ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามท่านผู้รู้เป็นแนวทางคับ เรื่องเครื่องยนต์ ขอบคุณคับ  (อ่าน 1903 ครั้ง)

gunyagorn

• มือใหม่หัดขับ
  • *
ได้รุ่นนี้มา ไม่แพง แต่รถจมน้ำ ตัวรถเคลียแล้วสวยงามดี

แต่เครื่องเกินเยียวยา  ช่างแนะนำให้วางJ  ดีไหมคับ

รบกวนถามท่านผู้รู้เป็นแนวทางคับ ขอบคุณคับ

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 01, 2012, 15:29:44 โดย gunyagorn »

num2012

• บุคคลในตำนาน
  • ทำดี คิดดี ......ทำต่อไป
เจ วางได้ครับ เอาแรง แต่ระบบต่างๆๆในรถจะหายหมด(อำนวยความสะดวก) ถ้ายากได้ระบบเดิมต้องวางเครื่อง บีเอ็มครับถ้าอยากแรงก็ 250-330 ไปเลยครับ :P  ถ้าไม่ใช่รถแต่งซิ่งจริงๆๆเอาแบบมีระบบเดิมดีกว่าครับ เดี่ยวจะกลายเป็นขับรถธรรมดาไป แต่ถ้าชอบแรงอย่างเดี่ยวไม่สนอะไรก็จัดไปครับ :P
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 01, 2012, 13:56:42 โดย num2012 »
เก่า แต่ไม่แก่นะ

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
ถ้าวาง j เราต้องยอมรับให้ได้ด้วยว่า ระบบบางอย่างของรถจะใช้การไม่ได้นะครับ O:-)

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

yo-e46

• แฟนพันธุ์แท้
วางได้อยู่แล้วครับแต่แอบมาเชียร์เครื่องเดิม bmw ครับ 330ก็พอครับ ได้อารมณ์ bmw แท้ๆและระบบเดิมๆก้ยังใช้การได้ดีครับแต่ถ้าอยากเปลี่ยนแนวก้ j โลดครับผม

mr.oldman

• สมาชิกอุปถัมภ์
  • อยู่ร่วมกันต้องเคารพกฎข้อบังคับ
วางได้ครับ แต่ผมว่าอย่าเลย เสียรถครับ
หากเครื่องเกินเยียวยา ก็ลงใหม่ครับ
เครื่องบีเอ็ม ตอนนี้ก็ไม่แพง
ค่าใช้จ่าย น่าจะพอๆกับกินเจครับ

วีรวิชญ์

ถ้าอยากทราบว่าวางเจแล้วโอเคมั๊ย ผมว่าให้สมาชิกที่วางเจมาแนะนำเพื่อตัดสินใจดีกว่า ผมเคยใช้รถไม้ตี้วางแล้วจุกจิกตลอดไม่คุ้มเลยครับ...! :(

gunyagorn

• มือใหม่หัดขับ
  • *
ตอนนี้รถพอดูได้แล้วคับ
เครื่องเดิม 318 เคยไปถามเชียงกง บางนา 5-6หมื่นบาทคับ เลยถอดใจ
แล้วอีกอย่างไปเกี่ยวแม็ก 19 ชุดนี้มาด้วย
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
กะจะหล่อแบบนี้คับ
ก็เลยจะรบกวนถามว่า ถ้าเป็นเครื่องเดิม / J มันจะวิ่งออกไหมคับ
ขอบคุณคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 01, 2012, 15:42:06 โดย gunyagorn »

jason

ใช่แล้วครับ ผมก็เคยใช้ E36 วาง J bo แรงได้ใจจิงๆครับ แต่ถ้าทำธุระกรรมอย่างอื่น ปวดใจมากครับ ขายก็ไม่ได้ราคา ตอนนี้ไฟแนน ก็ไม่รับนะครับ เพราะเปลี่ยนข้ามสายพัน นะครับ

oon_resist

รถจมน้ำระดับไหนครับ ถ้าจมถึงคอนโซลระบบที่มีอยู่ก็ไปหมดแล้วล่ะ เริ่มต้นใหม่หมดครับ เหนื่อยหน่อย  O0 O0 O0

คนขายเนื้อ

• มีแล้วไม่ได้ใช้ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี
1uz vvti ก็สวยน่ะครับ   ;) ;) ;)

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
ที่ได้มาเป็น 2 ประตูใช่เปล่าวรับ

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

kok_233:)

ตอนนี้รถพอดูได้แล้วคับ
เครื่องเดิม 318 เคยไปถามเชียงกง บางนา 5-6หมื่นบาทคับ เลยถอดใจ
แล้วอีกอย่างไปเกี่ยวแม็ก 19 ชุดนี้มาด้วย
กะจะหล่อแบบนี้คับ
ก็เลยจะรบกวนถามว่า ถ้าเป็นเครื่องเดิม / J มันจะวิ่งออกไหมคับ
ขอบคุณคับ

รถสวยแบบนี้แน่นำเครื่องบีเอ็มดีก่าครับ... ;) ;)
ล้อสวยมากเลยครับ 8) 8)