ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนเชิญสมาชิกร่วมกันทำบุญคนชรา-คนพิการ(ทางสมอง) รอบ 2 ในวันอาทิตย์ที่ 4 / 11  (อ่าน 3650 ครั้ง)

Natthaya

• คนคุ้นเคย
อะๆ มีเด็กน้อยผู้ใจบุญด้วยนะคะ  :-*

ด.ช.อรุชา สุขอมรศักดิ์ และดร.อิศเรศ ศันสนีย์วิทยกุล

Natthaya

• คนคุ้นเคย
อีก 2 ท่านเลยค่ะ

นายนภัสต์ บุญช่วยดี และคุณณัฐธยาน์ เขมภัทร์วรานนท์

Natthaya

• คนคุ้นเคย
มาถึงท่านสุดท้าย แต่ไม่ท้ายสุดนะคะ บุคคลท่านนี้ควรยกย่อง  ;) ค่ะ เนื่องจากเป็นสุภาพสตรีนะคะ แต่เธอไม่ขอให้ทิพย์ลงนามใน web ให้  ดังนั้นใบรับบริจาค ทิพย์ก้อเลยต้อง scan และตัดหัวกระดาษทิ้งเพื่อไม่ให้เห็นชื่อของเธอค่ะ แต่เหลือที่อยู่ไว้นิดหน่อย เพื่อให้เป็นไปตามความประสงค์ที่ได้แจ้งมา จึงเรียนมายังสมาชิกทุกท่านให้ทราบกันค่ะ

้นอกจากนี้ยังมีอีกท่านนะคะ ที่ทิพย์ไม่ได้ scan ใบรับบริจาคมาลงให้สมาชิกทุกท่านได้รับทราบกัน ก้อคือ คุณสุรศักดิ์  วศินศรัณย์กุล เนื่องจากไปด้วยตนเองค่ะ ก้อเลยถือโอกาสให้รับใบรับบริจาคไปเลยค่ะ

และสุดท้ายนี้ ขอแจ้งให้สมาชิกทุกท่านที่ร่วมทำบุญได้ทราบอีกเรื่องก้อคือ จะมีใบตอบขอบคุณตามไปที่บ้านของแต่ละท่านตามที่อยู่ที่ทิพย์ได้ขอจากผู้ร่วมทำบุญมาค่ะ แต่อาจจะช้าไปบ้างก้อรอหน่อยนะคะ เพราะเจ้าหน้าที่ๆ สถานสงเคราะห์มีจำนวนน้อย การทำงานอาจล่าช้าไปบ้างค่ะ จึงเรียนมาเพื่อทราบกันทุก ๆ ท่านนะคะ  :-X
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 07, 2012, 23:50:07 โดย Natthaya »

Natthaya

• คนคุ้นเคย
เอ๊ะ...นี่เป็นหนึ่งในคนชราที่บ้านพักคนชรารึป่าวววคะ  8)

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
เอ๊ะ...นี่เป็นหนึ่งในคนชราที่บ้านพักคนชรารึป่าวววคะ  8)

ผมว่าหน้าตามีความสุขเพราะอิ่มบุญมากครับ   :-*
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Natthaya

• คนคุ้นเคย
ภาระกิจในการร่วมกันทำบุญเมื่อวันที่ 4 พ.ย. 55 ได้ผ่านไปเป็นที่เรียบร้อยและผ่านไปด้วยดีก้อจริง แต่ภาพเหตุการณ์บางส่วนที่อยากจะเผยแพร่ให้สมาชิกที่ไม่ได้ไปร่วมทำบุญและสมาชิกทุกๆ ท่านใน web e46 ได้เห็นกันนั้นคือภาพนี้ค่ะ

ถามว่าทำไมทิพย์ถึงต้องนำภาพนี้มาให้ท่านสมาชิกได้ชมกัน เพราะมีความรู้สึกที่ภูมิใจว่า ในวันนี้เราได้เป็นตัวแทนของสมาชิกนับร้อยนับพันคน ที่สนใจร่วมกันทำบุญและเฝ้ามองการทำงานในส่วนของการทำบุญในแต่ละครั้ง ซึ่งนั่นก้อไม่ใช่ประเด็นสำคัญในการนำภาพนี้มาสื่อให้สมาชิกทุกท่านได้เห็นกัน สิ่งที่อยากจะกล่าวคือ วันนี้เราสมาชิกทุกท่านยังมีแรง มีโอกาสที่ดีกว่าคนอีกหลายๆคน แล้วเคยคิดมั้ยคะว่าในอนาคตเราจะเป็นแบบไหน เป็นอย่างไร คุณยายท่านนี้ไม่มีใครทราบว่าทำไมวันนี้ถึงต้องมาอยู่ที่นี่ มีลูกหลานหรือไม่ ถ้ามีแล้วลูกหลานมาเยี่ยมบ้างหรือเปล่า ไม่มีใครสามารถตอบได้นอกจากตัวคุณยายและผู้ที่อยู่ในบ้านพักคนชรา

สิ่งที่สมาชิกทุกท่านร่วมกันทำมา เป็นสิ่งที่ทำให้คนพิการและคนชรา ได้รับความสุขและเพิ่มเติมในสิ่งที่ขาดหายได้บ้าง ไม่มากก้อน้อยค่ะ

สุดท้ายสมาชิกทุกท่านรู้สึกอย่างไรคะกับภาพที่เห็น????   ???