ผู้เขียน หัวข้อ: ล้างหม้อน้ำเนื่องจากน้ำมันเกียร์ปน  (อ่าน 1830 ครั้ง)

nat

• แฟนพันธุ์แท้
ใครพอทราบวิธีล้าง/เอาคราบนำ้มันออกจากระบบท่อน้ำบ้างครับ ไปถเปลี่ยนน้ำมา3รอบยังมีคราบน้ำมันลอยอยู่เลยครับ.  ???

Ouan

• บุคคลในตำนาน
  • คิดในสิ่งที่ดี ทำในสิ่งที่ถูกต้อง
Re: ล้างหม้อน้ำเนื่องจากน้ำมันเกียร์ปน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2012, 07:20:29 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน

ชั่วดีอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว

pae

• คนคุ้นเคย
Re: ล้างหม้อน้ำเนื่องจากน้ำมันเกียร์ปน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2012, 14:28:07 »
ถ้าได้เข้าแล้วหมดยากคับ เจอมาแล้วคับ ล้างเท่าไหร่ก็ไม่หมด เหมือนจะหมดแต่ก็ไม่หมด

ของผมใช้วิธีเปิดฝาวาวเลยคับไล่ล้างจากข้างในเลยคับ ไม่งั้นไม่หมดจิง ๆ

nat

• แฟนพันธุ์แท้
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2012, 15:32:27 »
Thank you kub

คนขายเนื้อ

• บุคคลในตำนาน
  • มีแล้วไม่ได้ใช้ดีกว่าจะใช้แล้วไม่มี
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2012, 20:06:05 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ถ้าได้เข้าแล้วหมดยากคับ เจอมาแล้วคับ ล้างเท่าไหร่ก็ไม่หมด เหมือนจะหมดแต่ก็ไม่หมด

ของผมใช้วิธีเปิดฝาวาวเลยคับไล่ล้างจากข้างในเลยคับ ไม่งั้นไม่หมดจิง ๆ
ยังมีวิธีอื่นๆอีกหรือเปล่าวครับ