ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องเสียงอืดอืดเวลาหมุนพวงมาลัยหน่อยครับ  (อ่าน 2577 ครั้ง)

unloveable

• คนคุ้นเคย
e46 เวลารถจอดอยู่กับที่พอหมุนพวงมาลัยจะมีเสียง อืดอืด ทุกครั้งที่พวงมาลัยกำลังหมุน พอหยุดหมุนเสียงก็จะหายไป ไม่ทราบเป็นอาการของอะไรหรอครับ และต้องแก้ไขยังไงครับผม

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 01, 1970, 07:00:00 โดย Guest »

num2012

• บุคคลในตำนาน
  • ทำดี คิดดี ......ทำต่อไป
เสียงปั้มเพาว์เวอร์ทำงานครับเรื่องปรกติ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 01, 1970, 07:00:00 โดย Guest »
เก่า แต่ไม่แก่นะ

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • บุคคลในตำนาน
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
ไม่ทราบว่าดังมาจากห้องเครื่องหรือดังที่ตัวพวงมาลัย...ถ้าดังมาจากห้องเครื่องแสดงว่าปั้มเพาวเวอร์กำลังจะไปคับของผมเพึ่งจะเป็น
และก็เปลี่ยนปั้มไปแล้วราคาเอาเรื่องอยู่เหมือนกันคับ แต่ถ้าดังตรงบริเวณพวงมาลัยเลยของผมก็เพื่งจะเป็นเหมือนกันเสียงมันจะดังอีดๆ
เหมืองเสียงหนูอะคับ จะดังเฉพาะเวลาเลี้ยวไม่ทราบว่าอาการเดียวกันหรือเปล่าวคับถ้าเป็นอันนี้ยังหาไม่เจออะคับแต่คาดว่าหน้าจะดัง
ที่พวงมาลัยมันสีกันมากกว่าคับและก็อาจจะเป็นที่คอพวงมาลัยมันเริ่มซุดด้วย...เพราะรถเราอายุมันก็ไม่ใช้น้อยๆแล้วอะคับ........
ที่รู้ไม่ใช้อะไรคับช่วงนี้งานเข้าบ่อยมากๆๆๆๆคับ...เดือนที่ผ่านมายังซ่อมรถไม่ได้หยุดเลยคับฮะฮะ ตารายหมดเลย
 :omg  :noway  :omg  :noway

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

yo-e46

• แฟนพันธุ์แท้
ของผมตอนแรกปกติพอไปเปลี่ยนยางดอก sport มามันหนืดติดพื้นมากครับไม่เหมือนยางทั่วไปชนิดนุ่มเงียบไปเปลี่ยนปั้มพาวเวอร์มาใน 0 สองหมื่นกว่าบาทก็ไม่หายครับเครียดเลยเลยลองเปลี่ยนสลับล้อดูหายเลยเงียบกริบเสียค่าโง่ไปฟรีๆเลยครับ26000 บาทกระจางเลยครับ แฮะๆ ต้องเช็คจากปั้มพาวเวอร์ก่อนครับถ้าปั้มปกติ น้ำมันพาวเวอร์ไม่ขาดปั้มไม่รั่วก็ ดูที่ล้อและยางครับ แต่ของผมเป็นแต่พื้นถนนจะดังถ้าพื้นเรียบๆไม่ดังให้ชัวร์สุดเอารถขึ้นห้อยแล้วหมุนล้อดูครับถ้าดังละก็ปั้มพาวเวอร์กลับเยอรมันแน่นอนครับ