ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องไฟ asc absค่ะ  (อ่าน 3625 ครั้ง)

papew

• มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **
สอบถามเรื่องไฟ asc absค่ะ
« เมื่อ: ตุลาคม 01, 2018, 07:47:12 »
สอบถามเรื่องไฟasc abs ขึ้นพร้อมกัน2ดวงค่ะ
ล้างรถล้างล้อใหม่ๆก้หลุดไปไฟไม่โชว์  แล้วพอมันจะขึ้นใหม่ มันจะมีเสียงเหมือนโทรศัพท์สั่น
แถวๆที่นั่งด้านซ้ายหรือใต้เท้าซ้ายเสียงเหมือนเครื่องอะไรทำงานคล้ายเสียงโทรศัพท์สั่น 3-4ที แล้วไฟนี้ก้โชว์
 พอไฟโชว์asc abs2ดวง เสียงนั้นก้หายไปเลยค่ะ
ไม่ทราบว่าเปนที่อะไรคะ เคยไปเชคมาก่อนอาการเสียงจะมี ช่างเค้าบอกว่ากล่องอะไรสักอย่าง แต่เราก้ไม่เปลี่ยนเพราะเวลาล้างรถล้างล้อมันก้ไม่โชว์ มันเพิ่งจะเริ่มมีเสียงที่บอก เลยกลัวว่าจะมีปัญหาค่ะ รบกวนพี่ๆด้วยค่ะ
ปิ้ว วว, ,

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
Re: สอบถามเรื่องไฟ asc absค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2018, 08:39:30 »
ให้ช่างเขาเอาคอมอ่านโค้ดดูครับ

abs / asc / dsc เวลาเสียจะมีโค้ดบอกว่าเป็นที่ กล่อง หรือเป็นที่ สาย ถ้าเป็นที่สาย เขาจะบอกไว้เลยว่าสายข้างไหนเสีย

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

papew

• **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2018, 12:30:49 »
มีอู่แนะนำมั้ยคะ กทม นนทบุรีค่ะ
ปิ้ว วว, ,

eam

• แฟนพันธุ์แท้
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2018, 14:37:19 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
มีอู่แนะนำมั้ยคะ กทม นนทบุรีค่ะ
พึ่งเปลี่ยนมาวันนี้ครับ อยากได้อู่พร้อมราคา PM มาครับ ปล.ไม่มีส่วนได้เสียกับอู่นะครับแค่แนะนำจากประสบการณ์

masterkan

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2018, 12:18:59 »
ของผมเคยเป็นครับ อยู่อู่นาน  เอา มาขับ เป็นทุกวันเวลาขับมีไฟเตือน abs dsc เตือนทุกวัน , เอาเสียบคอมแล้วให้รหัสกล่อง dsc ใหม่ จากนั้นก็ขับได้ปกติครับ แต่ถ้าทำไม่หาย น่าจะเป็นที่กล่อง หรือเซนเซอร์ เสีย

papew

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2018, 18:24:08 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
พึ่งเปลี่ยนมาวันนี้ครับ อยากได้อู่พร้อมราคา PM มาครับ ปล.ไม่มีส่วนได้เสียกับอู่นะครับแค่แนะนำจากประสบการณ์

อยากได้ค่ะ รบกวนด้วยค่ะ pm ไม่เป็นค่ะ ยังไงถ้าสะดวกรบกวนแอดไลน์ papeww
หรือ ขอไลนืไอดีด้วยนะคะ ขอบคุณมากๆค่ะ
ปิ้ว วว, ,

loventes

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2018, 15:44:15 »
ผมเป็นมาสองครั้ง ครั้งแรกกล่องascเสีย เปลี่ยนก็หาย ครั้งสอง ลูกปืนล้อหน้าซ้ายแตก ทำให้เซ็นเซอร์ล้ออ่านสัญญาณจากแม่เหล็กลูกปืนเพี้ยน เปลี่ยนลูกปืน ก็หาย