ผู้เขียน หัวข้อ: ติดตั้ง xcarslink กันที่ไหนครับราคาเท่าไหร่  (อ่าน 4146 ครั้ง)

jaruwat

• แฟนพันธุ์แท้
 :)รบกวนด้วยครับ Xcarlink อยากฟัง MP3  ส่วน CD ก็ฟังได้แต่แผ่นแท้เท่านั้นแผ่นเขียนไม่ยอมอ่าน
ทั้งที่ทำตามคำแน่ะนำจาก k. krisada ทั้งความเร็วการเขียน 4X แผ่น SONY อะไรก็แล้วเงียบกริบ
แผ่นแท้อ่านทุกแผ่น กำ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 17, 2012, 13:02:36 โดย jaruwat »

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
Re: ติดตั้ง xcarslink กันที่ไหนครับราคาเท่าไหร่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 13:01:59 »
แปลกนะครับ สงสัยต้องล้างหัวอ่าน  :-*
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Krisada511

• http://www.subaruxvthailand.com/
Re: ติดตั้ง xcarslink กันที่ไหนครับราคาเท่าไหร่
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 13:02:55 »
Xcarlink

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน    :-*
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

jaruwat

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 13:03:20 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
แปลกนะครับ สงสัยต้องล้างหัวอ่าน  :-*

ล้างยังไงอะครับ

Krisada511

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 13:11:51 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

ล้างยังไงอะครับ

ต้องเปิดฝาและล้างด้วยน้ำยาล้างครับ หรือ ง่ายๆ ก็ใส่ CD แบบแผ่นสำหรับล้าง ใส่ไปครับให้ทำงาน มันจะไปปัดฝุ่นที่หัวอ่าน

Krisada511

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 13:14:44 »
CD Lens Cleaner

เลือกมียี่ห้อหน่อยครับ  ที่แผนกเครื่องเสียง จะมีจำหน่าย เช่น PowerBuy

อันนี้ตัวอย่าง

jaruwat

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 13:18:55 »
CD Lens Cleaner

เลือกมียี่ห้อหน่อยครับ  ที่แผนกเครื่องเสียง จะมีจำหน่าย เช่น PowerBuy

อันนี้ตัวอย่าง
-

ขอบคุณครับ

ยิ้มบางแสน

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 13:20:19 »
ถ้าล้างแล้วยังไม่อ่าน แนะนำถอดไปร้านซ่อม CD ให้เขาจูนหัวอ่านให้ใหม่ครับ ช่างเขาจูนให้หัวอ่านอ่านละเอียดขึ้น อ่านแผ่นไรท์ทั่วไปได้แน่นอน

;)
ยิ้มบางแสน เทพวินนิ่ง (ข้าพิชิตมาแล้วทุกสำนัก)

Krisada511

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 13:25:58 »
ถ้าล้างแล้วยังไม่อ่าน แนะนำถอดไปร้านซ่อม CD ให้เขาจูนหัวอ่านให้ใหม่ครับ ช่างเขาจูนให้หัวอ่านอ่านละเอียดขึ้น อ่านแผ่นไรท์ทั่วไปได้แน่นอน

;)

เครื่องเสียงบ้าน บางรุ่นเปลี่ยนหัวอ่านใหม่ ทำให้สามารถอ่าน MP3 ได้ด้วย  ถ้าตู้ CD ของ BMW ทำได้คงดี  ;)

oon_resist

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 14:31:37 »
อ่าน MP3 ต้องเปลี่ยน Chip ด้วยครับ เพราะการถอดรหัสต่างกัน พอต้องเปลี่ยน chip ต้องต้องเปลี่ยน Board หรือ Mo Board ส่วนใหญ่ไม่คุ้มครับ

ยิ้มบางแสน

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 14:39:01 »
ข้อมูลเพิ่มเติมครับ ตะกี้โทรไปถามช่างมืออาชีพมา สรุปคือถ้าหัวอ่านถูกผลิตมาให้อ่านเฉพาะแผ่นแท้ แก้ไขได้แต่ยากครับ ส่วนเรื่องเปลี่ยนให้อ่าน MP3 ได้นั่นก็ทำได้แต่หาชิบยากอีกเช่นกัน ช่างเองก็กลัวทำแล้วพัง

O0
ยิ้มบางแสน เทพวินนิ่ง (ข้าพิชิตมาแล้วทุกสำนัก)

29_FEB_s3.46

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 15:16:06 »
แปลกมากครับ รถผมแผ่นแท้ ไม่ค่อยจะอ่าน แต่แผ่นผี นี่ไม่เคยไม่อ่านเลย..

ตอนนี้ก็ติด xcarslink แล้วเสียบต่อกับ iPod สบายดีครับ

chet

• Love conquers all
    • ศูนย์บริการสิ่งพิมพ์ครบวงจร
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2012, 23:31:45 »
รถผมตอนซื้อมาไม่มี CD Changer เลยซื้อจาก V.I. Auto Parts (฿3,500.-) มาติดเพิ่ม
แต่เจอปัญหาอ่านแต่แผ่นแท้นี้เหมือนกัน เลยติดตั้ง Xcarlink (฿3,900.-)
แล้วถอดตัว Changer ส่งต่อให้คุณนพ Ryan_IT ไม่รู้ว่าเจอปัญหาเหมือนผมหรือเปล่าผมก็ลืมถามแก

ถามว่าเทียบกับ CD Changer คุ้มไหม ตอบได้ว่าคุ้มครับ SD/USB 1 ตัวฟังได้ 700 กว่าเพลง
ถ้าอยากฟังซีดี ก็ยังมีอีกหนึ่งตัวติดรถไว้ให้ฟังได้

xkenny

• ขาประจำ
    • กล้องวงจรปิด
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2012, 00:20:11 »
ของผมอ่านแผ่นไรท์ไม่เคนย สะดุดเลย อ่านได้ทุกแผ่านด้วยครับ ถือว่าโชคดีมาก ๆ :-*
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

tommaris

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2012, 08:24:34 »
เรื่องแผ่นไรท์ขึ้นอยู่กับ แผ่นที่ใช้ไรท์; ยี่ห้อ(แท้-เทียม), รุ่น, ล็อตการผลิต
เครื่องที่ใช้ไรท์; ยี่ห้อ, รุ่น
โปรแกรม (ไปจนถึงเวอร์ชั่นของโปรแกรมที่ใช้ไรท์)

ทั้งหมดที่กล่าวมา ไม่ได้หมายความว่าต้องใช้่แผ่นที่แพงที่สุด ใช้เครื่องไรท์ที่แพงที่สุด

ตัวอย่าง: ผมใช้ัแผ่น cd กระโหลกกระลาสุด ๆ pinco หลอด 50 แผ่น ราคาหลอดละไม่เกิน 250 บาท
ใช้เครื่องไรท์แบบต่อภายนอกแบบ USB ของ LG  เอาไปเล่นบางเครื่องอ่านได้บ้างไม่ได้บ้าง
พอเปลี่ยนมาใช้กับเครื่องไรท์ที่ติดกับโน๊ตบุ๊คเก่าๆ เครื่องไรท์ในนั้นผลิตโดยโรงงานของพานาโซนิค
เครื่องเล่นเดิมที่อ่านสะดุดช่วงท้่ายๆแผ่น กลับอ่านได้ตลอดทั้งแผ่น

กลับกัน: เครื่องไรท์ตัวแรกถ้าเอาแผ่นไรท์ยี่ห้ออื่นๆ มาทดสอบ  มันก็จะมียี่ห้อหรือรุ่นของแผ่นไรท์
ที่ถูกโฉลกกับเครื่องไรท์ตัวนั้นๆ อยู่

แผ่นไรท์ยี่ห้อดีๆ ส่วนใหญ่จะให้คุณภาพที่ดีกว่า (เหมาะกับข้อมูลที่สำคัญ เก็บได้นานกว่า หรือเล่นกับเครื่องเล่น
ที่มีนิสัยเลือกแผ่น) เช่น Mitsubishi, Verbatim(ส่วนใหญ่ผลิตโดย mitsubishi โรงงานที่ถือว่าเป็นอันดับต้นๆ ของโลก),
หรือแผ่นระดับกลางๆ เช่น HP, Philips, Imation, TDK, Ben-q และพวกยี่ห้อที่คุ้นหูทั่วๆ ไป พวกนี้ไม่มีโรงงานเป็น
ของตัวเองแต่ส่วนใหญ่ผลิตที่ CMC Magnatics (โรงงานผลิตแผ่นที่มีชื่อของใต้หวัน),
และจะมีโรงงานผลิตแผ่นระดับเทพ คือ Taiyo yuden อันนี้ต้องดูอีกทีว่ายี่ห้อไหนล็อตไหนที่ผลิตที่โรงงานนี้ (ไทยหายากหน่อย)

ลองดูครับ  >:D

jaruwat

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2012, 18:00:23 »
ข้อมูลเพิ่มเติมครับ ตะกี้โทรไปถามช่างมืออาชีพมา สรุปคือถ้าหัวอ่านถูกผลิตมาให้อ่านเฉพาะแผ่นแท้ แก้ไขได้แต่ยากครับ ส่วนเรื่องเปลี่ยนให้อ่าน MP3 ได้นั่นก็ทำได้แต่หาชิบยากอีกเช่นกัน ช่างเองก็กลัวทำแล้วพัง

O0
งั้นของผมคงเจอแจ้คพอตแล้วละมั้งทำไงก็ไม่อ่าน

itongx

• No one is perfect!!
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2012, 18:10:05 »
front เดิมก็เล่น mp3 ได้ครับแต่ต้องหาใน ebay ดูนะครับต้องเปนของปี 04 เป็นต้นมาจะเล่น mp3 ได้
"ต้อง ครับ"

29_FEB_s3.46

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2012, 18:16:12 »
xcarslink ที่เดียวจบ ติตั้งไม่ถึง 15 นาที ผมใช้รุ่น ipod ipad iphone aux ราคา 3900 ครับ