ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องมีเสียงดังตรงคอนโทรลหน้า..  (อ่าน 1786 ครั้ง)

jozza

• มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **
เวลาออกตัว กดคันเร่งจะมีเสียงดังบริเวณคอนโทรลหน้า รบกวนสอบถามผู้รู้หน่อยครับ.. ???

pae

• คนคุ้นเคย
Re: สอบถามเรื่องมีเสียงดังตรงคอนโทรลหน้า..
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2012, 19:58:43 »
เคยเป็นเหมือนกันคับ ลองเช็คฝาพลาสติกครอบเครื่องดูคับ ว่าใส่แน่น สนิท หรือป่าว

เพราะของผมดังมาจากตรงนั้น หาอยู่นาน แงะไปแงะมา เรียบร้อย เงียบกริบ

Park

• แฟนพันธุ์แท้
Re: สอบถามเรื่องมีเสียงดังตรงคอนโทรลหน้า..
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2012, 21:36:01 »
ผมเคยเป็นครับ  เนื่องจากตัวล็อคสายไฟตรงคอนโซลหน้าด้านซ้ายมันหลุด  สายไฟเลยกระทบกับตัวคอนโซลเลยมีเสียงดังแคร๊ก ๆ ๆ ครับ
สิ่งสุดท้ายในชีวิต ก็คือ "ความว่างเปล่า"