ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเปลี่ยนกระจกมองข้างเป็นพับไฟฟ้า ทำได้ไหมครับ  (อ่าน 4234 ครั้ง)

Stayu

• มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **
รถผม 318i ปี 01 ตัวตาตก อยากเปลี่ยนกระจกข้างเป็นแบบพับไฟฟ้า ทำได้ไหมครับ แล้วต้องทำอย่างไรบ้างครับ รบกวนพี่ๆด้วยนะครับ ???
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 22, 2017, 22:48:17 โดย Stayu »

Nattawat_jarat

• แฟนพันธุ์แท้
  • E46 M43tu > M54b30
1.หากระจกมองข้างพับไฟฟ้า สายไฟ7เส้น
2.หาสวิทต์พับกระจก
3.หา Module พับกระจก (กล่องพับกระจกอยู่หลังแผงฟิวส์)
4.Wiring สายไฟ
BMW E46 M43TU~> M54B30
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Stayu

• **
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
1.หากระจกมองข้างพับไฟฟ้า สายไฟ7เส้น
2.หาสวิทต์พับกระจก
3.หา Module พับกระจก (กล่องพับกระจกอยู่หลังแผงฟิวส์)
4.Wiring สายไฟ
เปลี่ยนนี้มันยุ่งยากไหมอะครับ แล้วค่าใช่จ่ายประมาณเท่าไหร่ครับ ขอบคุณมากครับ

ค่าใช้จ่ายคร่าวๆ นะครับ
1.กระจกพับไฟฟ้า 7 สาย = 2500-3500
2.Switch พับกระจก (หลังเหลือง) = 500-800
3.Module พับกระจก = 1000
4.ค่าติดตั้ง wiring สายไฟ = แล้วแต่ตกลง (ถ้าหาช่างไม่ได้ หลังไมค์มาครับ)

เรื่องยุ่งยากไหม สำหรับคนพอรู้เรื่องรถก็อาจจะทำได้ครับคร่าวๆ
จะต้องเดินไฟจากแผงฟิวส์ให้ Module จาก Moduleให้ switch จาก switchให้กระจก
ที่จะยากหน่อยๆ คือสายไฟจากตัวรถเข้าแผงประตูครับ ต้องถอดปลั๊กเพิ่มpinสายไฟ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 25, 2017, 06:10:26 โดย Nattawat_jarat »

Stayu

• **
ค่าใช้จ่ายคร่าวๆ นะครับ
1.กระจกพับไฟฟ้า 7 สาย = 2500-3500
2.Switch พับกระจก (หลังเหลือง) = 500-800
3.Module พับกระจก = 1000
4.ค่าติดตั้ง wiring สายไฟ = แล้วแต่ตกลง (ถ้าหาช่างไม่ได้ หลังไมค์มาครับ)

เรื่องยุ่งยากไหม สำหรับคนพอรู้เรื่องรถก็อาจจะทำได้ครับคร่าวๆ
จะต้องเดินไฟจากแผงฟิวส์ให้ Module จาก Moduleให้ switch จาก switchให้กระจก
ที่จะยากหน่อยๆ คือสายไฟจากตัวรถเข้าแผงประตูครับ ต้องถอดปลั๊กเพิ่มpinสายไฟ
ผมก้ไม่รู้จะเอาไปทำที่ไหนเหมือนกันครับ พี่พอแนะนำได้ไหมครับ

ตระเวนตามเซียงกง สะสมของให้ครบก่อนครับ
แล้วลองถามตามอู่บีเอ็มดูครับ ถ้าเรื่องเดินไฟ แนะนำช่างวี ราชพฤกษ์ครับ
ถ้าเขาไม่ว่างทำ ยังไงบอกอีกทีละกันครับ

Stayu

• **
ตระเวนตามเซียงกง สะสมของให้ครบก่อนครับ
แล้วลองถามตามอู่บีเอ็มดูครับ ถ้าเรื่องเดินไฟ แนะนำช่างวี ราชพฤกษ์ครับ
ถ้าเขาไม่ว่างทำ ยังไงบอกอีกทีละกันครับ
ขอรายละเอียดช่างหน่อยได้ไหมครับ
รบกวนถามหน่อยครับพี่ถ้าผมเปลี่ยนไฟท้ายตัวตายกมาใส่ได้ไหมครับ หรือต้องแปลงสายไฟอะครับ ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 25, 2017, 19:15:48 โดย Stayu »

ข้อมูลช่าง ลอง search google ก็เจอครับ
ส่วนเรื่องไฟท้าย บอดีใส่ได้เลย แต่ปลั๊กคนละแบบครับ ถ้าจะใส่จริงๆ ต้องไล่สายไฟใหม่

Stayu

• **
ข้อมูลช่าง ลอง search google ก็เจอครับ
ส่วนเรื่องไฟท้าย บอดีใส่ได้เลย แต่ปลั๊กคนละแบบครับ ถ้าจะใส่จริงๆ ต้องไล่สายไฟใหม่
ขอบคุณมากๆนะครับพี่ ที่ให้คำแนะนำครับ