ผู้เขียน หัวข้อ: สำหรับท่านที่กำลังหาท่อใส่ 6 สูบแบบต่อกับของเดิมครับ  (อ่าน 1427 ครั้ง)

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
ไม่ได้มีส่วนได้เสียอะไรนะครับ แต่เห็นว่าน่าใช้ดีเลยเอามาบอกต่อครับ

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

Ryan_E46

ผมโทรไปถามมาตั้งแต่เมื่อวานแล้วครับ กำลังตัดสินใจอยู่ครับ
เค้าขาย 15000 บาท ไม่แน่ใจว่าราคานี้เป็นไงบ้างครับพี่
ขอบคุณครับ

tom46

ท่อนอกราคานี้ก็น่าจะโอเคนะครับ เพราะ พักปลายทำบ้านเราก็มี 5-8  พันอยู่แล้ว

ถ้ามาตอนผมยังไม่ได้เปลี่ยน ผมก็คงเอาเหมือนกันครับ เพราะ ไม่ต้องยุ่งกับท่อส่วนที่เหลือครับ ประหยัดไปได้เยอะครับ

แต่ไหนๆก็ไหนๆแล้ว ได้ท่อมาลองหาร้าน ให้เขาทำท่อที่ออกมาจากแคท ให้รวมเป็น Y pipe แล้วมาเข้า หม้อพักใบกลาง (แบบไส้ตรงเอาลูกใหญ่ๆหน่อยเสียงจะได้เงียบๆ) แล้วไปหม้อพักตัวที่ว่า น่าจะวิ่งดีและเสียงไม่ดังครับ

เพิ่มเติมครับ ถ้าจะทำแบบที่ผมว่า แนะนำให้เบิกยางจุดยึดทั้งสองจุดของใหม่มาใช้ด้วยนะครับ จะช่วยเรื่องแรงสั่นสะเทือนได้ครับ

ลองพิจารณาดูครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 11, 2013, 09:47:47 โดย tom46 »

K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made

Ryan_E46

ขอบคุณมากครับพี่
ตอนแรกเข้าใจว่าราคาแรงไปหน่อย เพราะพวก Supersprint เห็นอยู่แค่ 12-13k อ่ะครับ
แล้วเคยเห็น Racing Dynamic มาแค่ 7-8 พันเอง
อันนี้ตั้งหมื่นห้า ได้ท่อคู่ ออกสองฝั่งเลยนะนั่น ก็เลยลังเลนิดหน่อยครับ
ขอบคุณอีกครั้งครับพี่
 :-X

Fortis

• แฟนพันธุ์แท้
  • Read Only
เจ้านี้ ต่อราคาสักหน่อยครับ

ส่วนยี่ห้อนี้เมืองนอกใช้กันพอควรครับ  :-X

tom46

เจ้านี้ผมเคยโทรไปถามเหมือนกัน เขาไม่ค่อยยอมลดอะไรเท่าไรครับคุณเรย์

Fortis

• Read Only
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
เจ้านี้ผมเคยโทรไปถามเหมือนกัน เขาไม่ค่อยยอมลดอะไรเท่าไรครับคุณเรย์

เหมือนกันครับพี่ ผมเคยโทรไปซื้อ กันโคลง AC เหมือนกันครับ O0

Fortis

• Read Only
ปลาย Titanium เสียงน่าจะพอตัว