ผู้เขียน หัวข้อ: เบาะไฟฟ้าฝั่งคนนั่งปรับได้แต่ไม่ปกติครับ  (อ่าน 3244 ครั้ง)

ORGAN

• บุคคลทั่วไป
รถผมตอนนี้มีปัญหาเกี่ยวกับเบาะปรับไฟฟ้าด้านคนนั่งครับ อาการคือสามารถปรับได้ทุกอย่างทั้งเลื่อนไปข้างหน้าและกลับหลัง ขึ้น-ลงและปรับนอนได้ปกติแต่ไม่สามารถปรับขึ้นให้กลับมาจากเอนนอนให้เป็นนั่งได้ครับ มีท่านไได้เคยเป็นอาการแบบนี้บ้างมั้ย แล้วแก้ไขซ่อมแซมอย่างไรครับ รบกวนด้วยครับ และมีสัญลักษณ์หม้อน้ำขึ้นที่หน้าปัทม์แต่ตรวจสอบแล้วยังอยู่แต่ลูกลอยไม่ลอยขึ้น (มั่นใจว่าน้ำอยู่ในระดับปกติครับเพราะช่วงที่ลูกลอยยังใช้ได้ระดับน้ำก็อยู่ที่เท่านี้ครับ)ไม่ทราบว่าเป็นที่อะไรครับ อีกอย่างคือที่หน้าปัทม์เมื่อวันศุกร์ผมขับรถระยะทางประมาณร้อยกว่ากิโล เลยอยากรู้ว่ารถกินน้ำมันไปกี่ลิตรต่อกิโลพอเข้าโหมดเพื่อดูกลับได้ตัวเลขที่ 0.3 km/L ซึ่งก่อนหน้านั้นไม่นานเท่าไหร่เลขยังได้ 9.3 km/L อยู่เลย ไม่รู้ว่าเป็นที่อะไรคับ ตอนนี้รู้สึกไม่ได้สบายใจอย่างมากเลยครับ..

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
Re: เบาะไฟฟ้าฝั่งคนนั่งปรับได้แต่ไม่ปกติครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2017, 10:56:51 »
ลองไปดูตามร้านที่รับซ่อม กระจกไฟฟ้า เห็นว่าทำกันได้อยู่ครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN