ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามหน่อยครับ มีเพื่อนคนไหนเคยใช้ น้ำมันเครื่องของ Motul หรือ Royal Purple บ้างครับ  (อ่าน 2345 ครั้ง)

Fortis

• แฟนพันธุ์แท้
  • Read Only
สอบถามหน่อยครับ มีเพื่อนคนไหนเคยใช้ น้ำมันเครื่องของ Motul หรือ Royal Purple บ้างครับ

เห็นในเมืองนอกใช้กันเยอะ ในฟอรั่มต่างๆ แล้วตอนนี้ในไทยเห็นมีผู้จัดจำหน่ายครบครัน ทั้ง น้ำมันเครื่อง น้ำมันเกียร์ น้ำมันเฟืองท้ายครับ

เลยสนใจอยากลองครับ ไม่ทราบว่าเพื่อนๆคนไหน เคยใช้แล้วบ้างครับ  :-X

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
ไม่มีใครเคยลอง ลองเองก่อนเลย

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
ไม่เคยได้ยินชื่อเลยครับ  O0
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ไม่เคยได้ยินชื่อเลยครับ ทำตลาดมานานไหมครับ O0
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

ยิ้มบางแสน

Motul นิยมกันในมอไซต์ Bigbike ครับ ผมก็เคยใช้ ราคาแพงใช้ได้เลย (สำหรับมอไซต์นะ)
ยิ้มบางแสน เทพวินนิ่ง (ข้าพิชิตมาแล้วทุกสำนัก)

Fortis

• Read Only
ขอบคุณทุกท่านมากครับ สงสัยต้องลองเองแระ  O0

Kittiisr

• ขาประจำ
สุดยอดทั้งคู่ครับ ใช้ได้เลย ยังขาดอยู่อีกญี่ห้อ Omega ยังหาในเมืองไทยยากครับ แต่สุดจริงๆ

tom46

• M52TUB30 SCHRICK CAM
omega เห็นขายอยู่แถวคลองเตยครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

oon_resist

Fortis

• Read Only
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
Motul ดีครับเรย์

ขอบคุณครับ พี่อ่อน

Harn

• ขาประจำ
มาจากฝรั่งเศสมั่งครับจำไม่ค่อยได้ มันเป็นน้ำมันเครื่องสำหรับใส่ รถประเภท สตรียุส หรือ แดร็ก ประมาณนี้
มีหลายเบอร์ให้เลือกเหมือนกัน รู้สึกมันแหลว 5w30 จำนวนกิโลน้อยกว่า มี 3000 กับ 6000 โลมั่งครับ
เลยต้องถ่ายบ่อย บางเบอร์ ตกลิตรละ1000 บางเบอร์ ลิตรละ2400 ยังมี  O0

ไม่ได้ประกาศให้เค้านะ เคยเข้าไปดูเฉยๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 18, 2012, 22:56:37 โดย Harn »