ผู้เขียน หัวข้อ: ปุ่มปรับเสียงวิทยุเสีย  (อ่าน 3431 ครั้ง)

taitarcom

• แฟนพันธุ์แท้
  • ต้าร์ครับ ^^"
    • -
ปุ่มปรับเสียงวิทยุเสีย
« เมื่อ: ธันวาคม 17, 2012, 12:55:47 »
วิทยุเดิมติดรถผม ปุ่มปรับเสียงมันเหมือนจะเสีย บิดแล้วกว่าจะปรับเสียงได้เหนื่อยเลย พอมีร้านแนะนำไหมครับหรือต้องเปลี่ยนใหม่สถานเดียว ฮือออ

ถ้ามีวิธีแก้ไขเบื้องต้นก็พร้อมจะลองทำนะครับ  :'(

ขอบคุณครับ

รั ก เ ด็ ก ต้ อ ง ฟิ ต...ก ร ะ เ ป๋ า ต้ อ ง ตุ ง ~*

num2012

• บุคคลในตำนาน
  • ทำดี คิดดี ......ทำต่อไป
Re: ปุ่มปรับเสียงวิทยุเสีย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2012, 12:58:05 »
ถอดเอาไปบ้านหม้อเลยครับ ไม่กีร้อย เคยเอาไปทำอยู่
เก่า แต่ไม่แก่นะ

ยิ้มบางแสน

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2012, 13:08:57 »
ถอดออก ส่งร้านซ่อมวิทยุเทปทั่วไปก็ทำได้ครับ 500 บาทโดยประมาณ
ยิ้มบางแสน เทพวินนิ่ง (ข้าพิชิตมาแล้วทุกสำนัก)

taitarcom

• -
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2012, 13:46:31 »
คงต้องร้านพวกซ่อมวิทยุโดยตรงเลยใช่ไหมครับ

พอดีขับไปให้ร้านติดวิทยุดูต่างก็พยายามจะให้ซื้อใหม่ท่าเดียว  :o

ขอบคุณมากๆครับ  :-X

รั ก เ ด็ ก ต้ อ ง ฟิ ต...ก ร ะ เ ป๋ า ต้ อ ง ตุ ง ~*

ยิ้มบางแสน

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2012, 14:16:48 »
ผมเคยส่งร้านอมรชลบุรี ซ่อมได้นะครับ กรุงเทพก็น่าจะมีร้านสาขาอมร

แต่ของผมขายให้คุณ Rut ไปแล้ว เห็นบอกว่าเสียอีก ไม่รู้ป่านนี้เป็นยังไงมั่ง
ยิ้มบางแสน เทพวินนิ่ง (ข้าพิชิตมาแล้วทุกสำนัก)

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2012, 15:39:10 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ผมเคยส่งร้านอมรชลบุรี ซ่อมได้นะครับ กรุงเทพก็น่าจะมีร้านสาขาอมร

แต่ของผมขายให้คุณ Rut ไปแล้ว เห็นบอกว่าเสียอีก ไม่รู้ป่านนี้เป็นยังไงมั่ง

ตอนนี้ปิดไม่ได้แล้วครับ ก็เลยปล่อยไว้อย่างนั้นครับ ขึ้นรถเป็นแหกปากร้อง ถ้ารำคานมากๆก็เบาเสียงเอานะครับ ขี่เกียดเอาไปซ่อมนะครับ รอให้มันไม่แหกปากเมื่อไหรก่อน แล้วค่อยไปซ่อมทีเดียวเลย555 :)) :)) :))

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

ยิ้มบางแสน

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2012, 15:44:03 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

ตอนนี้ปิดไม่ได้แล้วครับ ก็เลยปล่อยไว้อย่างนั้นครับ ขึ้นรถเป็นแหกปากร้อง ถ้ารำคานมากๆก็เบาเสียงเอานะครับ ขี่เกียดเอาไปซ่อมนะครับ รอให้มันไม่แหกปากเมื่อไหรก่อน แล้วค่อยไปซ่อมทีเดียวเลย555 :)) :)) :))

เป็นการแก้ปัญหาที่ซาดิสมากมาย  :o

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2012, 16:06:53 »
ลองทำตามนี้ ( ปิดวิทยุก่อน )  หมุนขวา 10 รอบ และ หมุนซ้าย 10 รอบ แล้วลองเปิดดูใหม่ .... :-*
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

T.Tankittiphob

• 330Ci/M54+LPG
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2012, 17:07:00 »
ลองทำตามนี้ ( ปิดวิทยุก่อน )  หมุนขวา 10 รอบ และ หมุนซ้าย 10 รอบ แล้วลองเปิดดูใหม่ .... :-*
เป็นวิธีการCalibrateหรือป่าวครับ

BoonZaa

• 323i/M52tu+LPG
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2012, 17:32:58 »
วิทยุเดิมติดรถผม ปุ่มปรับเสียงมันเหมือนจะเสีย บิดแล้วกว่าจะปรับเสียงได้เหนื่อยเลย พอมีร้านแนะนำไหมครับหรือต้องเปลี่ยนใหม่สถานเดียว ฮือออ

ถ้ามีวิธีแก้ไขเบื้องต้นก็พร้อมจะลองทำนะครับ  :'(

ขอบคุณครับ

ของผมก็เป็นเหมือนกันครับ

BoonZaa

• 323i/M52tu+LPG
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2012, 17:34:09 »

เดี๋ยวจะลองทำตามดูนะครับ ว่าวิธีนี้ได้ผลหรือเปล่า

taitarcom

• -
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2012, 19:20:51 »
ลองแล้ว ขอบคุณมากครับ เหมือนจะดีขึ้นมาพักนึง แต่ก็ยังไม่หายฮือออ ขอบคุณอีกทีครับ  :-X

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2012, 21:35:22 »
เป็นวิธีการCalibrateหรือป่าวครับ

เป็นการขัดหน้าสัมผัสครับ ถ้ายังไม่หายลองหมุนให้มากกว่า 10 รอบ เช่น 30 50 รอบ  :-*
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน