ผู้เขียน หัวข้อ: "วิ่งทางไกล เศษหิน สีกระเทาะ กระจกเป็นรอยสะเก็ด"  (อ่าน 2916 ครั้ง)

X-talize

• แฟนพันธุ์แท้
ตามนั้นครับ ใครมีทางแก้ไข หรือป้องกัน เวลาวิ่งทางไกล แล้วเจอเศษหิน ทราย กระเทาะสีเป็นลายจุดๆ ทั้งกระโปรงหน้า กันชน กระจกไฟหน้า รวมไปถึงกระจกหน้ารถ ลายเช่นกัน C:-)
คันเก่าผมวิ่งจนกันชนหน้าเป็นลายจุดยังกับลายดัลเมเชียล ยังไงยังงั้น ไม่รู้ :o :(
เฉาก๊วย

jae

• บุคคลทั่วไป
ผมเคยเห็นไอ้ที่เป็นผ้ายางดำ ๆ ติดกันหน้ากระโปรงกับกันชน ขายตามร้านประดับยนต์ ก็น่าจะเป็นทางเลือกนึงครับ

อีกอันก็เป็นคิ้วกันแมลงหน้ากระโปรง แต่ตอนนี้ก็หายากแล้ว

หรือ ไม่ก็เก็บเงินทำสีใหม่ครับ ให้พ่นแลคเกอร์หนา ๆ หน่อย ก็พอช่วยได้คับ

กระจกรถนี่ ไม่มีวิธีถูก ๆเลยครับ มีแต่วิธีแพง ๆ เปลี่ยนเป็นกระจก sapphire ครับของ Saint Gobain นั่นแหละ แต่ ราคา....

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • บุคคลในตำนาน
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
ใช่ครับผมเคยเห็นมีคนติดเวลาเดินทางไกลๆนะครับ จะเป็นเหมือนหนังดำหุ้มหน้ารถไว้เลยนะครับ แต่ผมไม่รู้ว่าหาซื้อได้ที่ไหนนะครับ^__^

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Krisada511

• http://www.subaruxvthailand.com/
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

พี่กฤษดาพอรู้ราคาเปล่าวครับ ว่าจะหามาใว้ใส่ตอนเดินทางไกล เพื่อกันแมลงนะครับ >:D

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

Krisada511

ต้องเช็คศูนย์ครับ ของพวกนี้ภายในจะกรุวัสดุกันรอยอย่างดี  :-*

จริงๆ ขับถึงช่วงคันหน้าเยอะหน่อยก็ดีครับ  :-*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 07, 2013, 20:56:57 โดย Krisada511 »

X-talize

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ
จริงๆ ขับรถบ้านเราคงเจอ ฝุ่น หิน ดิน ทราย เยอะด้วยหลีกเลี่ยงลำบาก :-X
เฉาก๊วย

วีรวิชญ์

กระจกไฟก็หุ้มฟลิมกันรอย ส่วนกระจกหน้าไม่ทราบว่าหุ้มฟลิมใสได้หรือเปล่า  ???

spiritzas

เลิศมากครับพี่กฤษดา  ;)
การชำระเงินสามารถทำได้ผ่าน crypto

BTC: bc1qc4vut5r0cadq3rmg5yqzyej9qs22rymgdvsp65
ETH: 0x01bDa4264f9FA576cf1a5bae95Da8a38586dBAE8
Monero: 44c9vx53gHF2wgmk9oXqPr9vVuSwK2C6oAdDD3c6dXazduQjMAHqwCaPdt6Px7s4BjTg79h14WmsbdSHDNJQvWiyVbk5d42

เพียงชำระเงินแล้วส่งรหัสธุรกรรมมาให้ฉันเพื่อยืนยัน

xkenny

• ขาประจำ
    • กล้องวงจรปิด
 ;) ;) ;) สุดยอดครับผม
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

polarisz13

• คนคุ้นเคย
รถผมนี่จุดเพียบ = =" วิ่งแถวแหลมฉบัง หิน ดิน ทราย เศษไม้ จากรถบรรทุกมาครบเลยครับ
ตอนนี้เลยปลงละคับ TT สเกิร์ตหน้ายันฝากระโปรงไม่เหลืออออ  O0

pik2223

กระจกหน้านี่ถ้าแตกเป็นดาวกระจายหรือเป็นหลุมขนมครกสามารถซ่อมได้ไม่ใช่หรอคับ
แถวบ้านผมเขาซ่อมได้

Aroon_320ci

• E46 transform to E92
    • http://www.arbims.com
เดี๋ยวนี้เขาติดฟีล์มใสกันเม็ดหินเม็ดทรายกันนี่ครับ...แต่ไม่รู้ราคา จะคุ้มกว่าทำสีใหม่หรือป่าว
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

X-talize

กระจกหน้านี่ถ้าแตกเป็นดาวกระจายหรือเป็นหลุมขนมครกสามารถซ่อมได้ไม่ใช่หรอคับ
แถวบ้านผมเขาซ่อมได้
ครับไอ้ส่วนที่แตก ก็ซ่อมไป คุ้ม แต่รอยที่ว่าเป็นรอยขุดเล็กๆ เหมือนผิวสีที่หายไปเป็นจุดๆน่ะครับ ไม่ถึงกับแตกแต่โดนขุดเนื้อกระจกไป แต่มันกระจายเยอะนี่สิ :'(
เฉาก๊วย

T.Tankittiphob

• 330Ci/M54+LPG
ผมแนะนำซ่อมสีแล้วติดฟิล์มใสครับ อาจจะลงทุนหน่อยแต่สภาพรถไม่เปลี่ยนแปลง ไม่ต้องใส่หน้ากากด้วยครับ
 O0 O0 O0

Pitch win

• คิดดี ทำดี ให้ถึงที่สุด
ผมแนะนำซ่อมสีแล้วติดฟิล์มใสครับ อาจจะลงทุนหน่อยแต่สภาพรถไม่เปลี่ยนแปลง ไม่ต้องใส่หน้ากากด้วยครับ
 O0 O0 O0
ราคาทำสีนะไม่เท่าไหร่ครับ แต่ราคาฟิล์มกระจายครับ