ผู้เขียน หัวข้อ: ไฟโปรเจคเตอร์ด้านขวาส่องสูงมาก เราปรับเองได้หรือเปล่าครับ  (อ่าน 1830 ครั้ง)

chet

• บุคคลในตำนาน
  • Love conquers all
    • ศูนย์บริการสิ่งพิมพ์ครบวงจร
ผมขับจากกรุงเทพฯมาขอนแก่น สังเกตดูจะมีรถที่ขับสวนกระพริบไฟใส่แทบทุกคัน
เลยจอดเช็คโดยส่องใส่ผนังห้องน้ำที่ปั๊มน้ำมัน พบว่าไฟหน้าขวาส่องสูงมาก
เลยแก้ปัญหาเฉพาะหน้าด้วยการเอาแผ่น CD มาแปะทับไว้เพื่อลดความเข้มของแสงไฟ

ตอนนี้จะกลับกรุงเทพฯอยากปรับแก้ก่อนออกเดินทาง  เพราะ CD ที่แปะไว้ใครเดินผ่านเขาก็มองแล้วอมยิ้มครับ
เราสามารถปรับเองได้หรือเปล่าครับ หรือถ้าสะดวกสุดเราควรเอาเข้าร้านไหน
ไม่อยากสร้างความเดือดร้อนเพิ่มร่วมทางในตอนกลางคืนครับ

Sen-Dai

• แฟนพันธุ์แท้
  • น่ารัก แสนซน และมี เสน่ห์
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
:ซักวัน เส้นขอบฟ้า จะปรากฏ ณ โรงรถ

Jeeranapong B.

• I'm behind the BMW's wheel
ปรับได้ครับ โดยการเปิดฝากระโปรงหน้าแล้วดูบริเวณโคมไฟ จะมีที่หมุนให้ปรับองศาของไฟได้ครับ  :-*
"จะจงรักจอมจักริน อีกแดนแผ่นดิน ทำกินเก็บผล พระคุณเกษตรล้น รักเปี่ยมท้น ดวงจิตเอย"
JEERANAPONG  B.
[CIVIL ENGINEER][KU64][E60]
[Drive BMW 318ISE E46 Black Color]

chet

ขอบคุณที่ช่วยชี้เป้านะครับ ขออภัยที่ไม่ได้ค้นโพสต์เดิมๆก่อน แหะๆ

chet

ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Holy ...หืมมมมม ผมเคยหมุนเล่น แต่ไม่รู้ว่ามันคืออะไร
สงสัยต้องกลับไปกระโดดเตะตูดตัวเองแล้ว

BoonZaa

• 323i/M52tu+LPG

ขอบคุณครับ กำลังคิดอยู่เลยว่าสงสัยต้องเอาไปให้ร้านทำพรุ่งนี้ต้องลองซะหน่อยแล้ว

Fortis

• Read Only

ขอบคุณครับ กำลังคิดอยู่เลยว่าสงสัยต้องเอาไปให้ร้านทำพรุ่งนี้ต้องลองซะหน่อยแล้ว

ทำเองได้เลยครับ อุปกรณ์แค่ ไขควงปากแฉก แนะนำทำตอนค่ำๆครับ สาดใส่ผนัง

หากทำร้าน ผมเคยใช้เครื่องตั้งไฟ แบบมีฉากจากเครื่องรับ ดูเข้าท่ามีหลักการ และสามารถตั้งได้ทุกช่วงเวลาครับ

Sen-Dai

• น่ารัก แสนซน และมี เสน่ห์
ขอบคุณที่ช่วยชี้เป้านะครับ ขออภัยที่ไม่ได้ค้นโพสต์เดิมๆก่อน แหะๆ

ยินดี ครับ  :-X
:ซักวัน เส้นขอบฟ้า จะปรากฏ ณ โรงรถ