ผู้เขียน หัวข้อ: เปิดกระจกวิ่ง แล้วได้กลิ่นไอเสียรถตัวเองเข้ามาในรถ  (อ่าน 1020 ครั้ง)

panitarn

• คนคุ้นเคย

รบกวนปรึกษาเพื่อนสมาชิกครับ

เปิดกระจกวิ่ง แล้วได้กลิ่นไอเสียรถตัวเองเข้ามาในรถครับ ทั้งคนขับและเบาะหลังได้กลิ่นชัดเจนมาก แค่เริ่มเปิดกระจกประมาณ 10 ซม. ก็เริ่มได้กลิ่นแล้วครับ

(แต่ปิดกระจก เปิดแอร์ ปกติครับ ไม่มีกลิ่นใดๆ ครับ)

ท่านใดเป็นบ้าง,ควรตรวจสอบตรงไหนก่อนครับ
ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 13, 2022, 17:25:38 โดย panitarn »

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
พวกกลิ่นไอเสีย น่าจะมาจากพวก แคท ที่ฟอกไอเสียละครับ ไม่รู้มีการไปตัดแคทอะไรออกด้วยหรือเปล่า เห็นว่า ถ้าตัดแคทออกกลิ่นไอเสียจะแรงครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

totochang

• ขาประจำ
กรองชาโคลก็มีส่วน หัวฉีดรั่ว สายน้ำมันรั่วก็มีส่วน ลองไล่ดูทีละจุดครับ จากง่ายไปยาก

panitarn

• คนคุ้นเคย
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
พวกกลิ่นไอเสีย น่าจะมาจากพวก แคท ที่ฟอกไอเสียละครับ ไม่รู้มีการไปตัดแคทอะไรออกด้วยหรือเปล่า เห็นว่า ถ้าตัดแคทออกกลิ่นไอเสียจะแรงครับ
ขอบคุณมากครับ คืบหน้ายังไงจะมาแจ้งอีกนะครับ

panitarn

• คนคุ้นเคย
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
กรองชาโคลก็มีส่วน หัวฉีดรั่ว สายน้ำมันรั่วก็มีส่วน ลองไล่ดูทีละจุดครับ จากง่ายไปยาก
ขอบคุณมากครับ