ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเปลี่ยนสีรถทั้งคันครับ โดยการใช้สติ๊กเกอร์  (อ่าน 2131 ครั้ง)

T.Tankittiphob

• บุคคลในตำนาน
  • 330Ci/M54+LPG
พอจะมีที่ไหนแนะนำบ้างครับ ต้องการทำสีดำเงานะครับ ผมถูกโฉลกกับสีดำอ่ะ ::) ::) ::)
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

ยิ้มบางแสน

แถวบ้านผม ชลบุรีก็มีครับ แต่ลองดูใน กทม. ก่อนล่ะกันเผื่อคุณภาพจะดีกว่า
ยิ้มบางแสน เทพวินนิ่ง (ข้าพิชิตมาแล้วทุกสำนัก)

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
อย่าเลยครับ ทั้งรอยมีด คุณภาพ มันไม่เหมือนภาพถ่ายหรอกครับ ที่สำคัญวิ่งต่างจังหวะบ่อย  โทนสีเงิน สีทอง ให้ผลดีกับทุกท่าน และ ผู้พบเห็นครับ   :-*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 20, 2012, 16:21:33 โดย Krisada511 »
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Krisada511

• http://www.subaruxvthailand.com/
บางคันลอกออกมา นอกจากรอยคัตเตอร์แล้ว ก็ต้องทำสีใหม่ครับ และงานออกมา มันไม่เงาแบบทำสีจริงครับ มันเงาไร้ทิศทาง  :-*
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Sen-Dai

• แฟนพันธุ์แท้
  • น่ารัก แสนซน และมี เสน่ห์
ทำทั้งคันระวังรอยกรีดนะครับ ตอนออกมามันดูดี แต่ผ่านไปซัก 2 ปี แล้วลอกออกมา ลมแทบ จับ ครับ  :-\
:ซักวัน เส้นขอบฟ้า จะปรากฏ ณ โรงรถ

num2012

• ทำดี คิดดี ......ทำต่อไป
ลอกมาเละครับ อย่าเลย ไม่แนะนำ >:D
เก่า แต่ไม่แก่นะ

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
ผมแนะนำให้ทำสีจริงๆดีกว่า ถูกกว่าดีกว่า ส่วนสติกเกอร์ ที่ผมเห็น โดนฝนเดียวแค่นั้นแหละครับ ดูไม่จืด แถมแพงมากๆ จนคิดอยู่ว่ามันจะแพงไปไหน :-\

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

Noomai

ทำสีดีกว่าครับ เงากว่ามาก

yo-e46

ถ้าพี่อยากดุรูป mini cooper s convertible R52 wrapมาตอนป้ายแดงระยะเวลาการ wrap 2 ปีเต็ม แล้วเพิ่งลอกออกไมนานนี้พอลอกแล้วเกราะสีหลุดรอบคันเพิ่งทำสีเสร้จไม่นานมานี้ pm เบอร์ what app พี่มาเลยครับเดี๋ยวส่งรูปให้ดู รถพี่ชายผมเอง
ไม่แนะนำเลยครับอย่างยิ่งแล้วที่สำคัญทำร้านที่ไม่ค่อยมั่นคงด้วย พอจะลอกก็ปิดกิจการหนีไปเลยครับเลยต้องไปลอกที่อื่น แค้นใจจริงๆ แนะนำว่าทำสีไปเลยดีกว่าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 20, 2012, 18:42:52 โดย yo-e46 »

tom46

• M52TUB30 SCHRICK CAM
ถ้าทำสีใหม่ แนะนำสีนี้ครับ เคยเห็นอยู่คัน ทำแบบนี้สวยมากมาย  :'(

แต่จะเรื่องล้อ อาจเหนื่อยหน่อยนะครับ หายากมาก

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

yo-e46

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ถ้าทำสีใหม่ แนะนำสีนี้ครับ เคยเห็นอยู่คัน ทำแบบนี้สวยมากมาย  :'(

แต่จะเรื่องล้อ อาจเหนื่อยหน่อยนะครับ หายากมาก
สวยจริงๆครับสีนี้เรียกว่าสีอะไรครับพี่ ต้อม

Crazy_Hours

ผมว่าทำสีใหม่ดีกว่า ลอกออกมาแลกเกอร์ที่เคลือบน่าจะหลุดติดกาวออกมาด้วยก็ไม่พ้นทำสีใหม่อยู่ดีครับ

tom46

• M52TUB30 SCHRICK CAM
ไม่ทราบเหมือนกันครับ คุณโย รู้แต่ว่าเป็นสีเอกลักษณ์ของ alpina เขาจะมีสองสี สีนี้ กับ เขียวครับ

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

yo-e46

ไม่ทราบเหมือนกันครับ คุณโย รู้แต่ว่าเป็นสีเอกลักษณ์ของ alpina เขาจะมีสองสี สีนี้ กับ เขียวครับ
ขอบคุณมากครับพี่ต้อม

ต้องเอากลับไปคิดใหม่แระ
ขอบคุณทุกท่านครับที่ช่วยให้ความเห็นครับ
 ;) ;) ;)

Krisada511

ขอบคุณทุกท่านครับที่ช่วยให้ความเห็นครับ
 ;) ;) ;)

รถคุณ เอาไปขัดเคลือบเงาเต็มสูตร ก็หล่อมากแล้วครับ  :-*

;) ;) ;)

รถคุณ เอาไปขัดเคลือบเงาเต็มสูตร ก็หล่อมากแล้วครับ  :-*
คงต้องตามที่พี่บอกหละครับ