ผู้เขียน หัวข้อ: เว็ปเช็ค VIN เลขตัวถัง รุ่นเครื่องยนต์ เช็คได้ถึงสีของรถ กันเลยทีเดียว  (อ่าน 26764 ครั้ง)

chaky

• แฟนพันธุ์แท้
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ใส่หมายเลขรหัสตัวถัง ที่ซุ้มล้อภายในห้องเครื่อง 7 ตัวหลัง (ตัวอย่าง รถผม JR99109)

กรอกเสร็จ กด Submit Query แล้วเลื่อนลงมานิดนึง มันจะบอกเราหมดเลยครับ
เลขตัวถังทั้ง 17 ตัว ยังไม่พอ บอกรุ่นด้วย ไฟตก ไฟยก บอกความจุกระบอกสูบ
เป็น ลิมูซีน หรือว่าเป็น คูเป้ เปิดประทุน รึเปล่า มันบอกหมดเลยครับ
ที่เด็ดที่สุด คือ มันบอกสีรถของเราด้วยครับ ว่าเป็นสีอะไร
ตัวอย่าง ถ้าเป็นสี TOLEDOBLAU METALLIC (482)
ส่วนรถผม สีTITANSILBER METALLIC (354)
search หาต่อไปที่ google ค้นรูปภาพเดี๋ยวก็เจอครับ ว่าเป็นสีอะไร

หรือว่าจะเข้าเว็ปนี้ เช็คก็ได้ครับ
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

"Believe Me I'm Engineer"
จาก ช่างยนต์ กลายร่างมาเป็น วิศวะไฟฟ้า

PiekPoon

• Golffy 323ise Grey Color

วีรวิชญ์

• บุคคลในตำนาน
ขอบคุณครับ รายละเอียดและข้อมูลมากทีเดียว... :-X

kangplaz

ขอบคุณครับ เลขตัวถัง 17 ตัวของผมเพี้ยนไปตัวนึง
OLIVIN METALLIC (349)

jason

ขอบคุณครับ ของผมตัวนี้ครับ BLACK SAPPHIRE METALLIC (475)

พราย

ขอบคุณอีกคนครับ ของผม COSMOSSCHWARZ METALLIC (303)  //  แจ่มจังเลย!

X-talize

ขอบคุณอีกคนครับ ของผม COSMOSSCHWARZ METALLIC (303)  //  แจ่มจังเลย!
303 สีเดียวกัน ::)
เฉาก๊วย

xkenny

• ขาประจำ
    • กล้องวงจรปิด
 ;) ;) ;) ขอบคุณคร้าาาบ
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

numbonus

• คนคุ้นเคย
ทำไมของผมมีแค่6หลักล่ะครับ คนละฝั่งกับเลขแชชซีใช่มั้ยครับ  :'(

chaky

ทำไมของผมมีแค่6หลักล่ะครับ คนละฝั่งกับเลขแชชซีใช่มั้ยครับ  :'(
ถ้าไม่ชัวร์ ก็ดูที่เล่มฟ้า ที่จดทะเบียน เอาเจ็ดตัวสุดท้ายมาครับ  เป็นอักษร อังกฤษ 2 ตัว และเป็นตัวเลขอีก 5 ตัวครับ

จาก ช่างยนต์ กลายร่างมาเป็น วิศวะไฟฟ้า

numbonus

• คนคุ้นเคย
Type  Value
 VIN  MMFEV34070JG99149
 Type code  EV34
 Type  325I (THA)
 E series  E46 (4FL)
 Series  3
 Type  LIM
 Steering  RL
 Doors  4
 Engine  M54
 Displacement  2.40
 Power  140
 Drive  HECK
 Transmission  AUT
 Colour  OLIVIN METALLIC (349)
 Upholstery  STANDARDLEDER/GRAU (N6TT)
 Prod.date  2004-04-29

เจอแล้วววว  ขอบคุณคุณ Chakyครับ

chaky

เยี่ยมเลยครับ  ;)

ผมว่าเว็ปนี้บอกรายละเอียดดีมากๆเลยครับ บอกแม้แต่
วันเดือนปี ที่รถคันนี้ถูกผลิตกันเลยทีเดียว ;)

KcKc

Type  Value
 Series  3
 Type  LIM
 Doors  4
 Engine  M54
 Power  140
 Drive  HECK
 Upholstery  STANDARDLEDER/GRAU (N6TT)

เจอแล้วววว  ขอบคุณคุณ Chakyครับ

สุจิบัตรระบุเกิดประเทศไทย
สัญชาติไทย
เรารักประเทศไทย

numbonus

• คนคุ้นเคย
Type  Value
 Series  3
 Type  LIM
 Doors  4
 Engine  M54
 Power  140
 Drive  HECK

สุจิบัตรระบุเกิดประเทศไทย
สัญชาติไทย
เรารักประเทศไทย

Like ครับบบบ 
ดูแล้ว มาตรฐานการประกอบบ้านเราก็มีมาตรฐานดีนะครับ ไม่ได้มีปัญหาอะไร

bkk2526

ขอบคุณคับแต่ รถที่ผมจะซื้อ VIN ตรง prot:date เป็น 0001-01-01แทนที่จะเป็น 2003-06-12 ประมาณนี้เลยส่งสัยคับ??
แต่พอเช็คอีกเว็บนึง มันขึ้นว่า date : 02 februry เลยงงไปใหญ่

รถที่จะซื้อ เป็น 323iase ปี 2003 ครับ ตายก เลยงงเลย
เจ้าของบอกไม่เคยแปลงหน้ามา คับ ดูออฟชั่นก็เป็น se  ครับ
แต่ใน vin ที่เช็คเป็น 323i  และดูที่สำเนาทะเบียน ก็323i และ จด พฤษจิกา ปี 2546
ตกลงรถตันนี้ เป็น 323ise หรือ 323i และ ตัวที่บอกว่าผลิตปีใหน prote date ไม่บอกปี และเดือน??

หรือเป็นรถจดประกอบ  ที่ไม่ขึ่นเลขปีให้
แล้วทะเบียนเป็นเพราะนายทะเบียนจดไม่ครบป่าวคับ

ส่วนออฟชั่น se มี ม่านบังแดดหลัง เครื่องหมายบวกที่เกียอยู่ด้านล่าง รถมีรางน้ำฝนเป็นโครเมี่ยม ไฟหน้าโปรเจ็กเต้อร์ airbag 8 ใบ ฯลฯ

รบกวนหน่อยคับ อยากรู้ประวัตร แต่เท่าที่ไปดูทุกอย่าง โอเคคับ  ขอบคุณคับ

kangplaz

เอิ่ม..  O0 รถผมดูไปดูมามัน JG99154 เปิดใน ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน มันไม่มีอะไรขึ้นเลย แต่ใน ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน  มันมีครับ

มันยังไง ยังไงอยู่นะ -.-  :'(

MMFEV34000JG99154

Thanakrit TM

• BLACK BM

T.Tankittiphob

• 330Ci/M54+LPG

thanakornm

• บุคคลทั่วไป
 ;) ;) ;) ;) ;) ;) ชัดเจนมาก ขอบคุณคับ

mahama

• ขาประจำ

tom46

• Global Moderator
  • M52TUB30 SCHRICK CAM

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

ก๊อง

• สวัสดีครับ
 ;) ลองละ..แหล่มเลย  ตรงเป๊ะ  ขอบคุณคร๊าบ
"กัมมุนา วัตตติ โลโก"

thirayuw

• คนคุ้นเคย
ถ้าตรงเบ้าโช็คมีแค่เลขVINอย่างเดียวผิดปกติมั้ยครับ