ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษาไฟเตือนเปิดประตูรถ ที่หน้าปัดเข็มไมล์ ขึ้นสลับข้าง ซ้าย-ขวา  (อ่าน 985 ครั้ง)

Aumphol

• มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **
น้องใหม่ครับผม เพิ่งได้รถมา เห็นไฟเตือนเปิดประตูรถที่หน้าปัดเข็มไมล์ ขึ้นสลับข้าง ซ้าย-ขวา ทั้งประตูหน้าและหลัง
ไม่แน่ใจต้องเช็คตรงไหนดีครับ หรือมี Socket ตรงไหนใส่สลับข้างกันไหมครับ

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
เห็นมีจุดไข่ปลา ที่หน้าปัดอยู่ แสดงว่ามีการเปลี่ยน อุปกรณ์ มาแล้วแต่ยังไม่ได้โค้ดให้เขารู้จักกันก่อน แต่ไม่รู้ว่ามีเปลี่ยนอะไรมา เพราะ เปลี่ยนหน้าปัดก็ขึ้น เปลี่ยนสวิตซ์เปิดปิดไฟมามันก็ขึ้นเหมือนกัน

ลองหาที่โค้ดให้จุดไข่ปลาหายไปดูก่อนครับ

อีกอย่าง ถ้ามีการเปลี่ยนหน้าปัดมา ยังมีจุดไข่ปลาอยู่ ระบบพวก asc dsc อะไรพวกนี้จะทำงานไม่ครบนะครับ ผมเคยเป็น ตอนแรกคิดว่าแค่เรื่องจุดขึ้นกับเลขไมล์ไม่ตรงเลยไม่ได้สนใจอะไร แต่พอจะปิดระบบ asc มันปิดไม่ได้ครับ ต้องไปโค้ดก่อนถึงจะปิดได้

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

Aumphol

• มือเก๋าเฝ้าบอร์ด
  • **
ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวต้องหาที่ Coding เรือนไมล์ ดูก่อนแล้วครับ