ผู้เขียน หัวข้อ: จะติดแก๊สบ้างอะคับ ผมอยู่ฝั่งธน (พุทธมณฑลสาย4) มีที่ไหนแนะนำบ้างมั้ยครับ  (อ่าน 1978 ครั้ง)

emulator

• มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **
    • ameritechfilms
ตามหัวข้อครับ ของผม 323 เห็นหลายๆท่านแนะนำ สหเฮง ก็อยากจะไปติดเหมือนกัน แต่มันค่อนข้างไกล เลยอยากลองปรึกษาหลายๆ ท่านว่าพอมีแนะนำที่ไหน ที่จบๆ ดีๆ ติดแล้วสบายใจบ้าง
ส่วนตัวผมคิดว่า ถ้าแถวนี้ ไม่มี หรือ ทุกท่านแนะนำ สหเฮง คิดว่ีา คงวิ่งไปติดที่โน้นแน่ๆ แต่อยากลองดูแถวๆ บ้าน เผื่อโชคไม่ค่อยดี จะได้มีที่เซอร์วิส ใกลๆ หน่อย

ขอบคุณครับ

วีรวิชญ์

• บุคคลในตำนาน
ลองดูปากทางเข้า ม. ปาริชาต เคยเอาน้องจิ๊บไปติด งานดีราตาไม่แรง เมื่อสองปีก่อน เป็นทางเลือก  O:-)

T.Tankittiphob

• 330Ci/M54+LPG
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ตามหัวข้อครับ ของผม 323 เห็นหลายๆท่านแนะนำ สหเฮง ก็อยากจะไปติดเหมือนกัน แต่มันค่อนข้างไกล เลยอยากลองปรึกษาหลายๆ ท่านว่าพอมีแนะนำที่ไหน ที่จบๆ ดีๆ ติดแล้วสบายใจบ้าง
ส่วนตัวผมคิดว่า ถ้าแถวนี้ ไม่มี หรือ ทุกท่านแนะนำ สหเฮง คิดว่ีา คงวิ่งไปติดที่โน้นแน่ๆ แต่อยากลองดูแถวๆ บ้าน เผื่อโชคไม่ค่อยดี จะได้มีที่เซอร์วิส ใกลๆ หน่อย

ขอบคุณครับ
อยากทำที่สหเฮงโทรมาคุยกับผมก่อนก็ได้ครับ เบอร์โทรหลังไมค์เลยครับ
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

kosit_w

• 323 / M52tu+LPG
ติดอู่ที่เก่งรุ่นของเราดีกว่า ใกล้ไกล ไม่เกิน200โลไม่ใช่ปัญหาครับ

emulator

• มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **
    • ameritechfilms
ส่งเบอร์โทรให้ด้วยครับ ที่ pm ได้เลย

ขอบคุณครับ
อยากทำที่สหเฮงโทรมาคุยกับผมก่อนก็ได้ครับ เบอร์โทรหลังไมค์เลยครับ

bkk2526

• แฟนพันธุ์แท้
ผมก็ดูข้อมูล ราคา และบริการอยู่ครับ
จากที่สอบถามครับ
1.สหเอ๋ง มี AC 300+ stag 300 อยูราคา 40,000   ถ้าใช้หัวฉีด HANA บวก 5,000  รวม 45,000 
ข้อดีวันเดียวเสร็จ เช้าทำเย็นถึงค่ำรับรถ ขึ้นอยู่กะปริมาณรถ
2.TheO 
1.AC 300+ stag 300 อยู่ที่ 37,000
2.AC 300 Premiem +หัวฉีด Valltech อยู่ที่ 41,000  ถ้าใช้หัวฉีด HANA บวก 2,000 รวม 43,000
ข้อดี ถูก กว่า  ข้อเสีย 2-3 วันเสร็จ

ใจผมอยากวันเดียวเสร็จ
แต่ก็สงสัยว่า ทำมัยระยะเวลาในการทำบางร้านนานจังคับ ต่อคัน หรือ ถ้าจองคิวได้มั้ย สงสัยครับ
แต่สงสัยอีกเรื่อง หัวฉีดที่เพิ่มเข้ามากับของเดิมที่มาทั้งชุดต่างกันมากมั้ย อ่านจากที่พี่ตอบกัน ว่า HANA การฉีดแม่นยำประหยัดคงที่กว่า แต่บวกอีก 5,000 กับมี OBD อีก เพิ่มมาเรื่อยๆเลยครับ
กำลังตัดสินใจ จะดม 25 ครับ  ::) ???

yo-e46

• แฟนพันธุ์แท้
มา +1 กับร้านสหเฮงคับ รับผิดชอบหลังการขายดีมากไม่ทิ้งลูกค้า งานดี งานเนี๊ยบ จบๆ ราคากลางๆ

kosit_w

• 323 / M52tu+LPG
หัวฉีด HANA  ไม่รู้ครับ  ผมใช้หัวฉีดเดิมที่มาใน set ก็โอเคดี ไม่มีปัญหาอะไร ใช้มาจะ 5หมื่นโลแระ