ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องวิทยุ (เทป) เดิมหน่อยครับ  (อ่าน 1673 ครั้ง)

กุลชาติ

• แฟนพันธุ์แท้
รบกวนสอบถามครับ

1.วิทยุ (เทป) อยู่ดีๆ มันก็เสีย เปิดแล้วเสียงดัง อื๊ดดดดด น่าจะช๊อด มีที่ซ่อมแนะนำไหมครับ (แบบไม่แพง O0)

2.เจ้าของเดิม ติดตู้ CD Pioneer 12 แผ่น แต่ใช้การเล่นผ่าน FM เสียงไม่ดีเลย วิทยุติดรถมันต่อกับตู้ CD Pioneer ได้เลยเปล่าครับ (ตู้ CD เดิมติดรถไม่มีครับ เปิดมาเจอช่องเก็บของ 2 ช่อง)

3.สัญญาณ FM ไม่ชัดเลยครับ รุ่นนี้มีเสาวิทยุหรือเปล่าครับ หรือต้องติดเสาหูฉลามเพิ่มน่ะครับ

กุลชาติ

Re: สอบถามเรื่องวิทยุ (เทป) เดิมหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 22:51:45 »
รบกวนปรึกษาด้วยค๊าบ :-X

kosit_w

• บุคคลในตำนาน
  • 323 / M52tu+LPG
Re: สอบถามเรื่องวิทยุ (เทป) เดิมหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2012, 23:09:28 »

1.วิทยุ (เทป) อยู่ดีๆ มันก็เสีย เปิดแล้วเสียงดัง อื๊ดดดดด น่าจะช๊อด มีที่ซ่อมแนะนำไหมครับ (แบบไม่แพง O0)
ตอบคงต้องอมรครับ ที่อื่นก็มีแต่ไม่แน่ใจฝีมือ

2.เจ้าของเดิม ติดตู้ CD Pioneer 12 แผ่น แต่ใช้การเล่นผ่าน FM เสียงไม่ดีเลย วิทยุติดรถมันต่อกับตู้ CD Pioneer ได้เลยเปล่าครับ (ตู้ CD เดิมติดรถไม่มีครับ เปิดมาเจอช่องเก็บของ 2 ช่อง)
ตอบ ตู้ cd เดิม มีคนขายอยู่นะ ในห้อง ขายของครับ

3.สัญญาณ FM ไม่ชัดเลยครับ รุ่นนี้มีเสาวิทยุหรือเปล่าครับ หรือต้องติดเสาหูฉลามเพิ่มน่ะครับ
ตอบ. เสาอากาศไม่รู้แฮะ ของผมก็ไม่รู้เสาอยู่ไหนนะ ครีบหลัก็ไม่มี แต่ผมว่ามันก็ชัดดีนะครับ

ผมว่าหลายอาการอย่างนี้ไม่ต้องซ่อมหรอก ถ้าอยากได้ของเดิม รอมีคนมาขายในห้องซื้อขาย. หรือไม่งั้นซื้อเครื่องเล่น cd ไปเลยไม่ต้องง้อตู้ cd

กุลชาติ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2012, 21:49:59 »
ขอบคุณครับ