ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามอาการเวลา CCV เสีย และวิธีสังเกตุว่าDisa ทำงานปกติไหมครับ  (อ่าน 1248 ครั้ง)

Golfts

• ขาประจำ
  • Golf 325i
สอบถามอาการเวลา CCV เสีย และวิธีสังเกตุว่าDisa ทำงานปกติไหมครับ
-ว่า CCV เสียไม่เสีย ดูยังไง รอเสียแล้วค่อยเปลี่ยนได้ไหม ตอนนี้รถผม 1.5แสนโลครับ
-disa ผม mod เป็นอบบ flaps เหล็ก และเปลี่ยน diapham ใหม่ เลยอยากลองสังเกตุดูว่ามันทำงายปกติไหมครับ

ขอบคุณมากครับ

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
ccv ที่ผมเคยเป็นจะดับตอนออกตัวครับ

ส่วน disa ก็ดูตรงก้านเขาเวลาเร่งก้านมันจะขยับ กับ ถ้าลูกยางรั่วแล้วมีเสียงก็มีครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

Golfts

• ขาประจำ
  • Golf 325i
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ccv ที่ผมเคยเป็นจะดับตอนออกตัวครับ

ส่วน disa ก็ดูตรงก้านเขาเวลาเร่งก้านมันจะขยับ กับ ถ้าลูกยางรั่วแล้วมีเสียงก็มีครับ

ถ้าไม่ดับตอนออกตัว ยังไม่จำเป็นต้องเปลี่ยนใช่ไหมครับ
แล้ววิธีที่เปิดฝาเติม นมค. แล้วมีvaccum เบาๆ ดึงต้านมือนิดๆนี่ ถือว่าเริ่มเสียหรือยังครับ

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
วิธีนี้ไม่เคยลองเหมือนกันครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

totochang

• ขาประจำ
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

ถ้าไม่ดับตอนออกตัว ยังไม่จำเป็นต้องเปลี่ยนใช่ไหมครับ
แล้ววิธีที่เปิดฝาเติม นมค. แล้วมีvaccum เบาๆ ดึงต้านมือนิดๆนี่ ถือว่าเริ่มเสียหรือยังครับ

มีแรงดึงนะครับ ไม่ดัน ถ้าดัน วาล์วตันครับ เปลี่ยนราคาหลายอยู่ครับ
ลองแบบนี้สิhttp://www.e46thailand.com/index.php?topic=27450.0