ผู้เขียน หัวข้อ: แบบนี้ โช็คพังแล้วใช่มั๊ยครับ  (อ่าน 2873 ครั้ง)

allenwalker

• ขาประจำ
แบบนี้ โช็คพังแล้วใช่มั๊ยครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2012, 01:49:16 »

โช็คหลัง 318i M43 พอดีเปลี่ยนล้อ ก็เลยลองดู ยางมันเปื่อยๆ แล้วแท่งพลาสติกมันหล่นๆ ลงมาแปลกๆ หรือมันเป็นอย่างนี้อยู่แล้วครับ ไม่ทราบจริงๆ

:-X

yo-e46

• แฟนพันธุ์แท้
Re: แบบนี้ โช็คพังแล้วใช่มั๊ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2012, 02:12:35 »
ผมก็เคยเป็นแบบนี้ครับ มันยังใช้ได้ปกติอยู่แต่เริ่มไม่ร่อยปกติแล้วครับ มันมีอาการซึมๆแล้วครับตัวซับแรงกระแทกเริ่มไปแล้วครับมันจะไม่ซับแรงเท่าที่ควรแล้วครับ ผมแนะนำร้าน lm หลังวัดโสมผมก็เปลี่ยนเพราะอาการเดียวกันเปะครับ แค่คู่หลังอย่างเดียวของ sasch superstreet แบบ spec เดิมๆ คู่ล้ะ 2600 เองครับไม่แพงเลยรีบไปเปลี่ยนก่อนเลยครับจะได้ใช้งานอย่างสบายใจมันไม่แพงอย่างทต่คิดเลยเค้าขายเป็นคู่ครับมีแยกขายคู่หน้าคู่หลังครับ เปลี่ยนก็เปลี่ยเป็นคู่ไปเลยครับ แล้วเก็บต้นปกติอีกข้างนึงใมี่มันยังไม่ซึมเป็นอะไหล่ ลองดูครับผม

allenwalker

• ขาประจำ
Re: แบบนี้ โช็คพังแล้วใช่มั๊ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2012, 09:58:36 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ผมก็เคยเป็นแบบนี้ครับ มันยังใช้ได้ปกติอยู่แต่เริ่มไม่ร่อยปกติแล้วครับ มันมีอาการซึมๆแล้วครับตัวซับแรงกระแทกเริ่มไปแล้วครับมันจะไม่ซับแรงเท่าที่ควรแล้วครับ ผมแนะนำร้าน lm หลังวัดโสมผมก็เปลี่ยนเพราะอาการเดียวกันเปะครับ แค่คู่หลังอย่างเดียวของ sasch superstreet แบบ spec เดิมๆ คู่ล้ะ 2600 เองครับไม่แพงเลยรีบไปเปลี่ยนก่อนเลยครับจะได้ใช้งานอย่างสบายใจมันไม่แพงอย่างทต่คิดเลยเค้าขายเป็นคู่ครับมีแยกขายคู่หน้าคู่หลังครับ เปลี่ยนก็เปลี่ยเป็นคู่ไปเลยครับ แล้วเก็บต้นปกติอีกข้างนึงใมี่มันยังไม่ซึมเป็นอะไหล่ ลองดูครับผม

ราคาดีมากครับ ขอตำแหน่งด่วนครับ google map ก็ได้ครับ ขอบคุณล่วงหน้า  :-X

inin

• ขาประจำ
  • e36 e39 e46 ...and then
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2012, 18:44:02 »
เปลี่ยนยางหุ้มไม่กี่ร้อยครับ
บาปกรรมที่ใหญ่หลวงที่สุดในชีวิตคือไม่กตัญญู

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2012, 18:49:17 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

+1  ถามว่าไม่เปลี่ยนได้ไหม ก็ได้นะครับ โอกาสยันขนาดนั้นมีน้อยมาก  :-*

ไว้เปลี่ยนเวลาเปลี่ยนโช๊ค และ ยางรองเบ้าโช๊คด้านบน พร้อมกัน ส่วนยางกระบอกดำที่หลุดมันก็เสียบไว้กับเจ้ายางกันกระแทกสีส้มตัวนี้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 15, 2012, 19:25:25 โดย krisada511 »
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

yo-e46

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2012, 19:00:03 »
ใช่ครับเปลี่ยนแค่ยางหุ้มก็ได้ครับ แต่ถ้าจะเปลี่ยนโช๊คใหม่จริงๆ อย่าลืมซื้อเบ้าโช๊คเพิ่มและยางหุ้มเพิ่มด้วยนะครับ ในราคานั้นเคาไม่ได้ให้มาด้วยครับ

E46_M43

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2012, 00:52:27 »
ตามมาอ่าน
การเปลี่ยนแปลงที่ยิ่งใหญ่ ง่ายดายกว่าสิ่งเล็กๆ

OaTt

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 11:09:07 »
ใช่ครับเปลี่ยนแค่ยางหุ้มก็ได้ครับ แต่ถ้าจะเปลี่ยนโช๊คใหม่จริงๆ อย่าลืมซื้อเบ้าโช๊คเพิ่มและยางหุ้มเพิ่มด้วยนะครับ ในราคานั้นเคาไม่ได้ให้มาด้วยครับ

ต้องเบิก 0 มั๊ยครับ ? หรือร้านแถววัดโสมก็ได้เหมือนกัน ? ขอบคุณครับ

mr.dol

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 11:15:16 »
เบิกแถววัดโสมเปลี่ยนได้ครับ

OaTt

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 11:38:08 »

แล้วคุณภาพเหมือนกันมั๊ยครับ ? ถ้าเหมือนกันจะได้สอยจากวัดโสมแทน(ประหยัด)  >:D

yo-e46

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 16:30:40 »

แล้วคุณภาพเหมือนกันมั๊ยครับ ? ถ้าเหมือนกันจะได้สอยจากวัดโสมแทน(ประหยัด)  >:D
คุณภาพเหมือนเดะครับผม confirm เพราะวัดโสมก็ของแท้ sasch superstreet เลยครับแค่ไม่ได้ตีตรา bmw แค่นั้นผมใส่แล้วไม่ต่างกับของ 0 เลยครับแถมประหยัดไปกว่า 60%

Krisada511

• http://www.subaruxvthailand.com/
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2012, 16:57:46 »
รถผมก็สภาพดูไม่ได้เลยครับ

พรุ่งนี้เอารถเข้าอู่ จะเอาเจ้านี้ไปใส่  ซื้อมาหลายเดือนแล้วา ของ sasch แท้  :-*

:-*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 24, 2012, 17:05:41 โดย krisada511 »
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

OaTt

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2012, 11:00:39 »
ของคุณ krisada ซื้อมาจากไหนครับราคาเท่าไร ?

Krisada511

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2012, 12:37:54 »
ของคุณ krisada ซื้อมาจากไหนครับราคาเท่าไร ?

270155  ยางรองกันกระเเทกโช้คหลัง E46 318i ของ sachs    1   รายการ   400.00   บาท

ซื้อในกระดานขาย BMS ครับ