ผู้เขียน หัวข้อ: พวกมาลัยกินซ้ายเวลาบ่อยมือ พึ่งไปตั้งศูนย์มาก็ไม่หาย  (อ่าน 3566 ครั้ง)

figaro1

• คนคุ้นเคย
ผมพึ่งไปเปลี่ยนเบ้าโชค็หน้ามา  ให้ช่างเชคแล้วก็บอกยางต่างๆก็ดีอยุ่  แต่แกนแร็คหลวม เวลาวิ่งขึ้น120 หน้าจะเริ่มๆส่ายละ  สาเหตุเกิดจากอะไรครับ  แล้วจะซ่อมแกนแร็คได้ไหมครับ
เอาที่ประหยัดงบหน่อยครับ ประมานเท่าไรครับ   ขอบคุณครับ

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
ซ่อมได้เหมือนกัน แต่ข้อแม้มันขึ้นอยู่กับของเดิมด้วย ถ้าของเดิมสภาพไม่ดีซ่อมไปสักพักก็เป็นอีก

ของผมก็เคยซ่อม แต่สักพักก็เป็นอีก ช่างเขาเลยหาของเก่ามือสองเซียงกงมาเปลี่ยนให้ ก็ใช้ได้นานอยู่ ตอนนี้ก็ยังใช้ได้อยู่ครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

figaro1

• คนคุ้นเคย
คือเปลี่ยนแร็คใหม่เลยหรอครับ  เห็นมือสอง 4500มั้งครับ   แต่ถ้าซ่อมจะประมานเท่าไรครับ   

teemodify

• ขาประจำ
อาการ กินซ้าย-ขวา ถ้ารถไม่ชนมาเสีย0 ส่วนใหญ่จะเป็นที่ยางครับ

จรูญ

• ขาประจำ
ช่างที่ดูให้ชำนาญไม่ เพราะส่วนใหญ่ลูกหมากต่างๆหลวมนิดๆช่างยังบอกแน่นเลย มันไม่เหมือนรถญี่ปุ่นนะครับ และถ้าร้านตั้งศูนย์เก๋งๆเขาจะแนะนำ บางทีไปเจอยังตั้งศูนย์มือใหม่ เชื่อแต่ค่าในคอมนะครับ

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
ลองหาร้านตั้งศูนย์ดีๆตั้งดูก่อนครับ ถ้าไม่ไหวจริงๆ เดี๋ยวนี้เห็นบูชปีกนกแบบแก้อาการดึงซ้าย ดึงขวา ออกมาขายแล้วด้วยนะครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

chayyai

• คนคุ้นเคย
ถ้าแร็คไม่รั่วไม่ซึมก็ไปอัดใช้ไปก่อนครับ(ประหยัด) ของผมรั่วทางซีลด้านบนน้ำมันไหลออกหมดถอดเอาซีลไปเทียบค่าซีล 100 บาท แต่ถ้าเป็นที่ชุดล่างชุดซ่อมประมาณ สองพันกว่า ยังไม่รวมค่าชุบแกน(ในกรณีเป็นรอย) + ค่าแรกอีก มือสองสวยน่าจะคุ้มกว่า ส่วนบูชปีกนกก็อัดได้ครับ ส่วนบูชปีกนกตัวใหญ่เอาเฉพาะบูชคู่ละพันครับ ตอนแรกคนผมจะมีอาการหน้าไวเบรคแล้วสั่นนิดๆ  ตอนนี้นิ่งกริบ ลองดูครับเป็นทางเลือก

Golfts

• ขาประจำ
  • Golf 325i
ของผมก็กินซ้ายครับ เพึ่งเปลี่ยนยางถ่วงล้อ แล้วก็ตั้งศูนย์กับ cockpit มา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 07, 2017, 17:11:11 โดย Golfts »