ผู้เขียน หัวข้อ: ใครรู้ว่าเซ็นเซอร์ไฟโชว์รูปหม้อน้ำที่ติดที่เครื่องมันอยู่ตรงไหนครับ ช่วยที่ครับ  (อ่าน 1360 ครั้ง)

frogone

• มือใหม่หัดขับ
  • *
ใครรู้ว่าเซ็นเซอร์ไฟโชว์รูปหม้อน้ำที่ติดที่เครื่องมันอยู่ตรงไหนครับ ช่วยที่ครับ ผมหาไม่เจอทำเครื่องไหม่แล้ว แต่ไฟโชว์รูป น้ำในหม้อน้ำขาดทั้งที่ไม่ขาดครับ

num2012

• บุคคลในตำนาน
  • ทำดี คิดดี ......ทำต่อไป
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ใครรู้ว่าเซ็นเซอร์ไฟโชว์รูปหม้อน้ำที่ติดที่เครื่องมันอยู่ตรงไหนครับ ช่วยที่ครับ ผมหาไม่เจอทำเครื่องไหม่แล้ว แต่ไฟโชว์รูป น้ำในหม้อน้ำขาดทั้งที่ไม่ขาดครับ
ใส่สายเซ็น เซอร์ตรงใต้กระปุ๊กพักน้ำ  ครับ  เสียบปลักมันหรือยังดูซิ ::2thmb::
เก่า แต่ไม่แก่นะ

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

SOMNUK

• แฟนพันธุ์แท้
  • 323ia M52TU
เซ็นเซอร์หมายเลข5อยู่ใต้กระป๋องพักน้ำ
สายไฟปลั๊กมันจะอยู่แถวๆหลังโคมไฟหน้า
ด้านซ้ายลงไปข้างๆกระป๋องพักน้ำ ดูปลั๊ก
ถ้าปกติต้องถอดเซ็นเซอร์ออกมาดู เพราะ
บางครั้งถ้ามีการถอดอาจจะบิดจนปลั๊กเซ็น
เซอร์หักถ้าเป็นกรณีนี้ก็ต้องเปลี่ยนเซ็นเซอร์
ครับ
 :-X

frogone

• มือใหม่หัดขับ
  • *
ขอบคณุครับ ทุกท่านที่ให้คำตอบครับผมจะลองถอด ดู ครับ

num2012

• ทำดี คิดดี ......ทำต่อไป
เสริมนิดครับ สำหรับ 6 สูบ เครื่องแน่นๆๆๆไม่มีที่ลงไปดู   เอาชุดกรองอากาศ ออก ยกออกมา จะสามารถ เข้าไป บิด...หรือเสียบสายเซ็นเซ็น ได้ครับ ....ไม่ต้องมุดจากทางด้านใต้ท้องรถ  (สามารถ ทำเองได้ นะครับ)   ::2thmb::
เก่า แต่ไม่แก่นะ