ผู้เขียน หัวข้อ: อยากถามเรื่องจานเบรคครับ  (อ่าน 2556 ครั้ง)

NIPP

• แฟนพันธุ์แท้
อยากถามเรื่องจานเบรคครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 26, 2017, 01:20:46 »
รถผมเดิมเป็นเบรค 330i ขนาดน่าจะเป็น 325x25 อันนี้ไม่แน่ใจครับ แล้วจานเดิมมันบางแล้ว เลยอยากได้ จานใหม่ทั้งที  อยากได้แบบสวยๆหน่อยเลยดู runstop ไว้สวยๆ แต่ขนาดมันดันเป็น 320x22 มม ครับ เลยอยากทราบว่ามันใส่กันได้ไหมครับ  กลัวปั๊มมันจะไม่พอดี  หรือมีจานเบรคแนะนำราคาย่อมๆ รบกวนแนะนำทีนะครับ  เปลี่ยนทีอยากให้คุ้มค่าสวยงามครับ ถ้าไม่งั้นคงต้องเล่นของเดิมแล้ว
DRIVE IT LIKE YOU STOLE IT.

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
Re: อยากถามเรื่องจานเบรคครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2017, 05:49:25 »
ได้ไหมไม่แน่ใจครับ แต่ที่แน่ของ runstop ตัวนั้นเขาทำออกมาเพื่อให้ใช้กับปั๊มของ 318 323 ครับ

จานเดิม 330 มีขายเยอะนะครับ สำหรับคู่หน้า ของ EBC ก็ใช้ได้อยู่ หรือจะเอา ย่อมเยาลงมาก็ brembo

ตามสเป็คของ brembo ที่ผมดูมีหลายเกรดให้เลือกอยู่แบบเรียบจะถูกสุด แบบเซาะร่อง brembo max จะแพงสุด ตัวใหม่เป็นแบบเจาะรูระบายมาไม่รู้เขาเอามากันหรือยังต้องลองเช็คดูครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

NIPP

• แฟนพันธุ์แท้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2017, 08:42:05 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ได้ไหมไม่แน่ใจครับ แต่ที่แน่ของ runstop ตัวนั้นเขาทำออกมาเพื่อให้ใช้กับปั๊มของ 318 323 ครับ

จานเดิม 330 มีขายเยอะนะครับ สำหรับคู่หน้า ของ EBC ก็ใช้ได้อยู่ หรือจะเอา ย่อมเยาลงมาก็ brembo

ตามสเป็คของ brembo ที่ผมดูมีหลายเกรดให้เลือกอยู่แบบเรียบจะถูกสุด แบบเซาะร่อง brembo max จะแพงสุด ตัวใหม่เป็นแบบเจาะรูระบายมาไม่รู้เขาเอามากันหรือยังต้องลองเช็คดูครับ

ขอบคุณครับผม ถ้างั้นคงต้องจานเดิมแล้วครับ รู้งี้ใช้ปั๊มเดิมขยายจานเอาดีกว่า อดสวยเลยครับ  ::ดื่ม::
DRIVE IT LIKE YOU STOLE IT.

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2017, 06:23:40 »
อยากได้แบบเจาะรูเซาะร่อง มีคุณภาพ ลองไปถามร้านคุณปาล์ม bmapo ดูครับ เห็นมีจานของ ecs tuning เข้ามาด้วยครับ

ถ้าตัวที่เข้ามาไม่ตรงรุ่น เห็นเขาก็รับสั่งนะครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN