ผู้เขียน หัวข้อ: มีเสียงเหมือนเฟืองรูดบริเวณด้านหน้า  (อ่าน 1066 ครั้ง)

allenwalker

• ขาประจำ
เวลาเข้าเกียร์ D หรือ R แล้วเหยียบเบรคค้างไว้ไม่ให้รถไหล บางครั้งมีเสียงเหมือนเฟืองรูด เบรคที่เท้าสั่นๆรู้สึกได้ อาการเป็นช่วงๆ แต่บางครั้งก็ไม่เป็น บางครั้งต้องหมุนๆ พวงมาลัยนิดนึง จึงจะเป็น ไม่ทราบว่าอาจเกิดจากอะไรได้บ้างครับ  :'(

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
Re: มีเสียงเหมือนเฟืองรูดบริเวณด้านหน้า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2013, 07:44:05 »
เหมือนลูกปีนล้อแตกเลยครับ  :-*
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

jae

• บุคคลทั่วไป
Re: มีเสียงเหมือนเฟืองรูดบริเวณด้านหน้า
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2013, 09:05:46 »
ตอนอ่านบรรทัดแรก ผมนึกว่า เสียงมอเตอร์สตา์์ร์ท ถ้ามีแค่นั้น ผมคงเดาว่าเป้น ตัวautomatic มันเสีย

แต่พออ่านเห็นว่าหมุนพวงมาลัยเสียงหาย ผมก็เคยจะเดาใหม่ว่าเป็นเสียงของปั๊มเพาวเวอร์ครับ ถ้าเป็นแบบนั้น ดูระดับน้ำมันเพาวเวอร์ และเช็คล้างทำความสะอาดไล่น้ำมันเ่ก่าทิ้งซักครั้งก็ได้ครับ