ผู้เขียน หัวข้อ: อ่ะผมเปิดหัวให้ รายชื่ออู่ต้องห้าม!!!!!!!  (อ่าน 46296 ครั้ง)

korn_choomsai

• มือใหม่หัดขับ
  • *
Re: อ่ะผมเปิดหัวให้ รายชื่ออู่ต้องห้าม!!!!!!!
« ตอบกลับ #120 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2015, 13:12:41 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
อู่นี้อยู่ตรงไหนครับ

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

เค้ามาโฆษณาหาลูกค้าที่หลงไปตามกระทู้เลยครับ

tunoil

• N42
  • คนคุ้นเคย
  • E46 M43
Re: อ่ะผมเปิดหัวให้ รายชื่ออู่ต้องห้าม!!!!!!!
« ตอบกลับ #121 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2015, 11:52:49 »
อู่บางนาอย่าไปเข้าน่ะคับ 

วันหน้าไม่ช้าไม่นาน ต้องได้เจอกันอีกกับผมแน่นอน สแกนไว้หมดแล้ว

Xtrarach

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #122 เมื่อ: มีนาคม 02, 2015, 01:47:46 »
อู่โกสิทธ์ ศรีนครินทร์ แถวแยกพัฒนาการครับ

ไม่อยากไปเหยียบแมร่งอีกเลย อู่ก็ดูดี เครื่องมือพร้อม

คนเจ็บมามันยังกระทืบซ้ำ

Ouan

• บุคคลในตำนาน
  • คิดในสิ่งที่ดี ทำในสิ่งที่ถูกต้อง
« ตอบกลับ #123 เมื่อ: มีนาคม 02, 2015, 06:15:33 »
อู่โกสิทธ์ ศรีนครินทร์ แถวแยกพัฒนาการครับ

ไม่อยากไปเหยียบแมร่งอีกเลย อู่ก็ดูดี เครื่องมือพร้อม

โดนกันมานานแล้ว  >:( >:( >:( >:( >:(
ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน

ชั่วดีอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

predator191

• 46pictorial
  • มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **
« ตอบกลับ #124 เมื่อ: มีนาคม 05, 2015, 00:53:04 »
หึหึ บีเอ็มบางนานี่สุดๆครับ ไม่อยากเข้าเลยถ้าไม่จำเป็น  แต่ดันมาอยู่ใกล้บ้านมากครับ เดินไปได้

ล่าสุดไดสตาร์ทเสียครับ อู่นี้ใกล้บ้านที่สุด เอาเข้าอู่ไปตอนเช้า บ่ายๆเห็นเงียบผิดวิสัย ไม่โทรมาเลย ปกติต้องโทรมาเสนอราคาก่อน

พอผมโทรไปสรุปว่าทำเรียบร้อยแล้ว บอกเข้าไปรับรถได้เลย  ผมก็สังหรใจละ โดนฟันแน่ๆ

สรุปว่าซ่อม
-ถ่านไดสตาร์ท    1,250
-ขาเขี่ยไดสตาร์ท 1,250
-ค่าบริการซ่อมไดสตาร์ท  2,000
-ล้างหัวฉีด          600x4หัว = 2,400
-ค่าแรง              2,000
รวม                   8,900 ครับ

โดนค่าแรงไป 4,000 ครับ    แล้วไอ้หัวฉีดนี่ ไม่เกี่ยวกันเลยนะครับ ล้างทำไม?   พอถามก็บอกว่า ค่าแรงแยกกัน  แป่ววววว ค่า"ซ่อม"นี้เปลี่ยนไดสตาร์ทศูนย์เบิกใหม่เกือบได้เลยครับ

สุดท้ายทำอะไรไม่ได้ครับ ต้องจำใจจ่ายไป

ก่อนหน้านี้ประมาณ1ปี เปลี่ยนหม้อลมเบรคครับ เค้าบอกว่า ปั๊มสูญญากาศ เสียด้วย(ไม่รู้เสียจริงป่าว)  โทรมาแจ้งราคา ก็สูงอยู่แต่จำใจทำครับ เพราะไม่กล้าขับไปไหนอันตราย    พอซ่อมเสร็จ มาบอกว่า ราคาที่แจ้งไปก่อนหน้านี้ แจ้งผิด   (แจ้งผิดไป 4,000ครับ)  บ้าไปแล้ว   ผมโวยวายยังไงก็ไม่ยอม สุดท้ายยังดีทางอู่ยอม(ความผิดคนแจ้ง)    ตอนหลังไปรู้มาว่ามีคนโดนแบบผมเยอะมากครับ  ไม่รู้ว่าเตี๊ยมกันมารึเปล่า

เจอใครถามผม ผมตอบคำเดียวครับ อยู่ให้ห่างอู่นี้ 5555555

praphol

• แฟนพันธุ์แท้
« ตอบกลับ #125 เมื่อ: มีนาคม 05, 2015, 11:52:07 »

ไม่ทราบว่าโดนอะไรมาครับ อย่างไรบ้าง
ผมก็เคยเข้าที่นี่ ทำบางอย่างก็ถูก บางอย่างก็แพง แต่อยู่ใกล้บ้านครับ

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
« ตอบกลับ #126 เมื่อ: มีนาคม 05, 2015, 12:17:24 »
หึหึ บีเอ็มบางนานี่สุดๆครับ ไม่อยากเข้าเลยถ้าไม่จำเป็น  แต่ดันมาอยู่ใกล้บ้านมากครับ เดินไปได้

ล่าสุดไดสตาร์ทเสียครับ อู่นี้ใกล้บ้านที่สุด เอาเข้าอู่ไปตอนเช้า บ่ายๆเห็นเงียบผิดวิสัย ไม่โทรมาเลย ปกติต้องโทรมาเสนอราคาก่อน

พอผมโทรไปสรุปว่าทำเรียบร้อยแล้ว บอกเข้าไปรับรถได้เลย  ผมก็สังหรใจละ โดนฟันแน่ๆ

สรุปว่าซ่อม
-ล้างหัวฉีด          600x4หัว = 2,400
รวม                   8,900 ครับ

โดนค่าแรงไป 4,000 ครับ    แล้วไอ้หัวฉีดนี่ ไม่เกี่ยวกันเลยนะครับ ล้างทำไม?   พอถามก็บอกว่า ค่าแรงแยกกัน  แป่ววววว ค่า"ซ่อม"นี้เปลี่ยนไดสตาร์ทศูนย์เบิกใหม่เกือบได้เลยครับ

สุดท้ายทำอะไรไม่ได้ครับ ต้องจำใจจ่ายไป

ก่อนหน้านี้ประมาณ1ปี เปลี่ยนหม้อลมเบรคครับ เค้าบอกว่า ปั๊มสูญญากาศ เสียด้วย(ไม่รู้เสียจริงป่าว)  โทรมาแจ้งราคา ก็สูงอยู่แต่จำใจทำครับ เพราะไม่กล้าขับไปไหนอันตราย    พอซ่อมเสร็จ มาบอกว่า ราคาที่แจ้งไปก่อนหน้านี้ แจ้งผิด   (แจ้งผิดไป 4,000ครับ)  บ้าไปแล้ว   ผมโวยวายยังไงก็ไม่ยอม สุดท้ายยังดีทางอู่ยอม(ความผิดคนแจ้ง)    ตอนหลังไปรู้มาว่ามีคนโดนแบบผมเยอะมากครับ  ไม่รู้ว่าเตี๊ยมกันมารึเปล่า

เจอใครถามผม ผมตอบคำเดียวครับ อยู่ให้ห่างอู่นี้ 5555555

เวลารื้อท่อร่วมไอดีออกมันต้องยกลางหัวฉีดออกครับ และต้องทำความสะอาดก่อนใส่ทุกครั้ง ที่ผมทำก็ล้างให้ทุกครั้งครับ แต่ ค่าล้างผมจะคิดแค่นำ้มันเบนซินที่ใช้ล้างเท่านั้น อย่างมากก็ไม่เกิน 100 บาท จะไม่เคยรวมอยู่ในค่าแรง เพราะค่าแรงจะอยู่ในการทำไดอยู่แล้ว และก็จะรู้ว่ารื้อแค่ไหนและค่าแรงเท่าไหร ค่าแรงจิงๆในส่วนนี้ผมไม่เคยคิดเกิน 1,000 บาทเลย ไม่เกี่ยวกับค่าของ

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

Ouan

• คิดในสิ่งที่ดี ทำในสิ่งที่ถูกต้อง
« ตอบกลับ #127 เมื่อ: มีนาคม 05, 2015, 16:26:18 »
เดี๋ยวรถก็เต็มบ้านหรอก  :ร้อนมวาก: :ร้อนมวาก: :ร้อนมวาก:
ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน

ชั่วดีอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

predator191

• **
« ตอบกลับ #128 เมื่อ: มีนาคม 05, 2015, 21:32:02 »

สรุปว่าซ่อม

เวลารื้อท่อร่วมไอดีออกมันต้องยกลางหัวฉีดออกครับ และต้องทำความสะอาดก่อนใส่ทุกครั้ง ที่ผมทำก็ล้างให้ทุกครั้งครับ แต่ ค่าล้างผมจะคิดแค่นำ้มันเบนซินที่ใช้ล้างเท่านั้น อย่างมากก็ไม่เกิน 100 บาท จะไม่เคยรวมอยู่ในค่าแรง เพราะค่าแรงจะอยู่ในการทำไดอยู่แล้ว และก็จะรู้ว่ารื้อแค่ไหนและค่าแรงเท่าไหร ค่าแรงจิงๆในส่วนนี้ผมไม่เคยคิดเกิน 1,000 บาทเลย ไม่เกี่ยวกับค่าของ

ฮ่าๆๆ  ขอบคุณมากคร้าบบบ  ความรู้ใหม่เลย ไอ้ผมก็ค่องใจครับว่าล้างทำไม 5555555  ::2thmb:: ::2thmb:: ::2thmb::

tom46

• Global Moderator
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
« ตอบกลับ #129 เมื่อ: มีนาคม 05, 2015, 22:40:04 »
ราคาล้างหัวละ 600 น่าจะเป็นการล้างทำความสะอาดหัวฉีด แบบที่เอาน้ำยาล้าง ล้างผ่านหัวฉีดแล้วเทสน้ำมันดู จนกว่าหัวฉีดจะฉีดสะดวกไม่อุดตัน

แต่สงสัยว่าซ่อมไดทำไม ต้องล้างขนาดนั้น น่าจะแค่ล้างทำความสะอาดภายนอกเฉยๆก็พอ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

korn_choomsai

• *
« ตอบกลับ #130 เมื่อ: มีนาคม 12, 2015, 13:59:02 »
อู่เบิร์ด นี่เลยครับ ทำงานชุ่ย ทำรถผมเสียหายแล้วยังพาลลูกค้า

ดูวิธีการตอบของเจ้าของอู่สิครับ มันบอกถึงคุณภาพงานซ่อมและการบริการได้อย่างดีทีเดียว

predator191

• **
« ตอบกลับ #131 เมื่อ: มีนาคม 12, 2015, 20:11:28 »
อู่เบิร์ด นี่เลยครับ ทำงานชุ่ย ทำรถผมเสียหายแล้วยังพาลลูกค้า

ดูวิธีการตอบของเจ้าของอู่สิครับ มันบอกถึงคุณภาพงานซ่อมและการบริการได้อย่างดีทีเดียว

ก่อนหน้านี้เรื่องราวเป็นมายังไงหรอครับ 555555     ตัดมาแค่นี้อ่านแล้วงงๆครับ ฮ่าๆๆ  :-\   อ่านแล้วดูเหมือนจะมีตื่นลึกหนาบางมากกว่านี้ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 12, 2015, 20:20:17 โดย predator191 »

yoyo2001

• *
« ตอบกลับ #132 เมื่อ: มีนาคม 28, 2015, 15:40:32 »
ตอนซื้อรถมา เรามันก็มือใหม่ บ้านอยู่บางนา เลยโดนไปแล้วครับ ก่อนจะฉลาดก็ต้องโง่กันบ้าง..... :'(

Pisit

• **
« ตอบกลับ #133 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2015, 12:10:51 »
เปลี่ยน ออกซิเจนเซ็นเซอร์ โดนไป 5,000 บาท
โทรถามร้านอะไหล่ 3,300 บาท
ยึกยักบอกจะคืนให้ อ้างไม่รู้ราคาอะใหล่ร้านมาส่งเเพง
เหี้ยมาก เจ้าของร้านชือเกรียงไกร

5581gob

• **
« ตอบกลับ #134 เมื่อ: กันยายน 21, 2018, 15:57:12 »

ชื่อ "เหมือนกำแพงที่เยอร์มันทุบไปแล้ว"

อริส

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #135 เมื่อ: กันยายน 21, 2018, 17:12:23 »
มีในใจเหมือนกัน......เข้าไปอาการนี้ทำไปคาตาเลยติดเครื่องปกติถอดปีกผีเสื้อใส่ใหม่ไม่ติดบอกของเราเสียสะงั้นเอาของที่อู่มาจองติดจร้าบอกเราต้องเปลื่ยนเราก้ดูยุเนาะ..บอกมะกียังติดปกติเลยนะพอเหนเราไม่ยอมเอาของเราใส่ใหม่ติดเหมือนเดิมจร้าาาน่ากลัวจาดพูดไปมียับ😆😆😆 :redcard:

min

• แฟนพันธุ์แท้
« ตอบกลับ #136 เมื่อ: กันยายน 23, 2018, 23:26:12 »
เราเพียงพบประสบการณ์ที่เจอะเจอ ไม่ได้คิดอคติกับอู่ใด เอาเลยพี่ เพื่อเป็นวิทยาทานกับพี่ๆ เพื่อนๆ และน้องครับ

อริส

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #137 เมื่อ: กันยายน 24, 2018, 11:14:38 »
หวยจะออกทีไหนหน่อ ::dance::

Sukajit135

• *
« ตอบกลับ #138 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2019, 08:07:26 »
 :) ครับถามอีกครั้งอู่ตรงทองหล่อออกเอกมัย ซอยแจ่มจันทร์มีอู่.่อมBMอยู่ขวามือเปิดนานละที่เห็นนะ ครับไม่รู้ดีรึกล่าว ได้e46มาจะไปฟากตัวนะครับเพราะใกล้ หรือมีระแวดนี้ใกล้เคียงขอคำแนะนำด้วยนะครับ :lovelove:

tom46

• Global Moderator
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
« ตอบกลับ #139 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2019, 09:48:48 »
:) ครับถามอีกครั้งอู่ตรงทองหล่อออกเอกมัย ซอยแจ่มจันทร์มีอู่.่อมBMอยู่ขวามือเปิดนานละที่เห็นนะ ครับไม่รู้ดีรึกล่าว ได้e46มาจะไปฟากตัวนะครับเพราะใกล้ หรือมีระแวดนี้ใกล้เคียงขอคำแนะนำด้วยนะครับ :lovelove:

เรื่องอู่ เชื่อว่าหลายๆท่านคงไม่จะกล้าแนะนำกันตรงๆ เพราะบางทีคนไปทำรอบนี้ดี แนะนำกันไป พออีกคนไปทำ กลับไม่ดีแบบที่แนะนำมาอีก ทั้งๆที่แต่ละคนที่เข้าอาการไม่เหมือนกัน บางคนซ่อมอันนี้ ช่างเขาประจำอยู่แล้วก็จบงานง่ายเร็ว ก็ว่าดีกัน พออีกคนไปอาการนี้ช่างยังไม่เคยเจอ ก็ต้องใช้เวลาในการหาสาเหตุ ลองไปหลายๆทาง

คราวนี้กลายเป็นช่างไม่เก่ง ลองไปเรื่อยอีก ของแบบนี้ลองๆอ่านกระทู้เอาดีกว่าครับ ว่าแต่ละอาการเขาไปทำอะไรกันที่ไหนบ้าง

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

อริส

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #140 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2019, 09:59:43 »
คุ้มเกล้าซอย4ครับ..ยับ :redcard:

pierre.b

• *
« ตอบกลับ #141 เมื่อ: กรกฎาคม 29, 2019, 19:42:02 »

เรื่องอู่ซ่อมรถนี่พูดยาก แล้วแต่อารมณ์ช่าง
แล้วแต่ว่าช่างซ่อมอาการเสียบางอย่างเก่ง ไม่เก่งในบางอย่าง
ใช้รถเก่าก็ต้องทำใจเผื่อไว้ด้วยครับ

[size=78%]ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน[/size]