ผู้เขียน หัวข้อ: รถติดแก๊สสอบถามวิ่งทางไกล กท-ขอนแก่น วิ่งยาวๆไม่พัก ได้ไม๊ครับ  (อ่าน 2966 ครั้ง)

นพสิทธิ์

• ขาประจำ
ความเร็วประมาณ 100-120 เครื่องยนต์จะไหวปล่าวครับ ช่วยแชร์ประสบการณ์หน่ยครับ
ก่อนเดินทางเปลี่ยนน้ำมันเครื่องก่อนแล้วครับ มีอะไรแนะนำเพิ่มครับ ขอบคุณครับ

Foto_323

• แฟนพันธุ์แท้
    • www.wishphotomania.com
รถไหวสบายมากครับ คนขับมากกว่าที่จะไม่ไหวต้องแวะปั้มเข้าห้องน้ำงี้
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน >>>ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

jsonn

สบายมากครับ แค่ตอนจาไปเติมแก๊สดับเครื่องให้ ชะลอเขานิดนึงเดินเบาสักพัก ก่อนดับ

kosit_w

• บุคคลในตำนาน
  • 323 / M52tu+LPG
ผมกลับ กทม-นครศรี 860โล ไม่พักเลย แวะเติมแก๊ส กับเข้าห้องน้ำเท่านั้น ไม่เป็นไร รถมันเป็นเหล็กไม่จำเป็นต้องพัก แต่คนถ้าไม่ไหวก็พักบ้าง ยิ่งวิ่งไม่เกิน 80%ของความเร็วสูงสุดไม่น่าห่วงเลยครับ

ถ้าพี่วิ่ง 200 ตลอดเวลา อันนี้ต้องพักครับ

วีรวิชญ์

• บุคคลในตำนาน
ถ้าวิ่ง 80-100 ก็โอเคครับ ถ้าอัดเกิน 120 แนะนำให้ใช้น้ำมันบ้างครับ ใช้แก๊สเกรงว่าความร้อนจะสูงอันตรายต่อเครื่องยนต์.  O0

OLE_Whozaa

สบายมากครับ
ผมไปเช้าแล้วกลับตอนกลางคืนเลยเป็นประจำครับ
พรุ่งนี้ก็จะไปครับ
แต่ก็อย่างที่พี่ๆเค้าแนะนำนะครับ "ควรจะสลับใช้น้ำมันด้วย" เพื่อถนอมเครื่องยนต์ของเรา
 :-* :-* :-*

When I was young I'd listen to the radio Waitin' for my favorite songs When they played I'd sing along It made me smile

Chalermpol1980

ผมวิ่งไปกลับ อาทิตย์ละครั้งอย่างน้อย
สลับน้ำมันบ้างเป็นครั้งคราว โดยเฉพาะช่วงขึ้นเขา (ลำตะคอง, แก่นคอย) สบายมากครับ

มาขอนแก่นแวะทักทายได้ครับ บ้านขนมคุณภัทรา อ.บ้านไผ่

Chris

ผมไปกลับอุบล รังสิตทุกเดือนครับ 100-120ครับ วิ่งยาวๆ ไม่พักเช่นกันครับ ก็ปกติดี และเป็นย่านความเร็วที่ เร็วที่สุดที่ประหยัดน้ำมัน(เร็วเกินนี้ เปลืองน้ำมันครับ)
วิ่งเท่านี้ ดีแล้วครับ
Born to be a Bimmer lover
I'm a E46 addict!
''อคติ คือสิ่งที่คนโง่ใช้แทนเหตุผล''

yo-e46

สบายคับ ผมวิ่ง ถึงเชียงใหม่ไม่พักเลยจริงๆ แบบไม่ปวดด้วย ไปคนเดียว ไม่เป็นไรเลยคับ แต่ไม่ดีหรอกคับ จริงๆตวรพักทุกๆ 2-3 ชั่วโมง สัก 15นาที จะดีมากคับเปิดฝากระโปรงระบายความร้อนหน่อย

นพสิทธิ์

• ขาประจำ
 ;) ค่อยสบายใจหน่อย ขอบคุณครับ

wackyworld

• สมาชิกสมัครใหม่
สบายหายห่วงผมวิ่งไปกลับ ชม บ่อยแต่ก่อน  :))

Arin2000

วิ่งทางไกล ตจว นี่ เครื่องเย็นกว่าวิ่งในเมืองรถติดเยอะครับ ถึงแม้ว่ารอบเครื่องจะสูงแต่มันมีลมเป่าตลอดเวลา ที่ไม่ควรใช้แก๊สคือตอนขับขึ้นเขาชันๆที่ต้องใช้รอบเครื่องสูงๆแต่ความเร็วต่ำๆครับ

jirasak6462

• คนคุ้นเคย
ผมก็อยู่ขอนแก่นครับพี่ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับว่าจะติดแก๊สเหมือนกันรบกวนขอคำแนะนำเรื่องร้านที่ไว้ใจได้ติดแล้วจบไม่มีปัญหาที่ขอนแก่นมีรึเปล่าครับ...ขอบคุณมากครับ
 :-X :-X