ผู้เขียน หัวข้อ: น้องใหม่ ใช้ 323 IASE ไฟยก สีดำครับ  (อ่าน 2134 ครั้ง)

ช่าง ทอง

• แฟนพันธุ์แท้
    • www.changtongs.com
Re: น้องใหม่ ใช้ 323 IASE ไฟยก สีดำครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มีนาคม 05, 2013, 09:24:08 »
 :) ยินดีเช่นกันผม บางบอน คับ คู่เหมือน  ผม 323iAse สีน้ำเงิน บรอน 8y[  : ^-^
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

รับทำงาน จิวเวอร์รี่ เครื้องประดับ ทุกชนิด

Tapu

• ขาประจำ
Re: น้องใหม่ ใช้ 323 IASE ไฟยก สีดำครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มีนาคม 05, 2013, 13:02:40 »
 :o ยินดีต้อนรับ ผมก็เพิ่งโดนไปเลยครับ โดนบททดสอบแรกของ e46 323iASE 2002 ตาตก ตอนไปดูรถที่บ้านเจ้าของเดิม 2 ครั้ง ลองขับรอบหมู่บ้านก็โอเคไม่มีปัญหาอะไร วันรับรถก็ขับกลับไปคอนโดฯ ผมดีๆ แต่ตอนเย็นผมจะไป ตจว. เอาไปอวดคุณภรรยาให้ทันข้าวเย็ฯ (เพราะกะว่าจะทำเซอร์ไพรซ์) เนื่องจากผมยังไม่ได้บอกคุณเธอว่าไปเอารถคันนี้มา บอกแต่ว่าไปดูๆ มารถโอเค ปรากฏว่าผมลงจากลอยฟ้าบรมราชชนนี ถึงแยกเข้าศาลายา เหยียบไม่ไปซะงั้น ลองดับเครื่องแล้วสตาร์ทใหม่ติดแต่เหยียบไม่ได้เหมือนเดิม เลยชิดซ้ายเยื้องป้อมทางหลวง แล้วโทรหาพี่สุนทร (อู่แถวเดอะมอลล์บางแค)  ผมบอกว่าสายคันเร่งผมขาดเร่งไม่ได้ แกบอกให้หารถยกไปที่อู่ ตอนนั้นเกือบทุมแระ ผมก็เลยโทรหารถยกสไลด์มารับไป เพราะแกมีลูกน้องอยู่ ผมก็ไปถึงอู่ (ค่ารถสไลด์ 2K) พอสไลด์ลงเสร็จ ช่างก็เริ่มตรวจสอบให้แน่ใจ แต่ก็โชคดีครับ ที่อู่แกมีสายคันเร่งเบิกมาไว้พอดี ก็จัดการรื้อเปลี่ยนให้ผมเสร็จประมาณ 3 ทุ่ม (ก็อีก 2.5K ค่าของ+ค่าแรง+OT. ก็โอนะครับเสร็จทันใจ) ผมบึ่งกลับถึงบ้าน ไม่ทันได้โชว์เลย แฟนกะลูกขึ้นบ้านนอนดูทีวีกันแล้ว (อันนั้นสำคัญกว่ารถเราก็เลยไม่กล้าเรียกเดี๋ยวเสียรมณ์ อิๆๆ) มาอวดกันตอนเช้า ก็ขับดีครับ หลังจากนั้นมาก็มีแต่ค่าน้ำ(มัน)ครับ ขอฝากเนื้อฝากตัวอีกครั้งแล้วกันนะครับ : Tapu
"ชีวิตไม่ได้เป็นอย่างที่เราคิด แต่ชีวิตจะเป็นอย่างที่เราทำ"