ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยนไดช้าร์ตไม่เท่าเดิมได้มั้ยครับ  (อ่าน 1364 ครั้ง)

mohun

• แฟนพันธุ์แท้
ผมเปลี่ยนจาก valid.120a. เป็นbosh 140a จะมีผลเสียอะไรมั้ยครับ สังเกตดูเสียงเครื่องก็ดังแปลกๆหรือจะเป็นเพราะไปจูนแก้สมาด้วยเสียงวาวมันดังแก้กๆๆ. เพื่อนๆช่วยทีครับจะแก้จุดไหนดี. แต่ก็สังเกตุดูถ้าใช้น้ำมันเสียงเครื่องจะดีกว่าเงียบกว่าหน่อย เห็นเขาบอกว่าถ้าเปิดใช้ระบบ isa2จะวิ่งได้เหมือนน้ำมันแต่ผมว่าเวลาใช้แก้สรถมันหนักต้องเหยียบกดแรงขิํ้น ไม่วิ่งเบาสบายเหมือนน้ำมัน. เพื่อนๆมีใครใช้ac 300 plus เป็นแบบผมมั้ย รบกวนแนะนำผมทีครับ. ขอบคุณมากๆนะครับ

kosit_w

• บุคคลในตำนาน
  • 323 / M52tu+LPG
Re: เปลี่ยนไดช้าร์ตไม่เท่าเดิมได้มั้ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2012, 19:42:13 »
ของผมแก๊สเหมือนน้ำมันเลยไม่แตกต่าง ไม่มีอืืด จูนแก๊สใหม่ครับ

และเสียงที่ว่าถ้าใช้แก๊สเสียงดังกว่าน้ำมันเพราะ ดังเพราะหัวฉีดแก๊ส
ลองเปิดฝากระโปรงเอาหูไปฟังใกล้ๆหัวฉีดแก๊สดูสิดังชัดเลย
บางทีหัวฉีดแก๊สอยู่ใกล้หรือกระทบกับเหล็กยิ่งจะขนายความดังเข้าไปใหญ่เลย
ลองหาฟองน้ำรองได้ดูสิว่าเงียบมั้ย. ถ้าเงียบใช่เลย. ของผมใช้ท่อหุ้มท่อแอร์สีดำๆ รองไว้ครับไม่งั้นเสียงจะดัง. รองแล้วเงียบ

mohun

• แฟนพันธุ์แท้
Re: เปลี่ยนไดช้าร์ตไม่เท่าเดิมได้มั้ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2012, 20:09:56 »
ไม่ใช่เสียงหัวฉีดหรอกครับ.  ผมรู้สิํกได้อะ่ครับแล้วก็ู้สิํกสะท้านเข้ามาในตัวรถ.   ไม่ทราบว่าของคุณkosit_w. ใช่n42เหมือนผมป่าว. ถ้าใช่ผมก็ยังมีความหวังว่าจะแก้ไขได้