ผู้เขียน หัวข้อ: ถามหน่อยนะครับ....disa valve ....เจ้าปัญหา  (อ่าน 9314 ครั้ง)

num2012

• บุคคลในตำนาน
  • ทำดี คิดดี ......ทำต่อไป
Re: ถามหน่อยนะครับ....disa valve ....เจ้าปัญหา
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: เมษายน 20, 2014, 08:59:43 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
เปลี่ยนมือสองมาเมื่ออาทิตย์ก่อนสภาพแหล่มๆใช้งานได้ปกติ 1,800 บาทครับ
ราคาดีครับ ....จัง 1800  ::2thmb::
เก่า แต่ไม่แก่นะ

Ryan_E46

Re: ถามหน่อยนะครับ....disa valve ....เจ้าปัญหา
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2015, 09:48:11 »
ขออนุญาตขุดกระทู้นะครับ อยากจะลองเช็คด้วยตัวเองบ้างครับ จึงขอสอบถามวิธีการตรวจสอบว่ามันเสียมั้ยหน่อยครับ ต้องแกะออกมามั้ย หรือพอลองเหยียบคันเร่งแล้วต้องดููอะไรตรงไหนบ้าง ว่าลิ้นมันทำงานปกติมั้ยอ่ะครับ
ขอบคุณครับ :-X

ปล. เครื่อง M52TU ครับ

Chakarin

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2015, 22:26:35 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ขออนุญาตขุดกระทู้นะครับ อยากจะลองเช็คด้วยตัวเองบ้างครับ จึงขอสอบถามวิธีการตรวจสอบว่ามันเสียมั้ยหน่อยครับ ต้องแกะออกมามั้ย หรือพอลองเหยียบคันเร่งแล้วต้องดููอะไรตรงไหนบ้าง ว่าลิ้นมันทำงานปกติมั้ยอ่ะครับ
ขอบคุณครับ :-X

ปล. เครื่อง M52TU ครับ
กำลังสงสัยเหมือนกันครับดูตรงไหนมันกะดิก ตอนสตาร์ทเครื่องครับ
หรือคลายน๊อตแล้วดึวออกมานิดหน่อยพอเห็นครับ

คุณชาย

• แฟนพันธุ์แท้
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มีนาคม 01, 2015, 08:28:56 »
ถอดออกมาเช็คชัวกว่าคับบางทีมันกระดิกแต่ทำงานไม่ดีก็มีนะคับ

num2012

• ทำดี คิดดี ......ทำต่อไป
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มีนาคม 01, 2015, 10:59:59 »
เขียงทิ้งแล้วผม ไม่ได้ช่วยไรมาก สำหรับรถตัดปลาย เพราะผมกดเกิน4000 รอบตลอด  :)) :)) :)) :))
เก่า แต่ไม่แก่นะ

Pong PK.

• ขุนเขาที่สลับซับซ้อน ยังไม่ยอกย้อน***เท่าใจคน***
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มีนาคม 01, 2015, 14:43:45 »
เขียงทิ้งแล้วผม ไม่ได้ช่วยไรมาก สำหรับรถตัดปลาย เพราะผมกดเกิน4000 รอบตลอด  :)) :)) :)) :))

ผมก็โยนทิ้งไปแล้วคับ  :)) :))
คนที่ ขอโทษก่อน คือคนที่ กล้าหาญที่สุด
          คนที่ ให้อภัยก่อน คือคนที่ เข้มแข็งที่สุด
                    คนที่ ลืมได้ก่อน คือคนที่ มีความสุขที่สุด

Panta

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2019, 06:46:10 »
  8) รู้สึกโชคดีจัง ยุคนี้ มีลาซาด้า ชอปปี้ อีเบย์ สั่งของได้ ราคาไม่แรงด้วย

Panta

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กันยายน 01, 2019, 19:58:50 »
 :ร้อนมวาก:  โชคดีจัง เดี๋ยวนี้ พี่จีน ทำออกมาขาย ราคาถูกลงไป 20 เท่าแล้ว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Gornoda

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กันยายน 15, 2019, 12:21:29 »
:ร้อนมวาก:  โชคดีจัง เดี๋ยวนี้ พี่จีน ทำออกมาขาย ราคาถูกลงไป 20 เท่าแล้ว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

ได้ซื้อมาลองใช้รึยังครับ ใช้แทนกันได้ไหมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 16, 2019, 12:28:41 โดย Gornoda »

Panta

• คนคุ้นเคย
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กันยายน 17, 2019, 08:21:58 »
ทีเจอมาประมาณสิบคัน (ที่เสีย) มีคันเดียวที่ใบแตก ที่หลือใบปกติทุกยาง แต่มันไปเสียในกระป๋องเกตกลมๆเล็กๆครับ (ตัวนี้มีชุดซ่อมด้วยเหรอครับ)
  ยางตัวอัดแรงดัน มันขาด ซ่อมด้วยจุกนมกันได้ แต่ผมหาขนาดจุกนมพอดีไม่ได้ เลยใช้เทแกาวอ่อนๆ ปะแทน ใช้ได้เหมือนกัน ยากตรงตอนประกบฝากลับ ให้เป็นสุญญากาศนี่หละ กว่าจะทำได้ การทำงาน เป็นไปตามรอบ ชักเข้า ชักออกตลอด