ผู้เขียน หัวข้อ: มีปัญหาเกี่ยวกับน้ำมันเยิ้มในห้องเครื่อง + การติดแก้สครับผม n42  (อ่าน 1651 ครั้ง)

mkstime

• คนคุ้นเคย
1.ช่วยดูหน่อยครับ ว่าส่วนไหนของเครื่องยนต์ รถผมรั่ว น้ำมันเยิ้มไปหมดเลยครับ
2.สนใจอยากติดแก้ส lpg หัวฉีด ช่วยแนะนำ ยี่ห้อ งบประมาณ และสถานที่ติดตั้งให้ไว้ด้วยครับ รบกวนหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

mkstime

• คนคุ้นเคย
เพิ่มรูปครับ

chaky

• แฟนพันธุ์แท้
น่าจะเป็นที่ยางฝาวาล์วนะครับ รถวิ่งมากี่ กม.แล้วครับ ถ้าเกิน แสนโล ต้องเปลี่ยนแน่นอนครับ

เบอร์ 2 ในรูปเลยครับ

"Believe Me I'm Engineer"
จาก ช่างยนต์ กลายร่างมาเป็น วิศวะไฟฟ้า

yo-e46

ตามพี่ชักกี่เลยครับ ยางฝาวาล์ว แล้วก้ลองเช็ค ซีลยางหน้าเครื่อง ท้ายเครื่องดูด้วยเลยครับ เพราะที่ผมเจอมันรั่วพร้อมๆกัน ขอให้หายไวๆครับ

STI2011

• บุคคลทั่วไป
ของผม หมายเลข 7-8 เกลียวมันหวาน น้ำมันเครื่องมันรั่วออกมา จากจุดนี้

chaky

รู้สึกว่า ตัวเกลียวจะทำมาติดกับฝาวาล์วนะครับ ถ้าเกลียวหวานสงสัยต้อง ทำเกลียวใหม่
ให้มีขนาดใหญ่กว่าเดิม แล้วก็เปลี่ยนน๊อตตัวใหม่

ไม่งั้นคงต้องเปลี่ยนฝาวาล์วใหม่ ราคาหมื่นต้นๆครับผม....  ลองดูนะครับว่าจะเเก้ปัญหายังไง

"Believe Me I'm Engineer"
จาก ช่างยนต์ กลายร่างมาเป็น วิศวะไฟฟ้า

JP_DiMarzio

เรื่องแก๊สติดต่อ ผมได้เลยครับเด๋วแนะนำให้ครับ 26,000 บาทถังโดนัท ถ้าไม่จบไม่คิดเงินครับ รับประกันคุณภาพครับ

O83-OO813O1