ผู้เขียน หัวข้อ: หลอดไฟซีนอนที่ใช้ในโคมโปรเจคเตอร์ซีนอนโรงงานของ E46  (อ่าน 2651 ครั้ง)

Aorha

• แฟนพันธุ์แท้
จากการหาข้อมูลพบว่า Bmw เลือกใช้ หลอดไฟซีนอน D2-S ยี่ห้อ Osram กะ Philips ขนาดความสว่าง 4,300 k สำหรับโคมซีนอนโรงงาน ผมได้พยายามหาแหล่งซื้อหลอดไฟซีนอนคุณภาพสูงยี่ห้ออื่นๆ แต่ปรากฎว่าหลอด D2-S คุณภาพสูงจากญี่ปุ่นหายากมาก อย่างยี่ห้อ PIAA ซึ่งมีการเคลือบสารชนิดพิเศษที่หลอดไฟ หลอดจะเป็นสีฟ้าเรียกว่า plasma blue แหล่งสำคัญที่สามารถหาซื้อหลอดไฟPIAA ได้ อย่าง Autobacs ทั้ง 3 สาขาในกทม. กลับไม่มีขายเลย มีแต่ยี่ห้อ p4 ราคาคู่ละ 6,000 บาท ผมจึงได้หันกลับไปหาของเดิมอย่าง Philips D2-S 4,300 K จนได้ราคาถูกสุดที่คู่ละ 3,000 บาท พรุ่งนี้จะไปติดแล้วได้ผลเป็นอย่างไรจะมาแจ้งให้ทราบนะครับ :-*
1. Mercedes-AMG W124 E36 Alpine White BRABUS
2. BMW E46 330i Laguna Seca Blue HAMANN
3. Mercedes Benz W211 E200 Platinum Blue BRABUS

green tea

• E46 M54 330IA
มาปูเสื่อรอแล้วครับท่านเอ๊าะ O:-) O:-)

Fortis

• Read Only
ผมใช้ PIAA. อยู่ครับเอ๊าะ. ทนดีจริงๆ

Aorha

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ผมใช้ PIAA. อยู่ครับเอ๊าะ. ทนดีจริงๆ
เรย์เป็นโคมซีนอนปาวครับ หลอดไฟ xenon ของ piaa หาซื้อยากจริงครับ ส่วน philips 4300k d2s วันนี้วิ่งออกต่างจังหวัดมานครศรีธรรมราช ตอนกลางคืนใช้งานเห็นได้ชัดเจน ขับรถสบายตามาก ^-^
1. Mercedes-AMG W124 E36 Alpine White BRABUS
2. BMW E46 330i Laguna Seca Blue HAMANN
3. Mercedes Benz W211 E200 Platinum Blue BRABUS

Fortis

• Read Only
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
เรย์เป็นโคมซีนอนปาวครับ หลอดไฟ xenon ของ piaa หาซื้อยากจริงครับ ส่วน philips 4300k d2s วันนี้วิ่งออกต่างจังหวัดมานครศรีธรรมราช ตอนกลางคืนใช้งานเห็นได้ชัดเจน ขับรถสบายตามาก ^-^
ลองดูใน weekendhobby. ดูครับ