ผู้เขียน หัวข้อ: ชะตากรรมของผม ขึ้นอยู่กับ checker เงินเดือนต่ำๆที่ทำงานผิดพลาดของทิสโก้เหรอนี่  (อ่าน 15667 ครั้ง)

Chris

• แฟนพันธุ์แท้
อาทิตย์ที่แล้ว ผมยื่นหลักฐานเอกสารต่างๆไปให้บริษัทไฟแนนซ์ทิสโก้ เพื่อทำการซื้อรถที่มียอดจัดสามแสนบาท
วันนี้ทางเซลล์โทรมาแจ้งว่า checker ของทางบริษัท รายงานกับทางบริษัทว่า ไม่มีใครยืนยันได้ว่าผมทำงานที่ร้าน
ทั้งๆที่ เจ้าหน้าที่checkerคนนั้น ได้คุยกับเจ้าของร้านแล้วนะ อยากจะถามทางบริษัทว่า checkerของคุณทำงานผิดพลาดรึเปล่า
ทั้งๆที่คุยกับเจ้าของร้านแล้ว ยังจะแจ้งว่าไม่มีใครยืนยันว่าผมทำงานที่ร้านอีกเหรอ? คุณจะเชื่อเด็กในร้านหรือเจ้าของร้าน

เรื่องมีอยู่ว่า ผมทำงานด้านITของร้าน ดูแลหน้าร้านในโลกcyberเพราะร้านมีเว็บไซด์ด้วย
ไม่ต้องเข้าหน้าร้านทุกวัน(เพราะไม่ใช่พนักงานขาย และไม่ใช่ช่างซ่อม)
ถ้าเข้าไป ก็ถ่ายรูปของในร้าน เพื่อไปอัพลงหน้าเว็บ ตอบกระทู้ต่างๆ ประสานงานการสั่งซื้อของทางเว็บ และอื่นๆอีกมากมาย
แต่checkerดันไปถามเด็กในร้าน ซึ่งเด็กในร้านมันเข้าออกงานกันเป็นว่าเล่น แล้วมันจะรู้จักผมมั๊ย หรือบางคนรู้จัก ก็แค่รู้ว่าผมทำอะไร
เงินเดือนหรือวิธีการทำงานเป็นอย่างไรเค้าก็ไม่รู้ เด็กเลยให้คุยกับเจ้าของร้าน ซึ่งเป็นนายจ้างโดยตรงของผม
แต่ผลออกมาว่า checkerแจ้งทางบริษัทว่า ไม่มีคนยืนยันการทำงานของผมได้
ผมเลยอดที่จะโกรธไม่ได้ว่า ชะตากรรมการซื้อรถของผม มันขึ้นอยู่กับCheckerเงินเดือนต่ำๆคนหนึ่ง ซึ่งทำงานผิดพลาดได้ขนาดนี้เชียวเหรอ
ผิดหวังมากครับ กับการจ้างพนักงานไม่มีคุณภาพของบริษัททิสโก้(ขึ้นเงินเดือนให้เค้าหน่อย จะได้ทำงานแม่นยำขึ้น)
ที่สำคัญ มันเสียเวลาทั้งผมและผู้ขาย ซึ่งเป็นผลมาจากการทำงานที่ผิดพลาดแบบนี้

ไม่ใช่ว่าจะดูถูกพนักงานเงินเดือนน้อยนะ แต่ทำงานอย่างนี้ มันสมควรโดนด่าแล้วแหล่ะ
แล้วมันจะทำให้ภาพพจน์ของบริษัทเสียหายด้วย เพราะถูกผมด่าเหมารวม

อีกเรื่อง ตอนเซ็นเอกสาร มันมีเอกสารประกันชีวิตAIAมาให้ผมเซ็นด้วย ผมก็บอกเค้าไปว่า ผมมีประกันชีวิตAIAอยู่แล้ว
แต่พนักงานรับเรื่องก็แถไปว่า ถ้าผมเป็นอะไรไป แฟนจะได้มีรถขับเพราะประกันจะช่วยจ่ายค่ารถให้
ผมเลยเข้าใจว่ามันเป็นภาคบังคับ แต่ที่ไหนได้ ผมหาข้อมูลทางเน็ตแล้ว ได้ข้อสรุปว่า มันเป็นความสมัครใจ ไม่ใช่บังคับ
แล้วพนักงานทำไมไม่แจ้งให้ทราบ แต่กับแถไปเรื่องอื่นโดยพูดให้เข้าใจได้ว่า การทำประกันชีวิตนี้เป็นภาคบังคับ
อยากจะบอกว่า ถ้าผมตาย เงินแค่สามสี่แสน ผมมีจ่ายค่ารถแน่นอน ผมมีบ้านพร้อมที่ดินไม่ติดไฟแนนซ์ชื่อผม แล้วยังมีที่ดินเปล่าอีกแปลง
มูลค่ามากกว่าเงินแค่สามสี่แสน ไม่ต้องห่วง ไหนจะประกันชีวิตอีก

ตอนนี้ เสียความรู้สึกกับบริษัทนี้มาก ทั้งๆที่เหตุเกิดจากพนักงานที่ทำงานบกพร่อง

ปล ถึงแม้เซลล์จะบอกว่า เรื่องมันยังไม่ถึงที่สุด เดี๋ยวยื่นเรื่องให้ใหม่ แต่ผมก็ต้องออกมาบ่นอยู่ดี เพราะเสียเวลาและเสียอารมณ์มาก

อยากให้ผู้บริหารบริษัททิสโก้ได้อ่านจัง

รู้งี้ เก็บซื้อสดดีกว่า เข้าไฟแนนซ์แล้วเจอแบบนี้ มันเสียความรู้สึก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 14, 2013, 20:04:22 โดย Chris »
Born to be a Bimmer lover
I'm a E46 addict!
''อคติ คือสิ่งที่คนโง่ใช้แทนเหตุผล''

Crazy_Hours

ประกันชีวิตไม่ใช่ภาคบังคับ เจอพนักงานมั่ว ตีกินแล้วครับ C:-) C:-)
ถ้าร้องเรียนได้ร้องเรียนเลยครับ

Chris

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ประกันชีวิตไม่ใช่ภาคบังคับ เจอพนักงานมั่ว ตีกินแล้วครับ C:-) C:-)
ถ้าร้องเรียนได้ร้องเรียนเลยครับ
คิดอยู่ว่าจะร้องเรียนไปที่บริษัท เพื่อที่จะเอาเรื่องกับพนักงานที่ทำให้ผมเสียเวลาและอารมณ์ แต่เบื้องต้น ผมจะดูก่อนว่าเรื่องสุดท้ายจะผ่านมั๊ยรอบสองนี้ ถ้าผ่านก็จบไป ถ้าไม่ผ่าน เรื่องนี้ ลงพันทิพย์และเว็บอื่นๆแน่
 >:(
''อคติ คือสิ่งที่คนโง่ใช้แทนเหตุผล''

num2012

• บุคคลในตำนาน
  • ทำดี คิดดี ......ทำต่อไป
ไฟแนน เยอะแยะครับหาเจ้าใหม่ไปเลย ไม่ต้องไปง้อมัน  ส่วนประกันไฟแนนมันเซฟตัวเองเวลาเกิดอะไรจะได้มีเงินโป๊ะรถมัน  อย่าไปยอม เป็นผมโวยแล๊ะครับ
เก่า แต่ไม่แก่นะ

howdies

• 323i SE ปี 2004 สีเทาเงิน xx-5678 สระบุรี
ตามลุ้น จขกท. ให้ได้ e46 มาครอบครองสมใจครับ  :)
ติดสติ๊กเกอร์ E46 ที่กระจกหลังเด่นเป็นสง่า....
เห็นทักได้ครับ

Chris

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ตามลุ้น จขกท. ให้ได้ e46 มาครอบครองสมใจครับ  :)
ขอบคุณครับ สงสัยงานนี้อีกยาว O:-)

taitarcom

• ต้าร์ครับ ^^"
    • -
ยื่นไปหลายๆที่พร้อมๆกันเลยซิครับ วัดดวงกันไปเลย  :))

รั ก เ ด็ ก ต้ อ ง ฟิ ต...ก ร ะ เ ป๋ า ต้ อ ง ตุ ง ~*

Chris

ยื่นไปหลายๆที่พร้อมๆกันเลยซิครับ วัดดวงกันไปเลย  :))
ตัวบริษัทเองไม่เท่าไหร่ครับ แต่พนักงานห่วยๆ ทำงานบกพร่องนี่แหล่ะครับที่น่าเบื่อ >:(
ผมเริ่มเบื่อที่จะต้องยื่นไฟแนนซ์แล้วครับ เก็บซื้อสดสบายใจกว่าเยอะ O:-)

Sen-Dai

• น่ารัก แสนซน และมี เสน่ห์
ยื่นหนังสือรับรองบริษัท ด้วยรึปล่าวครับ ? ถ้ายื่นแล้วให้ทางเจ้าของร้านรับรองครับ ในฐานะที่ผมทำงานเกี่ยวกับรถ ทิสโก้ นี่ผ่านง่ายสุดแล้วครับ ลองอธิบายให้เค้าฟังดี ๆ ครับ คน Check มันก็ฟังเค้ามาอีกทีครับ อยู่ที่การสื่อสารครับ ส่วนประกันแล้วแต่เราครับ วงเงิน 3-4 แสน เบี้ยเป็นแบบจ่ายครั้งเดียว คงไม่เยอะครับ เดี๋ยวนี้รถใหม่ ๆ ถ้าลูกค้าเอกสารอ่อน เค้าแทบจะบังคับเซ็น ครับ แต่ถ้าเราไม่ต้องการก็บอกได้ครับ แต่อาจขัดใจคนเซ็น เพราะเค้าได้ค่าเคส ประมาณ 500 มั้งนะครับ  :-X ตอนผมซื้อก็แบบนี้ครับ แทบจะเลี้ยงข้าว Checker ให้มันรายงานดี ๆ //เป็นไปได้ให้เราอยู่ด้วยตอนเค้ามาครับ.....
:ซักวัน เส้นขอบฟ้า จะปรากฏ ณ โรงรถ

oon_resist

Aroon_320ci

• E46 transform to E92
    • http://www.arbims.com
ไฟแนน เยอะแยะครับหาเจ้าใหม่ไปเลย ไม่ต้องไปง้อมัน  ส่วนประกันไฟแนนมันเซฟตัวเองเวลาเกิดอะไรจะได้มีเงินโป๊ะรถมัน  อย่าไปยอม เป็นผมโวยแล๊ะครับ
ตามนั้นเลย...อย่ายอมมัน...เราสูงกว่ามันเยอะ

Fortis

• Read Only
สู้ๆครับคุณคริส ทำงานคล้ายๆผมเลยครับ

Chris

ยื่นหนังสือรับรองบริษัท ด้วยรึปล่าวครับ ? ถ้ายื่นแล้วให้ทางเจ้าของร้านรับรองครับ ในฐานะที่ผมทำงานเกี่ยวกับรถ ทิสโก้ นี่ผ่านง่ายสุดแล้วครับ ลองอธิบายให้เค้าฟังดี ๆ ครับ คน Check มันก็ฟังเค้ามาอีกทีครับ อยู่ที่การสื่อสารครับ ส่วนประกันแล้วแต่เราครับ วงเงิน 3-4 แสน เบี้ยเป็นแบบจ่ายครั้งเดียว คงไม่เยอะครับ เดี๋ยวนี้รถใหม่ ๆ ถ้าลูกค้าเอกสารอ่อน เค้าแทบจะบังคับเซ็น ครับ แต่ถ้าเราไม่ต้องการก็บอกได้ครับ แต่อาจขัดใจคนเซ็น เพราะเค้าได้ค่าเคส ประมาณ 500 มั้งนะครับ  :-X ตอนผมซื้อก็แบบนี้ครับ แทบจะเลี้ยงข้าว Checker ให้มันรายงานดี ๆ //เป็นไปได้ให้เราอยู่ด้วยตอนเค้ามาครับ.....
ยื่นครบทุกอย่างครับ บุคแบ้งค์อีก2เล่ม แถมcheckerยังได้คุยกับเจ้าของร้านซึ่งเป็นนายจ้างผมด้วย
เซลล์แจ้งว่า เรื่องเครดิตผมไม่มีปัญหา มีปัญหาเรื่องบุคคลยืนยันการทำงานของผม???(ไม่เชื่อเจ้าของร้านแล้วมันจะเชื่อใคร)

ลองจินตนาการง่ายๆนะครับ
สมมุติว่า Checkerคนนี้มาที่หอที่ผมอยู่ แล้วถามเด็กที่พักที่หอว่า ผมพักที่หอรึเปล่า เด็กก็ตอบว่าพัก แล้วก็ถามรายละเอียดเพิ่มเติม ซึ่งเด็กก็ตอบไม่ได้ เด็กจึงแจ้งให้checkerโทรถามเจ้าของหอซึ่งให้ผมเช่าห้องพัก พอคุยกับเจ้าของหอเสร็จ checkerคนนี้ก็กลับไปรายงานทางบริษัทว่า ไม่มีใครยืนยันได้ว่า ผมพักที่หอนี้

อย่างนี้มันสรุปแบบชุ่ยๆนี่นา >:(

Chris

สู้ๆครับคุณคริส ทำงานคล้ายๆผมเลยครับ
ครับ คิดๆแล้ว อย่างนี้ checkerคนนี้ มันก็เท่ากับหาว่าผมโกหกนะสิ ซึ่งผมรับไม่ได้จริงๆ ถ้ามีใครมากล่าวหาผมแบบนี้ ทั้งๆที่ผมไม่ได้โกหก >:(

Sen-Dai

• น่ารัก แสนซน และมี เสน่ห์
ให้เค้ามาดูใหม่ครับ แล้วเราก็อยู่ด้วยครับ  ;)
:ซักวัน เส้นขอบฟ้า จะปรากฏ ณ โรงรถ

คนขายเนื้อ

• มีแล้วไม่ได้ใช้ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี
ขออนุญาติออกความเห็นน่ะครับ จากอดีตพนักงานเช็คเกอร์และพนักงานที่ทำสัญญา(ตอนนั้นเรียกมาเก็ตติ้งตอนนี้ไม่รู้ครับ)บริษัทตั้งให้ ม ทำงานเพื่อตรวจสอบเครดิตลูกค้าในเบื้องต้นว่าเป็นอย่างไรแล้วให้เขียนรายงานเข้า บ เมื่อ ม เขียนรายงานพร้อมเอกสารเข้า บ แล้วจะมีหัวหน้าของ มและช ตรวจเอกสารแล้วก็โทรไปตรวจสอบอีกที่ แล้วก็จะส่ง ช ให้ไปตรวจสอบรายละเอียดความเป็นจริงว่าทุกอย่างตรงกันหรือเปล่าวแล้วเป็นจริงตามที่ ม เสนอมาหรือเปล่าว ถ้าทุกอย่างไม่ขัดกันก็เสนอให้ ผจก แผนกอนุมัติ แต่ถ้ามีข้อขัดแย้งก็จสอบถามความจริงจาก มและช ว่าใครนั่งเทียน  ถ้ารู้ว่าใครนั่งเทียนก็โดนกาหัวไว้แล้วครับ หน้าที่ของ ม คือปล่อยสินเชื่อให้ได้มากที่สุดแต่ก็ต้องคัดกรองลูกค้าในเบื้องตนด้วยครับไม่ใช่ปล่อยให้เป็นหน้าที่ของหัวหน้าและ ช เพียงอย่าเดียว ส่วน ช มีหน้าที่ขัดขา ม แต่ต้องทำตามความเป็นจริงเพื่อนที่จะให้ ม พลาดบ่อยๆ จะได้ล่วง ก็เท่ากับตำแหน่ง ม ว่างแล้ว1 ผู้ที่จะได้เลื่อนขึ้นเป็น ม ก็พวก ช ทั้งหลายแหละครับ  ม มีเงินเดือนไม่มากกว่า ช เท่าไหร่แต่ ม มีค่าคอมมากกว่าเงินเดือนถ้ายอดได้มาก สำหรับกรณี จขกท ผมว่า บ คงได้รับข้อมูลทั้งหมดไม่ตรงกัน เลยเกิดปัญหาครับ  สำหรับไฟแนนท์ผมไม่เถียงครับว่ามีอยู่มากมายติดแบคลิสยังกู้ได้ผ่อนได้ แต่อัตราดอกเบี้ยล่ะครับแล้วความมั่นคงของ บ ล่ะครับผ่อนหมดแล้วจะได้เป็นเจ้าของกรรมสิทธ์หรือเปล่าวครับ
ม เจ้าหน้าที่มาเก็ตดิ้งคนทำสัญญา
ช เชํคเกอร์
บ บริษัท
จขกท เจ้าของกระทู้               
ผจก ผู้จัดการ

spiritzas

ยื่นที่นี่ไม่ได้ก็หายื่นที่ใหม่ครับ..ผมเชื่อว่าคงไม่ปฏิเสธทุกที่หรอกครับ  C:-)

เอาใจช่วยให้ได้e46ไวๆนะครับ  ;)
การชำระเงินสามารถทำได้ผ่าน crypto

BTC: bc1qc4vut5r0cadq3rmg5yqzyej9qs22rymgdvsp65
ETH: 0x01bDa4264f9FA576cf1a5bae95Da8a38586dBAE8
Monero: 44c9vx53gHF2wgmk9oXqPr9vVuSwK2C6oAdDD3c6dXazduQjMAHqwCaPdt6Px7s4BjTg79h14WmsbdSHDNJQvWiyVbk5d42

เพียงชำระเงินแล้วส่งรหัสธุรกรรมมาให้ฉันเพื่อยืนยัน

Inin FLoWeR StOn€

• ขาประจำ
  • •• I LoVe "KhUn-nGeN" ••
คุณคริส..ลองยื่นซิตตี้ลิสซิ่งยังคะง่ายดี..แต่ดอกเบี้ยใช้ได้เลยแหล่ะ..ที่ทำงานนินยื่นกานเยอะคะผ่านทุกราย.... >:D

I LoVe..." KhUn-nGeN "

Chris

ขออนุญาติออกความเห็นน่ะครับ จากอดีตพนักงานเช็คเกอร์และพนักงานที่ทำสัญญา(ตอนนั้นเรียกมาเก็ตติ้งตอนนี้ไม่รู้ครับ)บริษัทตั้งให้ ม ทำงานเพื่อตรวจสอบเครดิตลูกค้าในเบื้องต้นว่าเป็นอย่างไรแล้วให้เขียนรายงานเข้า บ เมื่อ ม เขียนรายงานพร้อมเอกสารเข้า บ แล้วจะมีหัวหน้าของ มและช ตรวจเอกสารแล้วก็โทรไปตรวจสอบอีกที่ แล้วก็จะส่ง ช ให้ไปตรวจสอบรายละเอียดความเป็นจริงว่าทุกอย่างตรงกันหรือเปล่าวแล้วเป็นจริงตามที่ ม เสนอมาหรือเปล่าว ถ้าทุกอย่างไม่ขัดกันก็เสนอให้ ผจก แผนกอนุมัติ แต่ถ้ามีข้อขัดแย้งก็จสอบถามความจริงจาก มและช ว่าใครนั่งเทียน  ถ้ารู้ว่าใครนั่งเทียนก็โดนกาหัวไว้แล้วครับ หน้าที่ของ ม คือปล่อยสินเชื่อให้ได้มากที่สุดแต่ก็ต้องคัดกรองลูกค้าในเบื้องตนด้วยครับไม่ใช่ปล่อยให้เป็นหน้าที่ของหัวหน้าและ ช เพียงอย่าเดียว ส่วน ช มีหน้าที่ขัดขา ม แต่ต้องทำตามความเป็นจริงเพื่อนที่จะให้ ม พลาดบ่อยๆ จะได้ล่วง ก็เท่ากับตำแหน่ง ม ว่างแล้ว1 ผู้ที่จะได้เลื่อนขึ้นเป็น ม ก็พวก ช ทั้งหลายแหละครับ  ม มีเงินเดือนไม่มากกว่า ช เท่าไหร่แต่ ม มีค่าคอมมากกว่าเงินเดือนถ้ายอดได้มาก สำหรับกรณี จขกท ผมว่า บ คงได้รับข้อมูลทั้งหมดไม่ตรงกัน เลยเกิดปัญหาครับ  สำหรับไฟแนนท์ผมไม่เถียงครับว่ามีอยู่มากมายติดแบคลิสยังกู้ได้ผ่อนได้ แต่อัตราดอกเบี้ยล่ะครับแล้วความมั่นคงของ บ ล่ะครับผ่อนหมดแล้วจะได้เป็นเจ้าของกรรมสิทธ์หรือเปล่าวครับ
ม เจ้าหน้าที่มาเก็ตดิ้งคนทำสัญญา
ช เชํคเกอร์
บ บริษัท
จขกท เจ้าของกระทู้               
ผจก ผู้จัดการ
รับทราบแล้วครับ
เข้าใจแล้ว ช มีหน้าที่ขัดขา ม นี่เอง(ประชด)
แสดงว่า ช ในกรณีผม คงจะทำงานบกพร่อง
อย่างนี้ต้องร้องเรียน
มิน่าล่ะ เซลล์ถึงบอกว่า จะยื่นเรื่องใหม่อีกรอบ
ถึงรอบสองจะผ่าน ผมก็คงต้องร้องเรียนถึงการทำงานที่บกพร่องของ ช แหล่ะ
โทษฐานที่ทำให้ผม ฉุดจนฟิวขาด เสียอารมณ์ เสียความรู้สึก เสียเวลา และทำให้ผมนอนไม่หลับคืนนี้
มาชี้ชะตาคนอื่นด้วยการทำงานชุ่ยๆอย่างนี้ได้ยังไง เสียสุขภาพจิตจริงๆ

Chris

คุณคริส..ลองยื่นซิตตี้ลิสซิ่งยังคะง่ายดี..แต่ดอกเบี้ยใช้ได้เลยแหล่ะ..ที่ทำงานนินยื่นกานเยอะคะผ่านทุกราย.... >:D
ดอกเบี้ยไม่ใช่ประเด็นสำหรับผม การยอมรับต่างหากคือเรื่องสำคัญ ถ้าระบบยอมรับคุณ มันก็ok
แต่ถ้าคนๆหนึ่ง ตำแหน่งเล็กๆมาชี้ชะตาว่าคุณจะได้รับการยอมรับจากระบบรึเปล่า อันนี้ผมรับไม่ได้จริงๆ
ผมก็เป็นผู้บริหาร ในธุระกิจของผม นอกเหนือจากการเป็นเว็บมาสเตอร์ให้ร้านที่ทำอยู่(ซึ่งเจ้าของร้านมาเชิญให้ไปทำ ไม่ใช่ไปสมัครทำงานเอง)
มันเหมือนให้พนักงานเล็กๆคนหนึ่งมาตอบปฏิเสธคุณ ซึ่งเป็นผู้บริหารของอีกบริษัทหนึ่ง

ส่วนเรื่อง ซิตตี้ลิสซิ่ง ผมคงต้องลองแล้วแหล่ะ เพราะถ้าผ่านง่ายๆ จ่ายเดือนเป็นหมื่น ผมก็จ่ายได้ เพราะทุกวันนี้ ธุระกิจแท็กซี่ผม
ผมจ่ายคันล่ะหมื่นเจ็ด-หมื่นแปดต่อคันอยู่แล้ว

Chris

ต้องขอโทษทุกท่านด้วยนะครับ ที่ต้องมารับรู้เรื่องส่วนตัวของผม
วันนี้ คืนนี้ ฟิวขาดจริงๆ
 :-X

tonbabu

อันไหนผ่านยากๆ ก็ไม่ต้องยุ่งคับ ไป ธนชาต เลยคับ ยื่นปุ๊บ ตรวจเครดิตบูโร ผ่านปั๊บ แทบทำสัญญา รอรับรถ จ่ายเช็คกันได้เลยคับ

Fortis

• Read Only
ผมขอเสนอให้อีกที่ครับ ลีสซึ่ง สินเอเชียครับ  :-X

Fortis

• Read Only
อันไหนผ่านยากๆ ก็ไม่ต้องยุ่งคับ ไป ธนชาต เลยคับ ยื่นปุ๊บ ตรวจเครดิตบูโร ผ่านปั๊บ แทบทำสัญญา รอรับรถ จ่ายเช็คกันได้เลยคับ

มันไม่แน่เสนอไปครับคุณต้น ธนชาติ ผมโดนมาแล้ว  O0

tonbabu

มันไม่แน่เสนอไปครับคุณต้น ธนชาติ ผมโดนมาแล้ว  O0

คงแล้วแต่เคสครับ ถ้าเจอ เซลล์ ที่รู้จักกับหัวหน้า หรือคนอนุมัติ ก็สบายไปครับ แต่ถ้าเจอเซลล์ที่ไม่เชี่ยวเท่าไหร่ ก็เหมือนอนุมัติบัตรเครดิตเลย

ถามนั่น ถามนี่ ไปเรื่อย แล้วก็รอ...

ผมคงโชคดี ตอนไปติดต่อ ทั้งรถป้ายแดง หรือรถคันที่ใช้อยู่ ก็เจอคนที่เป็นหัวหน้าอ่ะคับ

Fortis

• Read Only

คงแล้วแต่เคสครับ ถ้าเจอ เซลล์ ที่รู้จักกับหัวหน้า หรือคนอนุมัติ ก็สบายไปครับ แต่ถ้าเจอเซลล์ที่ไม่เชี่ยวเท่าไหร่ ก็เหมือนอนุมัติบัตรเครดิตเลย

ถามนั่น ถามนี่ ไปเรื่อย แล้วก็รอ...

ผมคงโชคดี ตอนไปติดต่อ ทั้งรถป้ายแดง หรือรถคันที่ใช้อยู่ ก็เจอคนที่เป็นหัวหน้าอ่ะคับ

ผมจัดไฟแนนซ์ให้ลูกค้าครับ ตัว marketing ok ดันยอดให้ คุยจบ แต่จนท.ประจำสาขา เล่นแง่ดองเรื่อง สงสัยอย่างได้ % แล้วมากวนตีน
ผมเลยต้องเข้าไปหาเอง จัดให้ไป 1 ชุด ตอนนี้พี่แกไปทำงานอะไรแล้วไม่รู้ O0

taro_jungs

ลองธนชาต กับ ซิตี้ลิสซิ่งครับผ่านง่ายๆ ;)

Inin FLoWeR StOn€

• ขาประจำ
  • •• I LoVe "KhUn-nGeN" ••
คุณคริสลองดูซิตตี้นะคะง่ายก่าธนชาติ..นินเคยมีเบอร์พี่ที่เป็นไฟแนนซ์เด๋วนินลองหาให้เก็บไว้ไหนแล้วไม่รู้..หรือถ้าคุณคริสมีเต้นท์ที่รู้จักลองทำผ่านเต้นท์ดูเพราะเขาจะมีเอี่ยวกันอยู่..อาจจะต้องค่าเหนื่อยนิดหน่อยเป็นค่าผ่านเต้นท์..ลองดูนะคะ เอาใจช่วยให้ได้ e46 เร็วๆคะ ไม่ผิดหวังแน่นอนคะ.. :-*

I LoVe..." KhUn-nGeN "

num2012

• ทำดี คิดดี ......ทำต่อไป
 แต่ละที่จะผ่านง่าย ยาก มันอยู๋ที่ เซลเดินเรื่องนะครับ บางคนขยันทำยอดวันเดียวรู้เรื่องเลย น้องแฟนผม ยื่นกสิกร ยื่นวันจันทร์ วันคุกร์ เอารถออกมาขับแหละ ทำงานเร็วมาก....(แล้วแต่พนักงานจริงๆๆครับ) ไฟแนนเยอะครับ ไม่ต้องง้อ ;D :-*
เก่า แต่ไม่แก่นะ

Chris

ตอนนี้ เจอที่ร้องเรียนแล้วครับ
ที่นี้ก็รอว่าทางบริษัทจะอนุมัติมั๊ย
ถ้าไม่ พนักงาน2คน ในบริษัทจะถูกร้องเรียน ในข้อหา ทำงานบกพร่องและทำให้ชื่อเสียงของบริษัทเสื่อมเสีย
เพราะผมจะเอาเรื่องทั้งหมด ลงsocial networkทุกสำนัก ให้ได้รู้ถึงพฤติกรรมของพนักงาน อันนำมาสู่ความเสื่อมเสียชื่อเสียงของบริษัท