ผู้เขียน หัวข้อ: ยางหัวโชํคหน้าที่ติดรถมากับที่ซื้อใหม่ทำไมความสูงถึงต่างกันครับ  (อ่าน 3834 ครั้ง)

bigman

• มือใหม่หัดขับ
  • *
รบกวนสอบถามครับ คือสงสัยว่าทำไม ยางหัวโช๊คที่ถอดออกมาจากรถกับที่ซื้อใหม่มาจากร้านอะไหล่ถึงมีความสูงและขอบเบ้าไม่เหมือนกันครับ แล้วถ้าเปลี่ยนเข้าไปจะมีปัญหาอะไรมั้ยครับ คือจริงๆต้องให้รถสูงขึ้นด้วยครับ  และเท่าที่่รู้มาคือจะเป็นทั้งโช็คหน้าและโช็คหลังเลยใช่มั้ยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 31, 2018, 00:51:43 โดย bigman »

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
ไม่เคยสังเกตุเหมือนกันครับ รอท่านอื่นๆมาเสริมครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

Komsak

• แฟนพันธุ์แท้
ไม่เป็นไรครับ ผมก็เปลี่ยนมาแล้วครับ

Bank 777

• แฟนพันธุ์แท้
มันเป็นของ ซีรี่ 5 ต้องเบิกห้างถึงจะเหมือนเดิม ซึ่งน้ำหนักรถต่างกันใส่แล้วหน้าลอย ขับไม่ดี