ผู้เขียน หัวข้อ: ฝนตกน้ำเข้าครับ  (อ่าน 2150 ครั้ง)

kapongbm46

• มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **
  • ไม่ชอบขับรถเร็ว แต่ชอบขับรถแรง
ฝนตกน้ำเข้าครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 12, 2012, 22:40:26 »
วันนี้ฝนตกทั้งวันเรยคัฟ พอดีจอดรถไว้น่าบ้านคัฟ โดนฝนเต็มๆ ตกแรงมากครับ แร้วปรากฎฝนหยุดตก เท่านั้นแระครับเป็นเรื่อง น้ำเข้าในรถตงพรมรองเท้าที่นั่งข้างคนขับครับ นองเรย อยากทราบว่ามันเข้ามาได้ไงอะครับ ใครรู้บอกหน่อยคัฟ ขอบคุนคัฟ
KaponG NeverDie

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
Re: ฝนตกน้ำเข้าครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2012, 11:48:35 »
ขอบยางประตูเสื่อมลีบแบนไม่แนบสนิท หรือ แผ่นพลาสติกกันน้ำ ด้านใน หลังแผงประตู ขาดชำรุด กาวที่ยึดหลุด ต้องเปิดดูครับ  :-*
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

kosit_w

• บุคคลในตำนาน
  • 323 / M52tu+LPG
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2012, 16:41:16 »
ลองดูกระทู้ในdiy  ครับมีแนะนำอยู่

oon_resist

• แฟนพันธุ์แท้
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2012, 17:59:33 »
ผมก็เป็นครับ หามาหายจุด สรุปเป็นที่ยางขอบประตูครับ

Yut_uki

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 00:20:33 »
ของผมก็เป็นคับ แต่เข้าจากด้านบนของกระจกหน้าคับ เวลาล้างรถหรือฝนตกหนักๆ ก็จะไหลหยดลงมา2-3จุดคับ ไท่ทราบเกิดจากอะไรคับ

RLV_46

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2012, 01:20:07 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ของผมก็เป็นคับ แต่เข้าจากด้านบนของกระจกหน้าคับ เวลาล้างรถหรือฝนตกหนักๆ ก็จะไหลหยดลงมา2-3จุดคับ ไท่ทราบเกิดจากอะไรคับ

ลองดูยางขอบกระจกครับ  ไม่ก้อซิลิโคนที่ยากระจกแหว่งครับ ผมโดนมาแล้วครับ  O0

pae

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2012, 21:20:18 »
เป็นเหมือนกันคับ ของผมเข้ามาจากแผงกันน้ำด้านในแผงประตูคับ จัดการถอดออกมายาซิลิโคนซะเลย

ทดสอบจอดตากฝนแล้ว ตอนนี้แห้งสนิท

Yut_uki

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2012, 23:45:36 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

ลองดูยางขอบกระจกครับ  ไม่ก้อซิลิโคนที่ยากระจกแหว่งครับ ผมโดนมาแล้วครับ  O0
.              ครับผม ขอบคุณครับ  :-X

OLE_Whozaa

• แฟนพันธุ์แท้
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2012, 01:14:41 »
ของผมเข้าทั้ง 4 บาน
แต่ก้อทำใจได้อ่ะ พยายามไม่จอดตากฝนเป็นเวลานานอ่ะ

O:-) O:-) O:-)
When I was young I'd listen to the radio Waitin' for my favorite songs When they played I'd sing along It made me smile