ผู้เขียน หัวข้อ: จับตาแก๊ง BMW ขนใบกระท่อมจากมาเลย์ส่ง 3 จชต.คาดเชื่อมโยงไฟใต้  (อ่าน 1820 ครั้ง)

STI2011

• บุคคลทั่วไป
ศูนย์ข่าวหาดใหญ่ - ตำรวจ เจ้าหน้าที่ฝ่ายปกครอง และฝ่ายความมั่นคงใน จ.สงขลา จับตาแก๊งบีเอ็มเครือข่ายใหญ่ขนใบกระท่อมจากประเทศมาเลเซียส่ง 3 จังหวัดชายแดนภาคใต้ ใช้รถยนต์หรู BMW ขนใบกระท่อมติดสัญลักษณ์นกอินทรี อาจเชื่อมโยงกลุ่มก่อความไม่สงบในพื้นที่

วันนี้ (24 ส.ค.) ตำรวจ เจ้าหน้าที่ฝ่ายปกครอง และฝ่ายความมั่นคงใน จ.สงขลา เฝ้าจับตาความเคลื่อนไหวของแก๊งบีเอ็ม ซึ่งเป็นเครือข่ายใหญ่ขนใบกระท่อมจากประเทศมาเลเซียส่ง 3 จังหวัดชายแดนภาคใต้ โดยจะใช้รถเก๋งหรูยี่ห้อ BMW ในการลักลอบขนใบกระท่อมติดสัญลักษณ์เป็นรูปนกอินทรี

หลังจากที่เจ้าหน้าที่สามารถจับกุมได้แล้ว 2 คัน และทำการสอบสวนขยายผลพบว่า มีรถเก๋ง BMW อีกอย่างน้อย 5 คัน ที่อยู่ในทีมเดียวกันสำหรับลักลอบขนใบกระท่อมจากชายแดนไทยมาเลเซียด่าน อ.สะเดา จ.สงขลา ไปยัง 3 จังหวัดชายแดนภาคใต้ โดยทำกันเป็นขบวนการ มีรถนำทางและปิดท้ายเพื่อตรวจเส้นทางว่ามีการตั้งด่านตรวจหรือไม่ และส่วนใหญ่จะเป็นกลุ่มของผู้มีอิทธิพล หรือลูกของนักการเมืองในพื้นที่ 3 จังหวัดชายแดนภาคใต้ และมักจะใช้บัตรนักศึกษา หรือบัตรอื่นๆ ที่ไม่สามารถตรวจสอบเลขประจำตัวได้

ซึ่งเจ้าหน้าที่เชื่อว่าแก๊งบีเอ็มกลุ่มนี้น่าจะมีส่วนเชื่อมโยงกับกลุ่มก่อความไม่สงบในพื้นที่ 3 จังหวัดชายแดนภาคใต้ด้วย ซึ่งขณะนี้ เจ้าหน้าที่ได้เฝ้าสังเกตรถเก๋ง BMW หรือรถเก๋งหรูที่เข้ามาในพื้นที่โดยเฉพาะ อ.สะเดา ที่ผ่านด่านตรวจทั้งถนนสายหลัก และเส้นทางลัดต่างๆ

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

ดีนะ ไม่ใช้ e46 C:-)

green tea

• แฟนพันธุ์แท้
  • E46 M54 330IA
ช่วยๆกันดูครับ

yo-e46

• แฟนพันธุ์แท้
ผมเคยดูในข่าวไม่มี e46 เลยครับ มีแต่ e36 วางเจทั้งนั้น  ผมว่าถ้าจะตบตาเจ้าหน้าที่จริงๆต้อง รุ่นใหม่ๆหน่อยครับ อย่างงี้ตบยาก   ^_^