ผู้เขียน หัวข้อ: ลองแต่งสติ๊กเกอร์รถสีดำดูเล่นๆ ว่าจะออกมาแนวไหน  (อ่าน 3576 ครั้ง)

วีรวิชญ์

• บุคคลในตำนาน
เนื่องจากมีจับประตูและเสากลางรถมันซีดตามสภาพรถสิบเอ็ดปี และยังไม่จะทำสี จึงใช้วิธีหุ้มเคฟล่าและสติ๊กเกอร์แก้ขัดตามไปก่อน และเลยเถิดไปถึงแต่งเล่นด้วยความคันและอยากรู้ว่ารถสีดำแต่งแล้วมันจะต่างจากสีขาวตรงไหน เพราะถ้ามีงามก็รื้อ Wrap ใหม่ซะเลย .... ขอความเห็นพี่น้องหน่อยครับว่ามันเป็นยังงัย...555
 O0 O0 O0

ภาพแรกทำเพราะขัดตาครับ.... >:(

วีรวิชญ์

อันนี้แต่งทดสอบสีดูครับ..555 :))

คนขายเนื้อ

• มีแล้วไม่ได้ใช้ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี
ความเห็นผมน่ะครับข้างหน้าเลยขึ้นไปบนฝากรโปงเลยส่วยข้างหลังไม่มีดีกว่าครับพี่
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Ouan

• คิดในสิ่งที่ดี ทำในสิ่งที่ถูกต้อง
ไปร้านจำหน่ายสติ๊กเกอร์ ที่รับติดเลยครับ เขามีแบบให้เลือกมากมาย ขอขำก่อน :)) :)) :))
ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน

ชั่วดีอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

kangplaz

• แฟนพันธุ์แท้
สวยครับ  ;)

วีรวิชญ์

เมื่อวานยังไม่เสร็จรอดูวันนี้อีกทีครับ... เมื่อวานลองสีวันนี้ของจริง..555
 :)) :)) :))

jae

• บุคคลทั่วไป
เรื่องสีดำ ทำเองได้ครับ คุณรุธ

ทำสีย้อมง่าย ๆ

ซื้อสีดำผง สำหรับย้อมผ้า
ผสมกับ Toluene  3:1 โดยน้ำหนัก  ซื้อได้ีที่ร้านเคมี

ทาแล้วย้อมพลาสติกได้นานเลยครับ มันจะย้อมเนื้อพลาสติก ไวนิล ได้เลยไม่ใช่แค่ทาภายนอกนะครับย้อมจริง ๆ จะทำสีอะไรก็แล้วแต่ผงสีครับ สีดำใช้ผงถ่านดำดีที่สุดครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 26, 2012, 15:18:59 โดย jae »

Ouan

• คิดในสิ่งที่ดี ทำในสิ่งที่ถูกต้อง
รอชมวันนี้อยู่คร๊าบบบ  >:D

ชั่วดีอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

วีรวิชญ์

:))

วีรวิชญ์

จากต้นแบบ...แล้วดัดแปลง... O0

วีรวิชญ์

กว่าจะเป็นแบบนี้ต้องขอบคุณคุณเรย์ที่แนะนำ ถ้าใครว่าไม่ดีต้องโทษคุณเรย์...555
ถ้าสวยยกมาที่ผม....ล้อเล่นครับ... ;D ;D ;D

ยังไม่มีเวลาแต่งด้านข้างรถ...ต้องสักพัก  ส่วนสติ๊กเกอร์กันชนหน้าต้องเอาออก ต้องซ่อมสีก่อนครับปิดไว้ก่อน... :o :o :o
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 26, 2012, 17:56:52 โดย Veeravit »

Ouan

Ford Mustang มี cherby   ;)

BMW 318i      มี M by  :)) :)) :))

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
ทำให้เสร็จก่อนวันเสาร์นะครับ อยากเห็นตัวจริง :)) :)) :))

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

Fortis

• Read Only
เริ่มเป็นรูปเป็นร่างแล้วครับพี่ รออีก เดือน สองเดือน เต็มรูปแบบแน่ ลำนี้ ;)

thanakornm

• บุคคลทั่วไป

bigparanoi

• ขาประจำ
ดูสวยแปลกตาดีจังครับ ชอบๆ

tonbabu