ผู้เขียน หัวข้อ: ฮวงจุ้ยรถยนต์ช่วยเสริมบารมีเจ้าของรถและผู้ขับขี่อย่างไร???  (อ่าน 1968 ครั้ง)

29_FEB_s3.46

• บุคคลทั่วไป
ฮวงจุ้ยรถยนต์ช่วยเสริมบารมีเจ้าของรถและผู้ขับขี่อย่างไร

การจัดฮวงจุ้ยของรถก็ต้องเอาสีเป็นหลักก่อนอื่นนะครับเพราะเราๆ ท่านๆ คงไม่สามมารถที่จะออกแบบ ให้ได้ตรงตามหลักของฮวงจุ้ยครับแต่อย่างน้อยนั้นตัวของสีภายนอก ก็สามารถนำมาเสริมฮวงจุ้ยได้อย่างแน่นอนครับ

ตามรายละเอียดที่ผมจะได้เขียนต่อจากนี้ทีนี้เราเข้ามาภายในกันบ้างว่าจะสามารถเสริมเพิ่มเติมฮวงจุ้ยกันได้มากน้อยเพียงใดนั้นก็ออกจะจำกัดอยู่เหมือนกันเพราะถ้าจะใช้เรื่องของสีนั้นก็จะยุ่งกันละครับเพราะโดยร่วมแล้วเบาะหรือภายในของตัวรถนั้นทั่วโลกนิยมแค่3 สีเท่านั้น คือ สีดำ,สีเทา,สีครีมที่นี้เรามาเริ่มกันเสริมเติมฮวงจุ้ยของคนที่เกิดวันอาทิตย์กันก่อนครับ

ท่านที่เกิดวันอาทิตย์
ให้ท่านพยายามเลือกสีภายนอกให้ได้ สีเขียวเข้ม(เขียวหัวเป็ด)หรือสีดำก็ได้ ถือว่าท่านเป็นคนที่โชดดีมากครับกับการชื้อรถเพราะท่านไม่จำเป็นต้องเสริมอะไร ให้ยุ่งยากเหมือนท่านที่เกิดวันอื่นๆ

หากท่านได้สีภายนอกตามที่ผมกล่าวแล้วภายในไม่เทาก็ดำอยู่แล้วถือว่าเป็นการเสริมฮวงจุ้ยไปในตัวแต่อย่าพึงน้อยใจไปครับผมมีคำแนะนำดีๆมาบอกด้วยว่าท่านควรมีอุปกรณ์ที่เป็นสีแดงส้มไว้ในรถบ้างท่านจะรู้สึกได้ผ่อนคลายยามท่านขับหรือนั่งแถมอีกนิดครับท่านควรนำองค์พระกริ่ง จะวัดใดก็ได้มาบูชาไว้ในรถของท่านผมรับรองว่าเสริมฮวงจุ้ยในรถนอกรถเกิน 100%

ท่านที่เกิดวันจันทร์
ให้ท่านพยายามเลือกสีภายนอกให้ได้สี ดำ หรือ ม่วงเข้ม(เปลือกมังคุค)ก็ได้ส่วนด้านภายในห้องโดยสารนั้นก็เป็นอีกท่านที่ได้เปรียบชาวบ้านเขาอีกเช่นเคยเพราะภายในทั้งสามสีนั้นท่านที่เกิดวันจันทรนั้นใช้ได้หมดครับแต่สีที่ไม่ควรเอาไว้ในรถนั้นคือ สี แดง นอกนั้นค่อนข้างใช้ได้หมดครับหากท่านจะเสริมฮวงจุ้ยให้กับตัวรถของท่านนั้นท่านควรนำองค์ปางลีลามาบูชา(เหรียญพระพุทธ25ศตวรรณ)เป็นดีแท้แน่นอนครับ เพราะท่านที่เกิดวันจันทร์นั้นเป็นคนที่หวั่นไหวฉะนั้นควรเป็นอย่างมากที่จะต้องใช้ปางนี้เท่านั้นนะครับ

ท่านที่เกิดวันอังคาร
ให้ท่านพยายามเลือกสีภายนอกให้ได้ สีส้มเข้มหรือสว่างก็ได้นะครับ แต่ท่านอาจจะมองว่าไม่เหมาะกับวัยของท่านนั้นยังมีอีกสีที่สามารถใช้แทนกันได้นะครับนั้นคือ สี ดำเข้มม่วงเพราะฉะนั้นสีภายในให้ออกเทาๆไว้รับรองครับว่าสุดๆไปเลยด้านสีที่ไม่ควรมีไว้กับรถท่านเลยคือสีสว่างๆที่มาถึงการเสริมเพิ่มให้ฮวงจุ้ยกับผู้ขับขี่ท่านควรนำองค์พระสิวลีจะเป็นผงเหรียญรูปหล่อได้หมดครับคราวนี้เงินทองจะไหลเข้าเหมือนตอนขับรถนี้ละครับแต่ต้องเตือนเรื่องหนึ่งด้วยครับคนเกิดวันอังคารมักขับรถเร็วต้องระวังให้มากนะครับเท่านี้ก็เสริมได้เต็มร้อยแล้วครับ

ท่านที่เกิดวันพุธ (กลางวัน)
ให้ท่านพยายามเลือกสีภายนอกให้ได้สี เขียวอ่อนๆแต่ผมเข้าใจนะถ้าเป็นผู้หญิงขับคงไม่เท่าไรแต่หากเป็นผู้ชายออกจะหวานสักหน่อยงั้นก็ใช้สีราหูแทนกันได้นะครับก็สีดำครับทั้งข้างนอกข้างในสีที่ไม่ควรมีไว้ในรถนั้นคือ สี ชมพู เลี่ยงได้ก็เลี่ยงนะครับส่วนวิธีเสริมเพิ่มฮวงจุ้ยให้กับรถคันนี้ท่านควรนำองค์พระปิดตามาบูชาไว้กับรถคนนี้ผมรับรองทั้งเรื่อง งาน เงิน อุบัติเหตุหายห่วง ยิ่งกว่านั้นความรักของท่านจะเบ่งบานออกผลดีที่เดียวครับ

ท่านที่เกิดวันพุธ (กลางคืน)
ให้ท่านพยายามเลือกสีภายนอกให้ได้สีแดง เหลือง ดำ หรือ ควันบุหรี เลือกตามใจชอบได้เลยนะครับเพราะถือว่าท่านเป็นกลุ่มที่เลือกสีได้ พิเศษกว่าท่านอื่นๆที่เดียวครับภายในก็สบายๆครับ หากต้องการเสริมเพิ่มฮวงจุ้ย ท่านควรเชิญหลวงพ่อวัดไร่ขิงหรือไม่ก็เหรียญเจ้าสัวของวัดกลางบางแก้วก็ดีครับ

ท่านที่เกิดวันพฤหัสบดี
ให้ท่านพยายามเลือกสีภายนอกให้ได้สีแดงเข้มหน่อยแต่ถ้าจะให้สวยแนะนำสีแดงสดๆ รับร้องโดนใจหลายท่านที่เดียวครับส่วนท่านที่ไม่ชมสีที่กล่าวมานั้น ให้ใช้สี่ฟ้าหรือเขียวหัวเป็ดแทนนะก็ได้ครับเลือกตามชอบได้เลย ส่วนด้านภายในนั้นออกจะเสียเปรียบอยู่มากที่เดียวเนื่องจากเป็นสีกาลิกิณีแต่ไม่ต้องกังวลเลยครับ ผมมีทีเด็ดในการแก้ที่เห็นผลที่เดียวนั้นก็คือการใช้เฉดสีของฟิล์มกรองแสงให้เป็นเฉดสีฟ้าอ่อนๆหรือไม่ก็เฉดสีเขียวอ่อนๆ แถมทำให้ภายในเย็นที่เดียวครับ ด้านการเสริมฮวงจุ้ยให้กับรถคันนี้นั้นต้องนี้เลยครับเชิญองค์พระพุทธชินราชไว้รับรองดีสุดๆ

ท่านที่เกิดวันศุกร์
ให้ท่านพยายามเลือกสีภายนอกให้ได้ สี ส้มแก่ หรือ สีอิฐ เป็นดีสุดครับ แต่ที่ที่ผมกล่าวมานี้รับรองท่านที่เกิดวันศุกร์ไม่ชอบแน่ๆผมเลยคัดสีพิเศษไว้เผื่อท่านแน่นอน คือ สี เหลื่องสดๆถูกใจแน่นอนครับ

ส่วนด้านภายในนั้นสีห้องโดยสาร จะทำให้ท่านรู้สึกเหนื่อยๆเบื่อๆผมแนะนำให้ท่านนำหมอนน่ารักๆ สักสองใบเล็ก หรือ ตุ้กตาสีเหลื่องไปวางไว้ที่เบาะหลัง จะช่วยผ่อนคลายท่านได้มากที่เดียวครับส่วนด้านการเสริมฮวงจุ้ยให้กับรถคันนี้ ท่านควรนำองค์หลวงพ่อโตวัดบางกระทิงหรือ หลวงพ่อโตวัดพนัญเชิง ก็ได้ครับรับรองไม่เป็นสองรองใครแน่นอนครับ

ท่านที่เกิดวันเสาร์
ให้ท่านพยายามเลือกสีภายนอกให้ได้ สีควันบุหรี เฉดสีเงิน เฉดสีทอง ก็ได้ครับ ซึ่งภายในก็ให้อำนาจมาที่เดียวลดให้เจ้าของรถสบายๆเวลาอยู่ในห้องโดยสารด้วยอุปกรณ์สีออกฟ้าๆรับรองมีความความสุขแน่ๆ ครับที่นี้ก็มาว่ากันเรื่องของการเสริมเพิ่มฮวงจุ้ยให้กับรถคันนี้กันด้วยการเชิญพญาเต่าเลื่อนหลวงปู่หลิวหรือไม่ก็สมเด็จวัดปากน้ำภาษีเจริญ(หลวงพ่อสด) รุ่นไหนก็ได้นะครับรับรองเหลือกินเหลือใช้ครับ

ที่มาของข้อมูล: โฮโรเวิลด์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 03, 2012, 12:27:14 โดย s3.46 »

sak_pk

• บุคคลในตำนาน
    • ที่ดินภูเก็ต
ขอบคุณครับ  ;)

treety

• แฟนพันธุ์แท้
  • เก่งกันจริงๆ

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
ขอบคุณครับ.(ผมพุธกลางวัน). และผมจะเปลี่ยนสีรถได้หรอครับ เพราะในนี้บอกให้ผมใช้รถสีดำนะ แต่อยากเปลี่ยนเป็นสีขาวจะได้เปล่าวเนี่ย
 :'( :'( :'(
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 03, 2012, 13:49:19 โดย Rut »

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

Pong PK.

• ขุนเขาที่สลับซับซ้อน ยังไม่ยอกย้อน***เท่าใจคน***
คนที่ ขอโทษก่อน คือคนที่ กล้าหาญที่สุด
          คนที่ ให้อภัยก่อน คือคนที่ เข้มแข็งที่สุด
                    คนที่ ลืมได้ก่อน คือคนที่ มีความสุขที่สุด

นพดล

เกิดวันอังคาร รถสีดำ เหมาะสมแล้ว ขอบคุณครับ :-X

jokmitl

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ขอบคุณครับ.(ผมพุธกลางวัน). และผมจะเปลี่ยนสีรถได้หรอครับ เพราะในนี้บอกให้ผมใช้รถสีดำนะ แต่อยากเปลี่ยนเป็นสีขาวจะได้เปล่าวเนี่ย

สีรถคนเกิดวันพุธ(กลางวัน)
คนเกิดวันพุธกลางวัน ( เวลา o๖.oo - ๑๘.oo น. ) ควรใช้รถสีที่เป็นศิริมงคลมงคล ส่งเสริมผู้ครอบครอง ตามหลักภูมิทักษาดังนี้

สีเขียว โทนเขียว : สี ภูมิบริวาร ส่งเสริมเรื่อง บารมี มีผู้รับใช้ มีผู้คอยช่วยเหลือ

สีดำ , สีม่วง : สี ภูมิอายุ ส่งเสริมเรื่อง มีอายุยืนร่างกายแข็งแรง ปราศจากโรคภัย

สีเหลือง ,สีแสด , สีทอง : สี ภูมิเดช ส่งเสริมเรื่อง อำนาจ อิทธิพล ผู้คนรู้สึกเกรงใจ

สีเทา , สีดำ : สี ภูมิศรี ส่งเสริมเรื่อง สิ่งที่เป็นศิริมงคล โชคลาภต่าง ๆ

สีฟ้า , สีน้ำเงิน : สี ภูมิมูลละ ส่งเสริมเรื่อง ทรัพย์สมบัติ เงินทอง ผลประโยชน์ มรดก

สีแดง    : สี ภูมิอุตสาหะ ส่งเสริมเรื่อง มีความขยันหมั่นเพียรเพื่อให้ประสบความสำเร็จ

สีเงิน , สีเหลืองอ่อน , สีขาว  : สี ภูมิมนตรี ส่งเสริมเรื่อง มีผู้เมตตาให้ความช่วยเหลือ   ผู้อุปถัมภ์

สีชมพู , สีโอโรส : สี ภูมิกาลกิณี เป็นสีต้องห้าม เป็นสีอัปมงคล สิ่งไม่ดีที่นำความทุกข์มาให้

อายุย่าง 22, 31, 40, 49, 58 และอายุ 67 ปี สีที่ห้ามซื้อคือ สีเหลืองแก่ สีแสด สีบรอนซ์ทอง  สำหรับช่วงอายุย่าง 23, 32, 41, 50, 59 และ 68 ปี สีที่ห้ามซื้อคือ สีดำ สีเทา  ช่วงอายุย่าง 18, 27, 36, 45, 54, 63 และ 72 ปี สีที่ห้ามซื้อคือ สีขาว และสีขาวนวล เพราะเป็นสีที่โชคร้าย   ในช่วงอายุอื่นๆเลือกได้ทุกสียกเว้นสี กาลกิณี ส่วนเลขทะเบียนรถห้าม ไม่ให้มีเลข 3 และเลข 8 ห้ามใช้ จ ฉ ช ซ ฌ ญ เพราะเป็นอักษรกาลกิณี

อ่ะลองดู  ใช้แล้วมีโชคไหมคับ อิอิ ::)

ส่วนของผมต้องไป wrap สีดำ เข้าทางเลย อิอิ

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

คนเกิดวันพุธกลางวัน ( เวลา o๖.oo - ๑๘.oo น. ) ควรใช้รถสีที่เป็นศิริมงคลมงคล ส่งเสริมผู้ครอบครอง ตามหลักภูมิทักษาดังนี้

สีเขียว โทนเขียว : สี ภูมิบริวาร ส่งเสริมเรื่อง บารมี มีผู้รับใช้ มีผู้คอยช่วยเหลือ

สีดำ , สีม่วง : สี ภูมิอายุ ส่งเสริมเรื่อง มีอายุยืนร่างกายแข็งแรง ปราศจากโรคภัย

สีเหลือง ,สีแสด , สีทอง : สี ภูมิเดช ส่งเสริมเรื่อง อำนาจ อิทธิพล ผู้คนรู้สึกเกรงใจ

สีเทา , สีดำ : สี ภูมิศรี ส่งเสริมเรื่อง สิ่งที่เป็นศิริมงคล โชคลาภต่าง ๆ

สีฟ้า , สีน้ำเงิน : สี ภูมิมูลละ ส่งเสริมเรื่อง ทรัพย์สมบัติ เงินทอง ผลประโยชน์ มรดก

สีแดง    : สี ภูมิอุตสาหะ ส่งเสริมเรื่อง มีความขยันหมั่นเพียรเพื่อให้ประสบความสำเร็จ

สีเงิน , สีเหลืองอ่อน , สีขาว  : สี ภูมิมนตรี ส่งเสริมเรื่อง มีผู้เมตตาให้ความช่วยเหลือ   ผู้อุปถัมภ์

สีชมพู , สีโอโรส : สี ภูมิกาลกิณี เป็นสีต้องห้าม เป็นสีอัปมงคล สิ่งไม่ดีที่นำความทุกข์มาให้

อายุย่าง 22, 31, 40, 49, 58 และอายุ 67 ปี สีที่ห้ามซื้อคือ สีเหลืองแก่ สีแสด สีบรอนซ์ทอง  สำหรับช่วงอายุย่าง 23, 32, 41, 50, 59 และ 68 ปี สีที่ห้ามซื้อคือ สีดำ สีเทา  ช่วงอายุย่าง 18, 27, 36, 45, 54, 63 และ 72 ปี สีที่ห้ามซื้อคือ สีขาว และสีขาวนวล เพราะเป็นสีที่โชคร้าย   ในช่วงอายุอื่นๆเลือกได้ทุกสียกเว้นสี กาลกิณี ส่วนเลขทะเบียนรถห้าม ไม่ให้มีเลข 3 และเลข 8 ห้ามใช้ จ ฉ ช ซ ฌ ญ เพราะเป็นอักษรกาลกิณี

อ่ะลองดู  ใช้แล้วมีโชคไหมคับ อิอิ ::)

ขอบคุณครับ ทีนี้เลยคิดหนักเรื่องเปลี่ยนสีเลยครับ เพราะดวงก็ถูกกับสีดำเหลือเกินครับ O0

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

Fortis

• Read Only

ขอบคุณครับ ทีนี้เลยคิดหนักเรื่องเปลี่ยนสีเลยครับ เพราะดวงก็ถูกกับสีดำเหลือเกินครับ O0

สีดำก็สวยดุอยู่แล้ว  ;) ;)

Ryan_E46

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ  ;)

kok_233:)

T.Tankittiphob

• 330Ci/M54+LPG
ขอบคุณคร้าบบบบบ
 ;) ;) ;)

Noomai

ขอบคุณครับ

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
วันศุกร์ ส้ม x1 มาตรงๆ :-*
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

ตัองจัดแล้วพี่แบบนี้  ;)

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/

ผมลังเลกับ c200 แต่วันนี้ขับ bm วิ่งไป 300 กว่ากิโลเมตร หาข้อด้อยไม่ได้
จะซื้อเพิ่มก็ใช่ที่ อาจคงไม่ไปไหน ขับ e46 สุดหล่อไปก่อน
เงิน 2.2 ล้านเก็บไว้ในตุ่มดีกว่า  :-*
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

ผมลังเลกับ c200 แต่วันนี้ขับ bm วิ่งไป 300 กว่ากิโลเมตร หาข้อด้อยไม่ได้
จะซื้อเพิ่มก็ใช่ที่ อาจคงไม่ไปไหน ขับ e46 สุดหล่อไปก่อน
เงิน 2.2 ล้านเก็บไว้ในตุ่มดีกว่า  :-*
;) O0