ผู้เขียน หัวข้อ: E46แต่ล่ะท่าน ใช้ยางอะไรเพื่อเน้นนุ่มเงียบครับ  (อ่าน 3485 ครั้ง)

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
Re: E46แต่ล่ะท่าน ใช้ยางอะไรเพื่อเน้นนุ่มเงียบครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2012, 11:16:07 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
สรุปว่ายางที่คุณยิี้มใช้เป็นยี่ห้อที่ทนที่สุดในโลก  อยู่มาได้งัยอาทิตย์หน้าก็ขวบปีแล้ว...!?! :)) :)) :)) :)) C:-) C:-)

ตอนแรกเห็นดอกยังเหลือเยอะเลยไม่เปลี่ยน วันก่อนมานั่งดูดีๆ หาปีที่ผลิต เจอเลข Y 2001 ถึงกับช๊อค เร็วๆ นี้คงต้องจัดยางใหม่แล้วล่ะครับ

อันตรายมากครับ อย่าเสียน้อยเสียยากเลย  :-*
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
Re: E46แต่ล่ะท่าน ใช้ยางอะไรเพื่อเน้นนุ่มเงียบครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2012, 11:18:21 »
ตอนแรกก็หาปีที่ผลิตไม่เจอครับ เมื่อวานไปดูอย่างละเอียดละ มันเป็นยางผลิตที่ญี่ปุ่น มีตัวหนังสือเขียน Y 2001 จากการวิเคราะห์ของผมเลยแน่ใจว่า ยางเส้นนี้ผลิตปี 2001 แน่นอน

จัดไปครับ

ขอบคุณครับพี่กฤษดาอุตส่าห์ช่วยขายของ  :-X

ก็พอดี จับคู่ ได้เหมาะสมครับ ยางคุณวิ่งแค่ 200 กม. มีครบ 4 เส้น ตายิ้มน่าจะสนใจ ในราคาที่ต่อรองได้
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

mr.oldman

• สมาชิกอุปถัมภ์
  • แฟนพันธุ์แท้
  • อยู่ร่วมกันต้องเคารพกฎข้อบังคับ
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2012, 08:00:19 »
ตอนแรกก็หาปีที่ผลิตไม่เจอครับ เมื่อวานไปดูอย่างละเอียดละ มันเป็นยางผลิตที่ญี่ปุ่น มีตัวหนังสือเขียน Y 2001 จากการวิเคราะห์ของผมเลยแน่ใจว่า ยางเส้นนี้ผลิตปี 2001 แน่นอน

จัดไปครับ

ขอบคุณครับพี่กฤษดาอุตส่าห์ช่วยขายของ  :-X

ก็พอดี จับคู่ ได้เหมาะสมครับ ยางคุณวิ่งแค่ 200 กม. มีครบ 4 เส้น ตายิ้มน่าจะสนใจ ในราคาที่ต่อรองได้

ตายิ้มจัดเลยครับ ยางสิบเอ็ดปี เก่าเกินไปแล้วจริงๆ

toffyblues

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2012, 23:24:12 »
สนใจ Toyo C1S อยู่เหมือนกันครับ เพราะตอนนี้ใช้ T1R อยู่ครับ ทั้งเกาะ ทั้งเงียบ แต่ค่อนข้างกระด้าง แถมอายุต้องเปลี่ยนแล้ว เลยอยากได้แนวนุ่มเงียบบ้างครับ

ไม่ทราบพอมีร้านแนะนำที่ราคามิตรภาพบ้างหรือเปล่าครับ

Chris

• แฟนพันธุ์แท้
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2012, 07:16:39 »
สนใจ Toyo C1S อยู่เหมือนกันครับ เพราะตอนนี้ใช้ T1R อยู่ครับ ทั้งเกาะ ทั้งเงียบ แต่ค่อนข้างกระด้าง แถมอายุต้องเปลี่ยนแล้ว เลยอยากได้แนวนุ่มเงียบบ้างครับ

ไม่ทราบพอมีร้านแนะนำที่ราคามิตรภาพบ้างหรือเปล่าครับ
ถูกสุดที่มีเมื่อเทียบกับหลายร้านใน กทม อยู่ที่วังน้อยครับ ติดถนนใหญ่ ชื่อ นิยมไทร์ ปิดวันอาทิตย์ จะเอาต้องโทรไปแจ้งล่างหน้าครับ
C1Sนุ่ม เงียบ เกาะสมชื่อครับ ผมใจอยู่ ติดใจมาก ต่อไปก็คงซื้ออีก
 :-*
Born to be a Bimmer lover
I'm a E46 addict!
''อคติ คือสิ่งที่คนโง่ใช้แทนเหตุผล''

toffyblues

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ธันวาคม 31, 2012, 22:02:59 »
ขอบคุณครับ
 :-X