ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามชิ้นส่วนในห้องเครื่อง N42  (อ่าน 3073 ครั้ง)

e30spider

• คนคุ้นเคย
สอบถามชิ้นส่วนในห้องเครื่อง N42
« เมื่อ: มิถุนายน 11, 2017, 22:36:06 »
รบกวนสอบถามชิ้นส่วนในห้องเครื่อง N42 หน่อยครับว่าคือตัวอะไร พอดีตนสตาทเครื่องใหม่ๆ เหมือนตัวนี้มันจะทำงานพอผ่านไปสักนาทีนึงมันจะหยุดทำงานเลยสงสัยและอยากรู้ว่าคือตัวอะไร แล้วต้องดูแลอุปกรณ์ชิ้นนี้อย่างไร รบกวนด้วยครับ

ธเนศ

• thaned
  • แฟนพันธุ์แท้
Re: สอบถามชิ้นส่วนในห้องเครื่อง N42
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2017, 05:07:57 »
N42
สําหรับรถที่ใช้ในเขตหนาวครับ

ช่วยเวลาสตาร์ทตอนเช้าขณะที่อุณภูมิตํ่า
บ้านเราอากาศไม่เย็นถึงขนาดที่ต้องใช้
ของผม ช่างรุจถอดทิ้ง (และโมนิดๆ)ไปหลายปีล้ะ
รวม นน ทั้งท่อยางต่างๆก็หนักเป็นกิโล
ถ้าเครื่อง N46 จะไม่มีแล้ว เพราะไม่จําเป็น

รอให้ท่านผู้รู้มาตอบว่าเรียกว่า? ผมลืมแล้ว

e30spider

• คนคุ้นเคย
Re: สอบถามชิ้นส่วนในห้องเครื่อง N42
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2017, 22:49:58 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
N42
สําหรับรถที่ใช้ในเขตหนาวครับ

ช่วยเวลาสตาร์ทตอนเช้าขณะที่อุณภูมิตํ่า
บ้านเราอากาศไม่เย็นถึงขนาดที่ต้องใช้
ของผม ช่างรุจถอดทิ้ง (และโมนิดๆ)ไปหลายปีล้ะ
รวม นน ทั้งท่อยางต่างๆก็หนักเป็นกิโล
ถ้าเครื่อง N46 จะไม่มีแล้ว เพราะไม่จําเป็น

รอให้ท่านผู้รู้มาตอบว่าเรียกว่า? ผมลืมแล้ว
เอาออกยังไงครับรบกวนผู้รู้ด้วยครับ

Chakarin

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2017, 08:57:53 »
[size=78%]รถผม N42 รุ่นท้ายๆก่อนเปลี่ยนเป็น N46 ก็ไม่มีมาแล้วนะครับ[/size]
[/size][size=78%]ตามที่สมาชิกข้างบนบอกว่าช่วยในตอนอากาศเย็นๆแล้วนั้น เหมือนผมเคยได้อ่านว่ามันยังช่วยเรื่องมลพิษให้เผาไหม้ดีขึ้น ก่อนปล่อยออกสู่อากาศ ให้อยู่ค่ามาตรฐานของบางประเทศหรือเปล่าไม่มั่นใจ คุ้นๆครับ[/size]