ผู้เขียน หัวข้อ: สตาร์ทรถ มีควันพุ่งออกมาทางช่องแอร์ กลิ่นคล้ายๆ ยางไหม้  (อ่าน 4572 ครั้ง)

kanit

• สมาชิกสมัครใหม่
หลายวันก่อน รถมีกลิ่นคล้ายๆ ยางไหม้จางๆ เฉพาะเวลา Start แต่เมื่อวันเสาร์จัดหนักเลยครับ สตาร์ทเสร็จมีควันพุ่งออกมาทาง console แอร์ กลิ่นเดิมแต่แรงกว่ามาก ผมก็เลยดับเครื่องเปิดกระโปรงเช็คดู ก็ไม่มีอะไรในห้องเครื่อง จึง Start ขับ ทุกๆ ครั้งที่ Start เครื่องก็จะมีควันพุ่งออกมา แป๊บเดียวก็จางหายไป ตอนนี้ล่าสุด ไม่มีควัน แต่แอร์ไม่เย็นแล้ว

คือถ้ามันมีแต่ควัน ผมก็จะเดาว่าเป็นน้ำยาแอร์นะครับ แต่มันดันมีกลิ่นยางไหม้ด้วยสิ

คำถามคือ มันเป็นที่แอร์หรือที่อื่นครับ จะได้เอาไปซ่อมถูกที่

ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

ยิ้มบางแสน

• บุคคลในตำนาน
น้ำมันเครื่องซึม ตกลงไปค้างอยู่ที่ท่อไอเสียครับ มันจะอยู่ใกล้ๆ เครื่องยนต์ กลิ่นไหม้จะเหม็นในรถ และช่วงใกล้ๆ ท่อแอร์ รถผมก็เป็นแบบนี้ แก้ไขเรียบร้อยครับ ลองเช็คดู

กลิ่นเหมือนเอารองเท้าฟองน้ำยี่ห้อดาวเทียมไปเผาไฟ

;)
ยิ้มบางแสน เทพวินนิ่ง (ข้าพิชิตมาแล้วทุกสำนัก)

tom46

• Global Moderator
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
ผมเคยเป็นแบบนี้ครับ แต่ของผมสักพักคอมแอร์มันกลับบ้านเก่าไปเลยครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

วีรวิชญ์

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
น้ำมันเครื่องซึม ตกลงไปค้างอยู่ที่ท่อไอเสียครับ มันจะอยู่ใกล้ๆ เครื่องยนต์ กลิ่นไหม้จะเหม็นในรถ และช่วงใกล้ๆ ท่อแอร์ รถผมก็เป็นแบบนี้ แก้ไขเรียบร้อยครับ ลองเช็คดู

กลิ่นเหมือนเอารองเท้าฟองน้ำยี่ห้อดาวเทียมไปเผาไฟ

;)

วันนี้คุณยิ้มเป็นประโยชน์กับสมาชิกแล้วครับ  ;)

kanit

• สมาชิกสมัครใหม่
ขอบพระคุณทุกท่านครับ นี่ยังตัดสินใจไม่ได้เลยครับว่าจะเอาไปเช็คที่อู่ หรือร้านแอร์ดี
เรื่องน้ำมันเครื่องนี่มีความเป็นไปได้ครับ เพราะผมไปเปลี่ยน Seal เครื่องใหม่มา แต่เพิ่งจะมีโอกาสได้ไปอัด 200km มา พอหลังจากนั้นก็มีปัญหากลิ่นจางๆ อันนี้

แต่ที่สงสัยร่วมด้วยคือ พอหลังจากนั้น ตอนสตาร์ทแล้วแอร์ดันพ่นควันและฝุ่นออกมาด้วย 2-3 ที นี่สิครับ แถมตอนนี้ก็เย็นแบบน้อยลงๆ เหมือนน้ำยาคอมฯ แอร์รั่ว ยังไงยังงั้น

หรือมันจะเป็นสองอาการพร้อมกัน?

ยิ้มบางแสน

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

;)

วันนี้คุณยิ้มเป็นประโยชน์กับสมาชิกแล้วครับ  ;)

ยิ้มทำทุกอย่างยกเว้นประโยชน์  :))
ยิ้มบางแสน เทพวินนิ่ง (ข้าพิชิตมาแล้วทุกสำนัก)