ผู้เขียน หัวข้อ: **** โธ่ รถรุ่นอื่น ยี่ห้ออื่น ดีๆ มีเยอะแยะ ทำไมมาเลือก E46 กันครับ ****  (อ่าน 9939 ครั้ง)

kamalad.k

• แฟนพันธุ์แท้
    • e46thailand
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
เจอสมาชิดท่านนี้ไป คอนเฟริ์มเลยครับ ของเขาดีจริง แต่ว่า พี่ใส่หลวงพ่อไรครับ
ไม่ได้ใส่หลวงอะไรเลยครับ แต่หลังจากผมเกิดเหตุ 2 วันตรงจุดเดิมที่ผมเกิดเหตุมีรถชนคนตายบริเวณนั้นครับ
มีความดีอยู่บ้าง ในความเลวของเรา

porkoong

• คนคุ้นเคย
 :-X อ่านกระทู้นี้แล้วมีกำลังใจเพิ่มขึ้นเยอะเลยครับ ของผมมี ford อายุ 8 ปีคันนึง ช่วงหลังมันงอแงบ่อย แฟนเลยบอกทนไม่ไหวละ ให้หารถป้ายแดงที่มันได้ภาษีคืนแสนนึง สุดท้ายไปจอง city รุ่นหกแสนมา ทั้งๆที่ใจจริงไม่อยากได้เลย

วันนึงเปิดไปเจอเวบขายรถ อ้าว bm ราคาเท่า city เลย หลังจากนั้นก็เข้ามาชมๆ บอร์ดนี้สักครึ่งเดือน ก็ไปบอกแฟนว่า city ป้ายแดงไม่อยากได้ละ จะเอา e46 มือสอง  >:D

แฟนด่าครับ จะเอารถเก่ากว่าคันเดิมมาทำไม บอกพ่อ พ่อก็ห้าม บอกแม่ แม่ก็เตือน ไม่เป็นไรดื้อครับ ลากแฟนไปดูมา 3-4 คัน สุดท้ายจองไปละครับ  O0

ekrl

• 318 iase N42
ผมเปิด one2car ดูรถรุ่นนี้วันละหลายๆรอบ คิดกดแต่เครื่องคิดเลขเรื่องดาว์นเรื่องผ่อน แต่ไม่ตัดสินใจซื้อซะที
จนวันนึง รถคันนี้มาหาที่หน้าบ้าน โดยเจ้าของเก่านำมาปล่อยเหมือนพยายามหาเจ้านายใหม่ให้สุนัขที่หลงทาง และผมคือเจ้านายใหม่คนนั้น
ทันทีที่เห็นก็ถูกชะตา พอขึ้นขับเท่านั้นแหละ คิดเลยว่า มีคงเป็นบุพเพ  :-[ เลยตัดสินใจซื้อเงินสดมาเลย (แต่พ่อช่วยก่อนครึ่งนึงนะ
ระยะเวลาผ่อนตลอดชีวิต เมื่อไหรก็ได้ ไม่มีดอกเบี้ย  >:D )

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
ตอนนี้สมาชิกใหม่ เพิ่มเข้ามาหลายคัน เนื่องจากค่าตัวจับต้องได้ง่ายขึ้น  :-*
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

num2012

• ทำดี คิดดี ......ทำต่อไป
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ตอนนี้สมาชิกใหม่ เพิ่มเข้ามาหลายคัน เนื่องจากค่าตัวจับต้องได้ง่ายขึ้น  :-*
ตั้งแต่มีโครงการรถคันแรก บวกบีเอ็มเปิดตัวรุ่นใหม ราคาลงกันกราว สงสัยต้องมอง คูเป้บ้างแล้วละพี่ ราคาจะได้ลงช้า555 O0 O0 O0 O0
เก่า แต่ไม่แก่นะ

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
ตั้งแต่มีโครงการรถคันแรก บวกบีเอ็มเปิดตัวรุ่นใหม ราคาลงกันกราว สงสัยต้องมอง คูเป้บ้างแล้วละพี่ ราคาจะได้ลงช้า555 O0 O0 O0 O0

ตอนนี้ก็มี วูบไป วูบมาดู  ที่เจ้าคันนี้อยู่ ( ยังไม่ได้ไปดู ) กลัวใจตัวเองเหลือเกิน ดูในเวปมา 4-5 คืนแล้ว

แต่ใจก็อยากได้คันนี้มากกว่า

:-\

สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

num2012

• ทำดี คิดดี ......ทำต่อไป

ตอนนี้ก็มี วูบไป วูบมาดู  ที่เจ้าคันนี้อยู่ ( ยังไม่ได้ไปดู ) กลัวใจตัวเองเหลือเกิน ดูในเวปมา 4-5 คืนแล้ว

แต่ใจก็อยากได้คันนี้มากกว่า

:-\
เชียร์คันแรกพี่ หล่อกว่าเยอะ  ;) ;)
เก่า แต่ไม่แก่นะ

Chalermpol1980

ตอนแรกตั้งเป้าซื้อ suv ระหว่าง captiva หรือ crv แต่ก็แอบไปดู x1 ดับกิเลสเป็นครั้งคราว บอกที่บ้านไม่เอาเก๋งแน่นอน เพราะแม่ชอบไปโน่นไปนี่บ่อยๆ ขนสัมภาระเต็มหลังรถ
เข้าNetเห็น 323IASE ขายอยู่ ไปขอลองขับ2วัน วันที่3 ไปถอยมาเลย กลับมากลืนน้ำลายตัวเองเต็มๆ 555

zan

• Back off girl!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 20, 2015, 10:38:00 โดย zan »
-*-

zack

ผมเปนสมาชิกในนี่มานานแล้วคับ แต่ไม่เคยเปิดเผยตัวเลย วันเลยขอรายงานตัวกลับพี่ๆซะเลย :) ผมใช้ 323 ตายกมา8เดือนแล้วคับ
สำหรับผมนะคับ อยู่ดีตื่นมาตอนเช้าผมก็นึกอยากได้รถคันใหม่(ตอนนั้นขับอีคาคับแต่งไปหลายแสน555) ผมก็โทรไปบอกพ่อเลยว่าอยากได้รถใหม่แล้ว ขี้เกียดซ่อม(ข้ออ้างคับ รถยังดีมาก555) พ่อก็งงๆอ่าคับ แต่แกก็ไม่ได้ว่าอะไร แก่บอกให้งบมาแปดแสน ผมก็รีบดูรถเลยว่าจะเอารุ่นไหนดี ทีแรกจะเอา evo7 แต่พ่อบอกว่า มันไม่หล่อ แล้วก็กลัวลูกชายจะตายเร็ว555 ผมเลยมองหารถยุโรปที่อยู่ในงบไม่เกินแปดแสน เลยมาถูกใจเจ้า e46 นี่แหละคับ ผมก็รีบหาข้อมูลเลย ไม่ลงไม่เรียนมันแล้ว 555 วันๆนั่งแต่อ่านกะทู้พี่นี่แหละคับ แล้วไม่กี่อาทิตย์ต่อมา ผมก็ไปดูรถกลับพี่ชาย ตามที่เค้าลงขายไว้ ผมไปดูได้ถึงแค่คันที่สอง ก็อดใจไม่อยู่ เหนแม็ก19 + สภาพก็โอเค (ดูรถกันไม่เปนหรอกคับ แต่เห็นแล้วมันใช่อ่า555) เลยเผลอตัวควักเงินมัดจำให่เค้าไปซะแล้ว555 แล้วอีกอาทิตต่อมาก็ไปเอามาขับซะเลย555 (ขับกลับบ้านวันแรกก็เยียบ140แล้ว555 แม่ไม่บนสักคำ >:D) นี่แหละคับ ที่มาของเจ้าe46ของผม
เห็นในนี้มีพี่โยธาหลายคน ผมคงต้องฝากเนื้อฝากตัวหน่อยนะคับ  :-X ผมเป็นโยธาจบใหม่คับ ::)
ฝากเนื้อฝากตัวด้วยคับ มีงานมิตติ้งเมื่อไร ขอไปด้วยคนนะคับ ::) ::)

blacksea

• 318 ise 2003 สี ดำเครื่อง n42
ผมขับญี่ปุ่น มา10 ปี  มาเจอยุโรปนี่ ความนุ่มความเกาะ และหล่อ ต่างกันมาก ปัจจุบันขับกระบะ ค้นเกือบล้าน ผ่าน รปภ ที่เดี่ยวกันรู้เลยถึง โลโก้ bmw มีอนุภาพเหลือเกิน

Plato_coupe

ชอบกระทู้มากครับ ;)

chaky

คันแรกในชีวิต city ZX ขับอยู่ ไม่ถึงปีรู้สึกว่าไม่ปลอดภัยในชีวิตเลยขายให้พี่ชายไป
แล้วไปซื้อ E36 ขับได้ 6 ด. วิ่ง 150 ชนท้ายสิบล้อ หมุนอีก 2 รอบ สุดท้ายรถ
ไปจบที่คลองน้ำดูสภาพครับ เหมือนคนจะไม่รอน แต่นั้นมาจึงหาซื้อรถคันใหม่ต้อง
BM เท่านั้น ดังนั้นจึงมีตัวเลือกเกิดขึ้น ระหว่าง E46 และ E39 สุดท้ายได้ E46 มา

พอดีเพิ่งจะมาอ่านดูดีๆ...   สมาชิกท่านนี้แปลกนะครับ..
ขับ city แล้วรู้สึกไม่ปลอดภัยในชีวิต    แล้วทำไมไปขายให้พี่ชายล่ะครับ?? ...   5555   ;D ;D ;D

"Believe Me I'm Engineer"
จาก ช่างยนต์ กลายร่างมาเป็น วิศวะไฟฟ้า

chet

• Love conquers all
    • ศูนย์บริการสิ่งพิมพ์ครบวงจร
คันแรกในชีวิต city ZX ขับอยู่ ไม่ถึงปีรู้สึกว่าไม่ปลอดภัยในชีวิตเลยขายให้พี่ชายไป
แล้วไปซื้อ E36 ขับได้ 6 ด. วิ่ง 150 ชนท้ายสิบล้อ หมุนอีก 2 รอบ สุดท้ายรถ
ไปจบที่คลองน้ำดูสภาพครับ เหมือนคนจะไม่รอน แต่นั้นมาจึงหาซื้อรถคันใหม่ต้อง
BM เท่านั้น ดังนั้นจึงมีตัวเลือกเกิดขึ้น ระหว่าง E46 และ E39 สุดท้ายได้ E46 มา

พอดีเพิ่งจะมาอ่านดูดีๆ...   สมาชิกท่านนี้แปลกนะครับ..
ขับ city แล้วรู้สึกไม่ปลอดภัยในชีวิต    แล้วทำไมไปขายให้พี่ชายล่ะครับ?? ...   5555   ;D ;D ;D

ເຊາເຣີຍກ Hidden Agenda ແມນບ່?

q2z1112

• ชื่อ Q ครับ N42 น้ำตาล / Line ID: qsasmith
สวีดัด สวัสดีครับ ผมชื่อคิว ครับ เผอิญว่าเข้ามาอ่านกระทู้ตอนดึก ไม่มีไรทำ เข้าเวร เลยหาอ่านกระทู้แก้ง่วงซะหน่อย มาเจอกระทู้นี่ชอบมาก ครับ. ที่มาที่ไปเจ้า e46 แต่ละท่าน อ่านเพลินดีครับ. เลยตัดสินใจแสดงความคิดเห็นสักหน่อยนึง.   :-* :lovelove:
อยู่อย่างมีคุณค่า จากลาอย่างวีรบุรุษ
N42 น้ำตาล  facebook: Qsa smith
Line ID: qsasmith

Por

• ขาประจำ
เพิ่งเห็นกระทู้นี้ เขียนกันสนุกดีครับ e46 ของผมคันนี้อยู่กันมา 14 ปีแล้วครับ ไม่เคยคิดเลยว่าจะใช้รถคันเดียวนานขนาดนี้เหมือนกัน ก่อนที่จะซื้อคันนี้ผมใช้ VW Golf Mk 3 ครับ แต่มีอุบัติเหตุทำให้ต้องเปลี่ยนรถ จำได้ว่าไปดูรถมาหลายคันทั้ง Alfa 156 Selespeed, Mini r53, Mercedes-Benz C200 Kompressor แต่ก็มาจบที่ e46 คันนี้ครับ ได้ลองขับแล้วชอบที่สุดถึงจะเป็นเครื่อง M43 ที่ใครๆก็ว่าอืดแต่ผมว่าก็โอเคนะครับ

คันนี้ครับ ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

ที่อยู่กันมาผมว่า e46 เป็นรถที่แทบจะไม่มีปัญหาอะไรเท่าไหร่ ของแต่งเยอะดี ตั้งจะใช้ไปเรื่อยๆครับ เอาไว้ครบ 30 ปีค่อยว่ากันอีกที อาจเป็นเพราะว่าที่บ้านคุณแม่ผมชอบ BMW มานานแล้วด้วยเพราะใช้มาตั้งแต่ยุค 2002, 520 e12, 320 e21, 318 e30, 520i e28, 523i e39 (มีเว้นไปใช้ volvo 760 กับ mercedes benz w124 300e อยู่พักนึงแล้วก็กลับมา BMW อยู่ดี) มีใครที่ใช้ e46 ตั้งแต่เป็นรถใหม่เข้ามาเล่าให้ฟังกันบ้างครับว่าทำไมตอนนั้นถึงเลือก e46

Regal

• ขาประจำ
  • Black Sapphire Metallic E90 320ise Pre LCI
สวีดัด สวัสดีครับ ผมชื่อคิว ครับ เผอิญว่าเข้ามาอ่านกระทู้ตอนดึก ไม่มีไรทำ เข้าเวร เลยหาอ่านกระทู้แก้ง่วงซะหน่อย มาเจอกระทู้นี่ชอบมาก ครับ. ที่มาที่ไปเจ้า e46 แต่ละท่าน อ่านเพลินดีครับ. เลยตัดสินใจแสดงความคิดเห็นสักหน่อยนึง.   :-* :lovelove:

แอบหนีเวรมาตอบกระทู้หราาาาพี่คิว... :)) :)) :))
ปัจจุบันมีเท่าไหร่ อนาคตอันใกล้ต้องมากกว่า!!!

moku

• คนคุ้นเคย
  • Dienst ist Dienst und Schnaps ist Schnaps
ผมอธิบายไม่ถูกครับ ตอนแรกผมซื้อ civic fd มา ขับเดิมอยู่เดือนครึ่ง และก็มาแต่งแบบเต็มที่ที่จะแต่งได้...หมดเงินค่าแต่ง 4 แสน แล้วก็ใช้ไปประมาณปีครึง ไมล์รถเพึ่งจะ หมื่นนิดๆ แล้วอยู่ๆขับผ่านเต็นรถ เห็นเจ้า e46 คันที่ผมซื้อมา เลยลองเข้าไปถาม และลองขับดู แค่นั้นแหละครับ พอขากลับบ้าน ดันไม่ใช่เอา civic กับมาครับผมยกให้เต็นแล้วเอาเจ้า e46 กับมาสะงั้น พอมาถึงบ้านก็นั้ง งงๆ อยู่พักใหญ่ครับ แถมไม่ใช้ผมงงคนเดียวนะครับ คนที่บ้านก็งงกันเป็นแถบเลยครับ ถามผมว่าบ้าหรือเปล่าว เอารถป้ายแดงใช้ปีครึ่งไปแรกกับรถสิบปี ตอนแรกก็มึนทำอะไรไม่ถูกเลยครับ แต่ตอนนี้เจ้า e46 คันนี้เป็นเบอร์ 1 ของรถทั้งหมดที่บ้านไปแล้วครับ ขนาด mini ยังแถบจะไม่ได้ล้างเลยครับ ส่วนเจ้า e46 ฝุ่นห้ามมาเกาะเลยครับ คิดๆอยู่ว่าถ้าไม่ได้ทำรถแล้ว และตังค์พอเหลือ ว่าจะทำห้องติดแอร์ให้มันเลยนะครับ555
 ::) ::) ::)
ใจพี่นี่สุดยอดจริงๆครับ  ;)
"อันของสูงแม้ปองต้องจิต ถ้าไม่คิดปีนป่ายจะได้ฤา"
e-mail :  [email protected]
Tel :       0889799228

q2z1112

• ชื่อ Q ครับ N42 น้ำตาล / Line ID: qsasmith

แอบหนีเวรมาตอบกระทู้หราาาาพี่คิว... :)) :)) :))
;D ;D มะมะไม่ได้หนีคร้าบ ตอบในขณะเข้าเวรนี่หล่ะครับเฟรม 555 :-* :-*
อยู่อย่างมีคุณค่า จากลาอย่างวีรบุรุษ
N42 น้ำตาล  facebook: Qsa smith
Line ID: qsasmith

jeda_anan

• คนคุ้นเคย
ผมอธิบายไม่ถูกครับ ตอนแรกผมซื้อ civic fd มา ขับเดิมอยู่เดือนครึ่ง และก็มาแต่งแบบเต็มที่ที่จะแต่งได้...หมดเงินค่าแต่ง 4 แสน แล้วก็ใช้ไปประมาณปีครึง ไมล์รถเพึ่งจะ หมื่นนิดๆ แล้วอยู่ๆขับผ่านเต็นรถ เห็นเจ้า e46 คันที่ผมซื้อมา เลยลองเข้าไปถาม และลองขับดู แค่นั้นแหละครับ พอขากลับบ้าน ดันไม่ใช่เอา civic กับมาครับผมยกให้เต็นแล้วเอาเจ้า e46 กับมาสะงั้น พอมาถึงบ้านก็นั้ง งงๆ อยู่พักใหญ่ครับ แถมไม่ใช้ผมงงคนเดียวนะครับ คนที่บ้านก็งงกันเป็นแถบเลยครับ ถามผมว่าบ้าหรือเปล่าว เอารถป้ายแดงใช้ปีครึ่งไปแรกกับรถสิบปี ตอนแรกก็มึนทำอะไรไม่ถูกเลยครับ แต่ตอนนี้เจ้า e46 คันนี้เป็นเบอร์ 1 ของรถทั้งหมดที่บ้านไปแล้วครับ ขนาด mini ยังแถบจะไม่ได้ล้างเลยครับ ส่วนเจ้า e46 ฝุ่นห้ามมาเกาะเลยครับ คิดๆอยู่ว่าถ้าไม่ได้ทำรถแล้ว และตังค์พอเหลือ ว่าจะทำห้องติดแอร์ให้มันเลยนะครับ555
 ::) ::) ::)

ฟีลเดียวกันเลยครับ ตอนแรกผมอยากได้ e46 ตายก เมื่อปี 2011 แต่พ่อไม่ให้เลย บอกรถมือ 2 สุดท้ายจบที่ มาสด้าปี 2012 ขับไปปีครึ่ง หใดค่าแต่งไป 2 แสน ดาวน์ไป 4แสน6 อีก ช้ำมากๆ พอได้ขับ e46 จริงๆ ลืมมาสด้าเลยครับ ตอนแรกแฟนก็ไม่เห็นด้วย พอให้ไปลองนั่งเท่านั้นละครับ บอกขายไปเถอะ สุดท้ายได้คันนี้มา ระยะเวลาผ่อนก็พอๆกับมาสด้า แต่ความแน่น การขับ ความปลอดภัย คนละเรื่องเลยครับ

Oak800

• ขาประจำ

mdlove

• มิตซูกาแล๊นซ์ a161 toyota 3s และ bmw e46 ปี 02 M43
  • ขาประจำ
  • หลงรัก BMW
ผมอยากได้ตั้งแต่ตอนเรียนปี 3 ครับ ตอนนั้น ราคาสูง ซื้อเอง ไม่ได้แน่ๆ พอจบมาตั้งหลักทำงานได้ เลยจัดเลย
เนื้อคู่พบเจอเต๊นซ์รถแถวบ้านครับ 318IA M43TU นางฟ้าจำแลง ลงมาเอง จัดไปครับ แต่ก่อนขับแต่เรโทร คาร์ แล้วขยับมา bmw e46 สุดๆจริงๆ ระบบความปลอดภัย
มิตซูกาแล๊นซ์ a161 toyota 3s และ bmw e46 ปี 02 M43
เมฆ เอ็นเตอร์เทนเม้นท์ จำกัด / MEK ENTERTAINMENT

oody bm330

• Smile to yourself and people beside you
    • www.concepthome.co.th
ผมซื้อเพราะเห็นเอาะใช้อยู่ บอกเครื่องแรงใช้ได้ ราคามือสองก็ไม่สูงมาก รถรูปร่างสวย ที่สำคัญ BMW ด้วย เลยจัดมาและแต่งให้สะใจเลย   :cheerup:

oon_resist

กลับมาอ่านอีกที รู้สึกบรรยากาศแบบเก่าๆ ไม่มีอยู่แล้ว

JBR1992

• พ่อ แม่ คือพรหมของบุตร
  • คนไทย น้ำใจเกินร้อย
ซื้อรถมาเก็บ.... เหมือนเดิม ....
4- 5 ปี  ไมล์ ไม่ค่อยขยับ เลย ใน 1สัปดาห์  สตาร์ทรถ ชาร์ทแบต  วิ่ง ไม่เกิน 30  กม.   ......รอ ทริป ไปเที่ยว อย่างเดียวเลย  ....   :วิ่งหนี:   :วิ่งหนี:   ""ชูสองนิ้ว::   ""ชูสองนิ้ว:: 
ถึงสูงเยี่ยมเทียมฟ้า อย่าดูถูก
ครูเคยปลูกวิชา มาแต่หลัง
ศิษย์ไร้ครูอยู่ได้ ไม่จีรัง
อย่าโอหัง ลบหลู่ ครูอาจารย์

wimarnmek111

• มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **
ผมเองก็ไม่เคย สนใจเจ้ารถตัวนี้มาก่อน  เล่นรถญี่ปุ่นมาหลายคัน  วันนึงก็มามองหารถที่ดูดี ปลอดภัย   ก็เลยเลือกตัวนค้ครับ

Ohmswitch

• มือใหม่หัดขับ
  • *
  • Switch Bar&Bistro ยินดีต้อนรับครับ
อ่านเพลินเลยครับ  ตอนนี้พี่ที่ตัดสินใจเลือกเจ้าe46 มีความรู้สึกเแลี่ยนไปหรือยังครับ?

ธเนศ

• thaned
อ่านเพลินเลยครับ  ตอนนี้พี่ที่ตัดสินใจเลือกเจ้าe46 มีความรู้สึกเแลี่ยนไปหรือยังครับ?

ไม่เคยเปลี่ยนครับ
ความรู้สึกตั้งแต่วันแรกจนกระทั่งวันนี้
 2003  N42 318iase
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 10, 2016, 00:57:39 โดย ธเนศ »

Ohmswitch

• มือใหม่หัดขับ
  • *
  • Switch Bar&Bistro ยินดีต้อนรับครับ

ไม่เคยเปลี่ยนครับ
ความรู้สึกตั้งแต่วันแรกจนกระทั่งวันนี้
 2003  N42 318iase

จะตามไปใช้ดูนะครับพี่ธเนศ  ::2thmb::