ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องแอร์และพัดลมฟรีปั้ม ครับ ช่วยไขข้อข้องใจทีครับ  (อ่าน 2185 ครั้ง)

asune46

• บุคคลทั่วไป
คือรถผม แอร์
คอมแอร์มันมีปัญหาอยู่แล้ว มีเสียงหอน ตลอด  แต่แอร์ยังเย็นอยู่เลยฝืนใช้ไป
แต่วันนี้มาสตาร์ทรถหลังจากซื้อของเสร็จ แอร์ติด แต่ดันไม่มีลมออกครับ ลองกด หิมะ เปิดปิดก็แล้ว
ปิดพัดลม เปิดใหม่ก็แล้ว เงียบสงัด เลย เปิดกระจกขับไปพักนึง
เลยลองกดอีกที อ่าวเห้ย ติดแล้วมีลมกลับมาเย็นเหมือนเดิม
นี่มันเป็นปัญหาจากอะไรครับ

และพัดลม เวลาจังหวะเราเร่งออกตัว รถผมเสียงพัดลมมันดังจัง ผิดปกติมั้ยครับเนี่ย ??? ???

ช่วยด้วยครับ :-X :-X

kombig

• บุคคลในตำนาน
ผมเคยเป็นครับเปลี่ยน หนามแอร์หายเลย ภาษาอังกฤษเขามีชื่อเรียกว่า รีซิส เตอร์ แอร์ อะไรสักอย่างเนี่ยครับ หลักพันบาท

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
เรื่องแอร์มันคงใกล้ไปแล้วละครับ เตียมหาอะไหล่ไว้เลยดีกว่าครับ

ส่วนเรื่องออกตัวแล้วมีเสียงดัง...รถผมมันก็ดังครับ มันจะดังมาจากฟรีปั้มนะครับ ยิ้งถ้าเริ่มเสียมันก็จะดังขึ้นไปเลื่อยๆนะครับ

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

asune46

ขอบคุณครับพี่ๆ
นี่ผมต้องจัดทั้งฟรีปั้ม คอมแอร์  อีกตัวนี้ มันคือโบเว่อป่าวครับ  :-\

tom46

• Global Moderator
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
หนามแอร์ ครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

X-talize

• แฟนพันธุ์แท้
คันเก่าเคยเป็นอาการเดียวกัน
เปลี่ยนมอเตอร์โบเวอร์ครับ อาการเสียที่คอแกนมอเตอร์สึก ช่วงแกนมันเลยบิดกับลูกปืนทำให้ติดมั่งไม่ติดมั่ง และเสียงดัง
ถอดมาซ่อมก็ได้แต่ไม่คุ้มเพราะเปลี่ยนเยอะ ส่วนใหญ่แปลงถ่านก็จะหมดด้วย ซื้อใหม่ของบอซน่าจะประมาณ 3-4 พัน :-X
เฉาก๊วย

jirun

• รักแท้แพ้รถซิ่ง
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
คือรถผม แอร์
คอมแอร์มันมีปัญหาอยู่แล้ว มีเสียงหอน ตลอด  แต่แอร์ยังเย็นอยู่เลยฝืนใช้ไป
แต่วันนี้มาสตาร์ทรถหลังจากซื้อของเสร็จ แอร์ติด แต่ดันไม่มีลมออกครับ ลองกด หิมะ เปิดปิดก็แล้ว
ปิดพัดลม เปิดใหม่ก็แล้ว เงียบสงัด เลย เปิดกระจกขับไปพักนึง
เลยลองกดอีกที อ่าวเห้ย ติดแล้วมีลมกลับมาเย็นเหมือนเดิม
นี่มันเป็นปัญหาจากอะไรครับ

และพัดลม เวลาจังหวะเราเร่งออกตัว รถผมเสียงพัดลมมันดังจัง ผิดปกติมั้ยครับเนี่ย ??? ???

ช่วยด้วยครับ :-X :-X

จัดการยังครับมารอฟังผล เป็นเหมือนกันครับ จะได้ซ่อมถูกจุด
ผมมีอาการเหมือนนี้เด๊ะ

tom46

• M52TUB30 SCHRICK CAM
พัดลมฟรีคลัช ไม่รู้ว่าเคยเปลี่ยนมาหรือเปล่านะครับ

พอดีผมเพิ่งเปลี่ยนมาเป็นของวัดโสม ยี่ห้อ sachs ผมว่าดังกว่าของติดรถเยอะครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

asune46

เรื่องแอร์ วันนี้จัด รีซิสแต้นไปครับ

ส่วนฟรีปั้ม ไม่แน่ใจเหมือนกันครับว่าเจ้าของเก่าเคยเปลี่ยนมาหรือเปล่า่  :o

jirun

ตัวรีซีสแต๊นมันอยู่ตรงไหนอะครับ แล้วราคาค่าตัวเท่าไหร่
เปลี่ยนแล้วอาการหายเลยมั้ยครับ  :-X

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ตัวรีซีสแต๊นมันอยู่ตรงไหนอะครับ แล้วราคาค่าตัวเท่าไหร่
เปลี่ยนแล้วอาการหายเลยมั้ยครับ  :-X

สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

xawe

• ขาประจำ

รีซิส เตอร์ แอร์ ตัวนี้มันมีหน้าที่หลักๆอะไรรึครับ

jirun

ขอบคุณอย่างแรงครับ :-X :-X ว่าจะลองสั่งมาเปลี่ยนเอง จะรอดเปล่าไม่รู้ 8) 8)