ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามอาการ N42 เร่งไม่ขึ้นเป็นบางครั้งครับ  (อ่าน 1610 ครั้ง)

Angel_dimple

• ขาประจำ
อาการคือ เหยียบคันเร่งแล้ว รอบไม่ขึ้น มีเสียงตื้อๆ บวกจี๊ดๆนิดหน่อยมาจากด้านหน้า สัก 2-3 วิ รถถึงจะพุ่งออกไป นานๆเป็นทีครับ ไม่ได้เป็นตลอด อาการนี้เกิดขึ้นหลังจากที่ผมเปลี่ยนกรองอากาศครั้งล่าสุด (สักเกือบๆ 10,000 โล ที่ผ่านมา)
- หัวเทียน และ คอยล์จุดระเบิด เพิ่งเปลี่ยนไปครบทุกหัวครับ  :-\

ใครเคยเจออาการแบบนี้ ซ่อมแล้วหาย รบกวนช่วยแชร์หน่อยนะครับ  :'(

ขอบคุณมากครับ  :-X

ปล. เปลี่ยนหัวเทียนและคอยล์จุดระเบิดไปแล้ว รถเร่งดีขึ้นหน่อย แต่ที่เห็นผลเยอะๆคือ ประหยัดน้ำมันเพิ่มขึ้น 10%+

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
Re: รบกวนถามอาการ N42 เร่งไม่ขึ้นเป็นบางครั้งครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2012, 09:17:40 »
แอร์แมสเสียหรือสกปรก หรือเปล่าครับ ลองล้างดูก่อน / กระทู้ข้างล่างๆ จะมีรายละเอียดครับ  :-*
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • บุคคลในตำนาน
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
Re: รบกวนถามอาการ N42 เร่งไม่ขึ้นเป็นบางครั้งครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2012, 09:26:36 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
แอร์แมสเสียหรือสกปรก หรือเปล่าครับ ลองล้างดูก่อน / กระทู้ข้างล่างๆ จะมีรายละเอียดครับ  :-*

ตามที่พี่กฤษดาว่ามาเลยครับ เช็คแอร์แมสได้เลยครับ ถ้าหนักถึงขั้นดับได้เลยครับ O:-)

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

Angel_dimple

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2012, 09:52:36 »
 :-X  ขอบคุณคุณกฤษดาครับ สงสัยอยู่เหมือนกันว่าจะเป็นตัวนี้

เดี๋ยวจะล้องล้างทำความสะอาดดูครับ