ผู้เขียน หัวข้อ: ขับๆอยู่เจอ P0203,P0303 ครับ แต่ไม่มีไฟอะไรขึ้น  (อ่าน 942 ครั้ง)

Caymans06

• คนคุ้นเคย
ปกติเวลาขับก็จะ เสีย ODB เอาไว้ดูค่านู่นนี้ แต่วันนี้ขับปกติอยู่ดี พอชะลอรถ เอาล่ะ อยู่ๆก็สะดุด พอจอดนิ่งเดินเบา กระเพื่อมมาก แต่ไม่ดับ และไม่มีไฟอะไรขึ้นโชว์

เลยกด เช็คโค๊ดตรงนั้นเลย อยู่ๆก็ขึ้นมา 2 โค๊ดครับ

แต่ก็ประคองรถกลับ เวลาเร่ง ก็ดูไม่มีปัญหา ไม่สะดุดอะไร แต่พอจะหยุดนิ่งก็สั่น ขับกลับจนถึงบ้าน จะเข้าซองจอด

ไม่สั่งซะงั้น กดเคลียร์โค๊ด เช็คอีกที ไม่มีโค๊ดขึ้น

อาการแบบนี้ ควรเริ่มตรงไหนดีครับ ไม่อยากปล่อยทิ้งไว้

24noppon

• แฟนพันธุ์แท้
  • เรามันก็แค่เศษดาว จะอะไรกันนักกันหนา
Re: ขับๆอยู่เจอ P0203,P0303 ครับ แต่ไม่มีไฟอะไรขึ้น
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 24, 2021, 18:12:17 »
ลองสลับ ignition coil ดูครับ อาจจะเป็นที่ Coil เสีย

ิBMW E46 323ISE STOCK ENGINE M52TU

Caymans06

• คนคุ้นเคย
Re: ขับๆอยู่เจอ P0203,P0303 ครับ แต่ไม่มีไฟอะไรขึ้น
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 25, 2021, 15:30:31 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ลองสลับ ignition coil ดูครับ อาจจะเป็นที่ Coil เสีย

ขอบคุณฮะ เดี๋ยวลองสลับดู ไม่แน่ใจว่าหัวฉีด หรือ คอยล์ แต่หัวเทียนนี่เพิ่งเปลี่ยนมา แต่คิดว่าไม่น่าจะร้ายแรงอะไรมาก หวังว่านะครับ ::cry4::