ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนเชิญสมาชิกร่วมกันทำบุญคนชรา-คนพิการ(ทางสมอง) รอบ 2 ในวันอาทิตย์ที่ 4 / 11  (อ่าน 3649 ครั้ง)

Sumate

• แฟนพันธุ์แท้
 :-X กระทู้ทำบุญ หรือ บอกบุญคงจะมีไปเรื่อยๆๆคับ สมาชิกท่านได้ทำแล้วจะทำซ้ำอีกกะได้นะคับ
และขอเรียนเชิญสมาชิกร่วมกันทำบุญครั้งที่ 2 นี้ตาม กำลังเงิน คับ เหมือนเดิมคับ
สถานที่เดิมคือ บางละมุง คนพิการ ( ส่วนมากทางสมอง ) และ คนชรา  2 สถานที่นี้คับ
เรียนเชิญสมาชิกที่ว่างวันอาทิตย์ ไปช่วยกันแจกไอติม และเกะกระดาษห่อไอติมช่วยกันคับ เพราะบ้านพักคนพิการทางสมอง 400 กว่าคน / คนชรา 200 กว่าคน
และทั้ง 2 ที่มีผู้ที่ช่วยเหลือตัวเองไม่ได้ เราสามารถช่วยป้อนเขาได้คับ

1.อาหารที่จะทำไป ทางเราจะทำไปให้เอง และมีผู้ใจบุญร่วมบริจากอาหารช่วยก็ได้คับ ( เที่ยวที่แล้วเป็นขาหมู+พะโล้ขาหมู 40 ขา /ไข่อีก 1000 ฟอง )
2. ของหวานง่ายๆๆ อาหารหลักคือ ไอติมโบราณ ปิดท้ายหลังจากอาหารคาวทานไปแล้ว แบบในภาพที่สมาชิหเห็นกันคับ
3. ของบริจากอย่างอื่นที่ตัวเรามีเพียงพอแต่เขาขาดแคลน ได้หมดทุกอย่างคับ แม้กระทั่ง สบู่ยา /ยาสระผม / ยาสีฟัน /อาหารแห้ง /ไข่ไก่-ไขเค็ม /ข้าวสาร หรืออื่นๆๆคับ เกี่ยวกับการดำรงชีวิตคับ

เรื่องการโอนเงินของหวานคือไอติมโบราณ จะเป็นการโอนเข้าคุณทิพย์แบบเดิมคับ

วันที่อาทิตย์ที่ 4/11/2555 ออกเดินทางตั้งแต่ 9 โมงเช้า ไปถึงสถานที่ก่อนเที่ยงคับ
- จุดที่1 ไกลสุดจะอยู่ที่ ถ.พุทธมณฑลสาย 4
- จุดที่ 2 จะอยู่แถวบางนา-บางพลี
- จุดที่ 3 จะอยู่แถวมอเตอร์เว

การทำบุญทำให้ใจเราเป็นสุข เมื่อเราเห็นคนที่เราให้มีความสุข

ในภาพด้านล่าง เราเห็นเขาเป็นแบบนั้น เราอย่ามองที่ภายนอกเขา ให้มองเข้าไปภายในจิตใจเขา  เราก็สุขตามเขาคับ ถ้าเราได้เห็นเขาทานด้วยท่าทางแบบอร่อย ในแบบของเขา
และในส่วนดีของเขาคือการเคารพสิทธิ์ของแต่ละบุคคล โดยการเข้าคิวรอรับของแจกแบบในภาพคับ

ช่วยๆๆกันกระจายข่าวไปคับเกี่ยวกับการบริจากทำบุญครั้งที่นี้ จิตอาสา ที่จะไปช่วยงานบริการด้วยก็เรียนเชิญไปช่วยกันคับ

ด้วยความนับถือสมาชิกทุกท่าน
สุเมธ 088-856-8506
ตัวแทนสินค้าออนไลน์ จากญี่ปุ่น รับสั่งตัดทั้งคันมาลงระบบใหม่/หัวตัด/เครื่อง/เกียร์/วิเคราะห์ระบบ E46 ด้วย GT1 Tel.088-856-8506 สุเมธ

kok_233:)

ร่วมด้วยคนครับพี่... :-X :-X

นพดล

ไปไม่ได้
แต่ร่วมทำบุญเหมือนเดิมครับ :-X

Natthaya

• คนคุ้นเคย
 :-X สวัสดีค่ะ สมาชิกทุกท่านตามรายละเอียดที่คุณสุเมธได้ชี้แจงรายละเอียดไปข้างต้น ทิพย์ขอเพิ่มเติมในส่วนที่ทิพย์รับผิดชอบของหวานเช่นเดิมนะคะคือไอติมโบราณ

โดยสถานที่ที่เราจะไปทำบุญครั้งที่ 2/2555 อ.บางละมุง จ.ชลบุรี คือ
   1.  บ้านพักคนชรา   รวมคนชราเละเจ้าหน้าที่ 305 ท่าน
   2.  สถานสงเคราะห์คนพิการ การุณยเวศม์ รวมคนพิการและเจ้าหน้าที่ 480 ท่าน
ซึ่งจะทำเช่นเดิมค่ะ ไอติมโบราณราคาแท่งละ 10 บาท สมาชิกต้องการทำบุญไอติมกี่แท่งก้อได้ค่ะตามกำลัง และเช่นเดิมค่ะ โอนเงินเข้าบัญชีเพื่อการสั่งซื้อ

ณัฐธยาน์ เขมภัทร์วรานนท์
ธนาคารกสิกรไทย ออมทรัพย์ สาขาบ้านบึง
เลขที่บัญชี 117-211-075-2
โทร.08-2257-4709 Gsm หรือ 08-7782-4709 Dtec

ท่านใดที่เคยทำบุญแล้วครั้งที่ 1/2555 แจ้งชื่อผู้ใช้ใน web e46 หรือชื่อจริงของท่านก้อได้ เพื่อจะได้ทราบท่านใดเป็นผู้โอน เนื่องจากทิพย์จัดเก็บข้อมูลชื่อ-นามสกุลและที่อยู่ของท่านไว้เป็นฐานข้อมูลเรียบร้อยแล้ว ส่วนท่านใดที่พลาดการทำบุญในครั้งที่แล้วเรียนเชิญนะคะและแจ้งชื่อหรือเบอร์โทรกลับมาด้วยนะคะแล้วทิพย์จะติดต่อกลับเพื่อขอชื่อ-นามสกุลและที่อยู่ เนื่องจากจะต้องแจ้งทางสถานสงเคราะห์เพื่อออกใบรับบริจาคและใบขอบคุณกลับไปยังแต่ละท่านค่ะ หากมีข้อสงสัยใดสอบถามที่คุณสุเมธหรือทิพย์โดยตรงได้เลยตามเบอร์โทรที่แจ้งด้านบนทุกวัน เวลาแล้วแต่ท่านสะดวกค่ะ

หมายเหตุ สิ้นสุดการรับบริจาควันที่ 4-11-2555 ก่อน 09.00 น. ค่ะ  :-X

และนี่คือภาพตัวอย่างของคนพิการและคนชราที่รอความเมตตาจากสมาชิกทุกท่าน update 22-10-55

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 01, 2012, 19:10:55 โดย Natthaya »

kumpol80

• ขาประจำ
ร่วมทำบุญด้วยคนครับ
ผมโอนให้แล้ว 500.14บาทครับ
ถ้าไม่ติดธุระจะพาครอบครัวไปทำบุญด้วยครับ...
You will never walk alone

Sumate

:-X ยินดีคับ
ไปด้วยยิ่งดีคับ เพราะน้อยคนเหนื่อยมาก หลายคนจะดีมากเลยคับ

จากการสอบถามสถานสงเคราะห์ทั้งสองแห่ง ได้ผลดังนี้คับ

1. บ้านพักคนชรา มีผู้มีจิตศรัทธานำอหารไปเลี้ยงแล้ว แต่เราสามารถนำไอติมโบราณและของแห้งต่าง ๆ เช่น ไข่ไก่และไข่เค็ม ขาหมู กระเพราะปลาน้ำแดง ไปมอบได้ตามปรกติ

2. สถานสงเคราะห์คนพิการ อาหารที่ได้คุยกันไว้ ไอติมและของแห้ง สามารถทำและนำไปได้เลย เพราะยังไม่มีใครติดต่อเลี้ยงอาหาร ส่วนรายละเอียดในเรื่องของน้ำซุปกำลังรอการติดต่อกลับว่าทางสถานที่ทำให้ได้หรือไม่ และกำลังรอว่าต้องใช้ข้าวประมาณกี่กิโลเพื่อพอกับปริมาณคนพิการที่มีอยู่

ดังนั้น ในวันที่ 4-11-55 เราจะไปที่สถานสงเคราะห์คนพิการกันก่อนและไปบ้านพักคนชราในช่วงบ่ายเพื่อเลี้ยงไอติมและมอบของแห้งคับ

หากมีการเปลี่ยนแปลงใดๆ อีก จะแจ้งให้ทราบต่อไปคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 25, 2012, 12:49:56 โดย Sumate »
ตัวแทนสินค้าออนไลน์ จากญี่ปุ่น รับสั่งตัดทั้งคันมาลงระบบใหม่/หัวตัด/เครื่อง/เกียร์/วิเคราะห์ระบบ E46 ด้วย GT1 Tel.088-856-8506 สุเมธ

Natthaya

• คนคุ้นเคย
แจ้งรายเอียดผู้ร่วมทำบุญและโอนเงินเข้ามาแล้ว มีรายชื่อดังนี้ค่ะ

1.  คุณกำพล สินศิริทรัพย์     บริจาคไอติม 50 แท่ง เป็นจำนวนเงิน 500 บาท (kumpol80)

หากมีสมาชิกเพิ่มเติม จะแจ้งให้ทราบต่อไปค่ะ   :-X

kok_233:)

โอนให้แล้วครับ 500
ขอบคุณมากครับ

Park

พี่ทิพย์ครับ ของผม 100 แท่งก่อนเช่นเคยครับ  พอดีพรุ่งนี้ผมจะมีประชุมทั้งวันเลย อาจจะไม่ได้โอนไป แต่จะโอนไปไม่เกินวันเสาร์นะครับ  ขอบคุณครับ  :-X

พี่เมธครับ ตกลงเมนูไหนดีครับ  >:D
สิ่งสุดท้ายในชีวิต ก็คือ "ความว่างเปล่า"

Natthaya

• คนคุ้นเคย
ครับน้องปาร์ค พรุ่งนี้พี่อยากโทรคุยด้วยไม่ทราบจะโทรได้ตอนไหน   ???  ถ้าว่างโทรหาพี่นิดนึงก้อได้นะครับ

แจ้งรายเอียดผู้ร่วมทำบุญและโอนเงินเข้ามาแล้ว มีรายชื่อดังนี้ค่ะ

1.  คุณกำพล      สินศิริทรัพย์         บริจาคไอติม   50 แท่ง เป็นจำนวนเงิน    500 บาท (kumpol80)
2.  คุณชูศักดิ์      ตระกูลลาภพันธุ์     บริจาคไอติม   50 แท่ง เป็นจำนวนเงิน    500 บาท (kok_233)
3.  คุณนภัสต์      บุญช่วยดี           บริจาคไอติม 100 แท่ง เป็นจำนวนเงิน 1,000 บาท (park)

หากมีสมาชิกเพิ่มเติม จะแจ้งให้ทราบต่อไปค่ะ    :-X

Sumate

บริจาก 100 แท่งเหมือนเดิมคับ

Surasak

• ขาประจำ
เรียนคุณณัฐธยาน์

ผมขอร่วมบริจาคไอติม 50 แท่ง เป็นจำนวนเงิน 500.15 บาท
และโอนเงินเข้ามาแล้วเมื่อ 30 ต.ค.55 เวลา 13.49 น. หมายเลขอ้างอิง 42308995
แล้วพบกันวันอาทิตย์ที่ 4 พ.ย.55
จาก
นายสุรศักดิ์ วศินศรัณย์กุล
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 30, 2012, 14:07:47 โดย Surasak »
Surasak

Natthaya

• คนคุ้นเคย

1.  คุณกำพล      สินศิริทรัพย์         บริจาคไอติม   50 แท่ง เป็นจำนวนเงิน    500 บาท (kumpol80)
2.  คุณชูศักดิ์      ตระกูลลาภพันธุ์     บริจาคไอติม   50 แท่ง เป็นจำนวนเงิน    500 บาท (kok_233)
3.  คุณนภัสต์      บุญช่วยดี           บริจาคไอติม 100 แท่ง เป็นจำนวนเงิน 1,000 บาท (park)
4.  คุณสุรศักดิ์     วศินศรัณย์กุล       บริจาคไอติม   50 แท่ง เป็นจำนวนเงิน    500 บาท (surasak)

หากมีสมาชิกเพิ่มเติม จะแจ้งให้ทราบต่อไปค่ะ    :-X

Sumate

สมาชิกนำเงินมาทำบุญค่าไอติม 50 แท่ง 500 บาท
และจะไปด้วย เอาข้าวสารไปทำบุญ 10 ถุง 50 กก.
สมาชิกอี46 N42 318i สีดำ
ใช้นามชื่อลูกชาย

ดช.อรุชา สุขอมรศักดิ์  ที่อยู่ส่งใบอนุโมทนาบัตร 99/199 ม.5 ต.บางบัวทอง  อ.บางบัวทอง  จ.นนทบุรี  11110  รวมบริจากไอติมโบราน  50 แท่ง  500 บาท

ส่วนเรื่องอาหารที่ทำไปเลี้ยง บ้านพักคนพิการ และบ้านพักคนชานั้น ทำเสร็จแล้วคับ

1.แกงเขียวหวานหมู  8 กล่อง ( กล่องละ 10 กก. )
2.แกงเขียวหวานไก่ 10 กล่อง ( กล่องละ 10 กก. )
3.กระเพาะปลาน้ำแดง+เห็ดหอม สำหรับบ้านพักคนชรา ( กล่องละ 10 กก. )
4.ขาหมู 10 กล่อง ( 10 ขา / 2 กก./ ขา )
5.พะโล้ขาหมู 12 กล่อง ( กล่องละ 10 กก. )
6.พะโล้หมูสามชั้น 2 กล่อง ( กล่องละ 10 กก. )
7.ไข่พะโล้ +น้ำพะโล้ 4 กล่อง ( กล่องละ 50 ฟอง )
อาหารทั้งหมดนี้แช่แข็งไว้ทั้งหมด ( ถ้าเป็นแกงเขียวหวานจะยังไม่ได้ใส่ มะเขือ/ใบโหระพา รอให้โรงครัวเขาอุ่นและใส่คับ )

เรียนเชิญสมาชิกทุกท่าน นำข้าวสาร /อาหารแห้ง / ไข่เค็ม ไข่ไก่ หรือนม อะไรก็ได้ติดรถไปร่วมกันบริจากได้เลยคับ
วันอาทิตย์ที่ 4/11/2555 นี้ ไปเจอกันที่บ้านคนพิการ บางละมุง ก่อนเที่ยงเลยคับ ( เพื่อช่วยกันแกะไอติมแจกคับ )

หลังจากทำบุญแล้ว ไปทานอาหารร่วมกัน หรือจะเที่ยวที่พัทยา / ศรีราชา ก่อนกลับคับ

สุเมธ
088-856-8506

นพดล

คงไม่ได้ไปแต่ช่วยทำบุญไปแล้วนะครับ :-X

Natthaya

• คนคุ้นเคย
มาแล้วจร้า ถึงจะช้าแต่ก้อไม่ลืมที่จะมานะจ๊ะ

ขอนำภาพอาหารและไอติมบางส่วนที่มารอสมาชิกทุกท่านอยู่ที่ชลบุรีแล้วค่ะ

นี่คือขาหมูพะโล้ และไข่พะโล้ ที่ส่งตรงมาจากคุณสุเมธ เนื่องจากมีปริมาณอาหารที่ลงมือทำด้วยตัวเองจำนวนมาก ไม่บ่นเหนื่อยซักคำแต่ถึงจะเหนื่อยแต่พี่เค้าก้อยินดีและเต็มใจทำเพื่อเราทุกคนค่ะ และด้วยจำนวนที่มากจึงได้นำมาฝากแช่ไว้ในตู้ไอติมที่บ้านเพื่อที่จะนำไปก่อนในวันอาทิตย์ที่จะถึงนี้ค่ะ

ทิพย์ก้อเลยได้ไอติมรสใหม่ใส่ไว้ในตู้ไอติมของทิพย์ ไอติมรสขาหมูพะโล้  :)) (จาอาหย่อยมั้ยน้าาาาา)  ???

จัดมาซะเต็มตู้เลยจร้าาาา 30 กล่อง

และนี่คือไอติมส่วนหนึ่งที่สั่งมาแล้วเช่นกันค่ะ หากท่านใด ต้องการร่วมทำบุญเพิ่มเติม เชิญนะคะ ยังมีเวลาอยู่จร้า ไอติมสั่งได้ตลอดไม่มีวันหมด ให้คนที่ด้อยโอกาสกว่าเราได้ทานกัน

และมีผู้ร่วมทำบุญไอติมโบราณเเพิ่มเติมและโอนเงินเข้ามาแล้ว มีรายชื่อดังนี้ค่ะ  :-*

1.  คุณกำพล       สินศิริทรัพย์         บริจาคไอติม   50 แท่ง เป็นจำนวนเงิน    500 บาท (kumpol80)
2.  คุณชูศักดิ์       ตระกูลลาภพันธุ์     บริจาคไอติม   50 แท่ง เป็นจำนวนเงิน    500 บาท (kok_233)
3.  คุณนภัสต์       บุญช่วยดี           บริจาคไอติม 100 แท่ง เป็นจำนวนเงิน 1,000 บาท (park)
4.  คุณสุรศักดิ์      วศินศรัณย์กุล       บริจาคไอติม   50 แท่ง เป็นจำนวนเงิน    500 บาท (surasak)
5.  คุณสุเมธ        มูลตรี              บริจาคไอติม  100 แท่ง เป็นจำนวนเงิน 1,000 บาท (sumate)
6.  ด.ช.อรุชา      สุขอมรศักดิ์         บริจาคไอติม   50 แท่ง เป็นจำนวนเงิน    500 บาท
7.  คุณเศรษฐวิทย์  ศรีพลแสน           บริจาคไอติม  50 แท่ง เป็นจำนวนเงิน     500 บาท (nopadon)
8.  ดร.อิศเรศ      ศันสนีย์วิทยกุล      บริจาคไอติม 100 แท่ง เป็นจำนวนเงิน  1,000 บาท

หากมีสมาชิกเพิ่มเติม จะแจ้งให้ทราบต่อไปค่ะ     :-X

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 02, 2012, 16:44:22 โดย Natthaya »

Natthaya

• คนคุ้นเคย
แจ้งรายนามผู้ร่วมบุญไอติมโบราณเพิ่มเติมและโอนเงินเข้่ามาแล้ว รายชื่อดังนี้ค่ะ

1.   คุณกำพล       สินศิริทรัพย์               บริจาคไอติม   50 แท่ง เป็นจำนวนเงิน    500 บาท (kumpol80)
2.   คุณชูศักดิ์       ตระกูลลาภพันธุ์           บริจาคไอติม   50 แท่ง เป็นจำนวนเงิน    500 บาท (kok_233)
3.   คุณนภัสต์       บุญช่วยดี                 บริจาคไอติม 100 แท่ง เป็นจำนวนเงิน 1,000 บาท (park)
4.   คุณสุรศักดิ์      วศินศรัณย์กุล             บริจาคไอติม   50 แท่ง เป็นจำนวนเงิน    500 บาท (surasak)
5.   คุณสุเมธ        มูลตรี                    บริจาคไอติม  100 แท่ง เป็นจำนวนเงิน 1,000 บาท (sumate)
6.   ด.ช.อรุชา      สุขอมรศักดิ์               บริจาคไอติม   50 แท่ง เป็นจำนวนเงิน    500 บาท
7.   คุณเศรษฐวิทย์  ศรีพลแสน                 บริจาคไอติม  50 แท่ง เป็นจำนวนเงิน     500 บาท (nopadon)
8.   ดร.อิศเรศ      ศันสนีย์วิทยกุล            บริจาคไอติม 100 แท่ง เป็นจำนวนเงิน  1,000 บาท
9.   ณัฐธยาน์       เขมภัทร์วรานนท์           บริจาคไอติม 100 แท่ง เป็นจำนวนเงิน  1,000 บาท (natthaya)
10. สมาชิก e46 แต่แจ้งไม่ประสงค์ให้เอ่ยนาม บริจาคไอติม 100 แท่ง เป็นจำนวนเงิน  1,000 บาท

หากมีผู้ประสงค์ร่วมทำบุญในส่วนนี้อีก สมาชิกยังสามารถร่วมทำบุญได้ถึงวันพรุ่งนี้นะคะ ก่อน 09.00 น. เพราะจะนำไอติมขึ้นรถและออกเดิทางหลัง 09.00 น. เพื่อให้ถึงสถานสงเคราะห์ก่อน 10.30 น. พร้อมกับอาหารบางส่วนที่มีอยู่ไปมอบให้คนพิการได้ทานกันก่อนค่ะ

ท้ายนี้ หากสมาชิกท่านใดสะดวก ไม่ว่าจะร่วมทำบุญหรือไม่ร่วมทำบุญในส่วนใดท่านสามารถไปร่วมแจกอาหารและไอติมให้กับคนพิการได้ทุก ๆ ท่านนะคะ นำแรงไปช่วยก้อเป็นสิ่งดีที่สามารถทำได้อีกทางค่ะ เพราะคนพิการมีจำนวนมากหลายร้อยคนค่ะ

แล้วพบกันที่สถานสงเคราะห์คนพิการ การุณยเวศม์ อ.บางละมุง เวลา 10.30 น.  ค่ะ  :-X
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 03, 2012, 20:33:50 โดย Natthaya »

พราย

อรรถพล จิระเกียรติ บริจาค 1,000 บาท ครับ โอนเมื่อ 3/10/55 เวลา 20.54 น.

Natthaya

• คนคุ้นเคย
มีสมาชิกร่วมทำบุญเพิ่มเติมเข้ามานะคะ ตามรายนามด้านล่างค่ะ

1.   คุณกำพล       สินศิริทรัพย์               บริจาคไอติม   50 แท่ง เป็นจำนวนเงิน    500 บาท (kumpol80)
2.   คุณชูศักดิ์       ตระกูลลาภพันธุ์           บริจาคไอติม   50 แท่ง เป็นจำนวนเงิน    500 บาท (kok_233)
3.   คุณนภัสต์       บุญช่วยดี                 บริจาคไอติม 100 แท่ง เป็นจำนวนเงิน 1,000 บาท (park)
4.   คุณสุรศักดิ์      วศินศรัณย์กุล             บริจาคไอติม   50 แท่ง เป็นจำนวนเงิน    500 บาท (surasak)
5.   คุณสุเมธ        มูลตรี                    บริจาคไอติม  100 แท่ง เป็นจำนวนเงิน 1,000 บาท (sumate)
6.   ด.ช.อรุชา      สุขอมรศักดิ์               บริจาคไอติม   50 แท่ง เป็นจำนวนเงิน    500 บาท
7.   คุณเศรษฐวิทย์  ศรีพลแสน                 บริจาคไอติม  50 แท่ง เป็นจำนวนเงิน     500 บาท (nopadon)
8.   ดร.อิศเรศ      ศันสนีย์วิทยกุล            บริจาคไอติม 100 แท่ง เป็นจำนวนเงิน  1,000 บาท
9.   ณัฐธยาน์       เขมภัทร์วรานนท์           บริจาคไอติม 100 แท่ง เป็นจำนวนเงิน  1,000 บาท (natthaya)
10. สมาชิก e46 แต่แจ้งไม่ประสงค์ให้เอ่ยนาม บริจาคไอติม 100 แท่ง เป็นจำนวนเงิน  1,000 บาท
11. คุณอรรถพล     จิระเกียรติ                บริจาคไอติม 100 แท่ง เป็นจำนวนเงิน  1,000 บาท (พราย)

หากมีสมาชิกร่วมทำบุญเพิ่มเติมจะแจ้งให้ทราบต่อไปค่ะ  :-X

Natthaya

• คนคุ้นเคย
 :-* เวลา 09.09 นั้น.  ออกเดินทางแล้วนะคะ พร้อมกับขาหมูและไขาพะโล้ 30 กล่อง และไอติมโบราณ 860 แท่ง ใครสะดวกตามไปยังทันนะคะ ไปช้าดีกว่าไม่ไปนะคะ

แล้วพบกันที่สถานสงเคราะห์คนพิการ การุณยเวศม์ เป็นที่แรกเลยนะคะ  ::)

Natthaya

• คนคุ้นเคย
 O0 มาถึงแล้วจร้าาาา 10.12 น.

อาหารบางส่วนและไอติม กำลังนั่งรอพี่ๆสมาชิกอีกส่วนที่กำลังเดินทางมาถึง เลยเก็บภาพและนั่งโพสต์ ให้เพื่อนสมาชิกที่ติดธุระและภาระกิจมาไม่ได้ให้ได้ชมกันค่ะ

รออีกนิดก้อจะทำการแจกจ่ายให้ได้ทานกัน ประมาณ 11.00 น.   :D

และนี่เป็นรอยยิ้มของผู้ที่กำลังจะนั่งรออาหารจากเพื่อนสมาชิกที่กำลังเดินทางมาสมทบ (ยิ้มจริงใจ)

::)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 04, 2012, 10:41:02 โดย Natthaya »

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

chet

• บุคคลในตำนาน
  • Love conquers all
    • ศูนย์บริการสิ่งพิมพ์ครบวงจร
ต้องขอโทษพี่สุเมธและคุณทิพย์ด้วยครับที่หาเวลาไปร่วมทำบุญด้วยไม่ได้
ได้แต่ขออนุโมธนา และเอาใจช่วยอยู่ไกลๆครับ

Natthaya

• คนคุ้นเคย
สวัสดีคะเนี่ค่ะ...และแล้วการร่วมกันทำบุญสำหรับสมาชิก e46 ครั้งที่ 2/4-11-55 ก้อลุล่วงและเปี่ยมไปด้วยความสุข สนุกสนานกันทุกฝ่ายทั้งผู้ให้และผู้รับ และนี่คือภาพถ่ายความประทับใจที่เอามาฝาก ในขณะที่มอบอาหารและแจกไอติมที่สถานสงเคราะห์คนพิการ การุณยเวศม์และบ้านพักคนชรา เราลองมาดูไปพร้อมๆกันนะคะ

เริ่มต้นกันเลยดีกว่าค่ะ  :-*

เมื่ออาหารมาถึง...มอบเลยค่ะ (จะช้าอยู่ใย)  ^-^

มอบเสร็จก้อแจกอาหารก่อนค่ะ... รอนานหิวจร้าาา  :(

อ้าวเร้วววว....ของคาวเรียบร้อยแล้ว ก้อต้องมาต่อกันเลยไอติมโบราณ...(ใส ๆ แบบไม่คิดอะไรชอบและทานได้หมดสิ่งที่เรานำไปมอบ)

มาต่อที่บ้านพักคนชรากันนิด...เอากระเพาะปลามาฝากคนชราซักหน่อยกับไอติมอีกนิด

สุดท้ายลูกชายคนเล็กของ...พ่อสุเมธ...เค้าก้อขอมีความสุขส่วนตัวอ่ะ...เพราะพี่ท่านพาไปด้วยเนื่องจากไม่มีใครดูแล...และที่สำคัญหนุ่มน้อยไม่เคยได้เจอหญ้าจร้าาาา  :))

ขอบคุณคร๊าบบบบบ...เธอช่างมีสัมมาคาราวะจิงงงงๆๆๆๆ

ขอให้อานิสงค์นี้ไปถึงสมาชิกทุกท่านที่ร่วมแรงร่วมใจร่วมกันมาทำบุญ ไม่ว่าจะมาด้วยตัวเองหรือไม่ ขอให้ทุกๆท่านและครอบครัวประสบแต่ความสุขความเจริญ ความรุ่งเรืิอง ปลอดภัยจากอันตรายทั้งปวง ถ้วนหน้ากันค่ะ  :-X

chaky

ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ...
คราวหน้าจะต้องหาโอกาสไปช่วยงานให้ได้ครับ.... :-X
เพราะว่าจำวันผิดนึกว่าไปกัน อาทิตย์สุดท้ายของเดือนตุลาคม เลยเคลียร์งานไว้รอ
เข้ามาดู ในเว็ป อ้าว...  ไปกัน อาทิตย์ต้นเดือนพฤศจิกายน...  เลยอดไปเลย.... ;D

"Believe Me I'm Engineer"
จาก ช่างยนต์ กลายร่างมาเป็น วิศวะไฟฟ้า

Natthaya

• คนคุ้นเคย
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ...
คราวหน้าจะต้องหาโอกาสไปช่วยงานให้ได้ครับ.... :-X
เพราะว่าจำวันผิดนึกว่าไปกัน อาทิตย์สุดท้ายของเดือนตุลาคม เลยเคลียร์งานไว้รอ
เข้ามาดู ในเว็ป อ้าว...  ไปกัน อาทิตย์ต้นเดือนพฤศจิกายน...  เลยอดไปเลย.... ;D

โอกาสหน้ายังมี ได้ยินแค่นี้ก้อรู้สึกดีแล้วละค่ะ  ::)

Natthaya

• คนคุ้นเคย
สวัสดีค่ะ สมาิชิกทุกท่าน เอกสารการรับบริจาคมาแล้วจร้า ขอโทษนะคะที่ลงให้ช้าไปนิด...แต่หลายวันพอสมควร มีตามรายละเอียดดังนี้เลยนะคะ

คุณสุเมธ  มูลตรี ผู้ที่บริจาคอาหารและลงมือทำด้วยตนเอง มีทำบุญไอติมโบราณ อีก 100 แท่งค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 07, 2012, 23:03:58 โดย Natthaya »

chaky

"Believe Me I'm Engineer"
จาก ช่างยนต์ กลายร่างมาเป็น วิศวะไฟฟ้า

Natthaya

• คนคุ้นเคย
ท่านต่อไปเลยค่ะ

คูณกำพล สินศิริทรัพย์ และคูณชูศักดิ์ ตระกูลลาภพันธุ์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 07, 2012, 23:20:40 โดย Natthaya »

Natthaya

• คนคุ้นเคย
ต่อไปเลยค่ะ

คูณเศรษฐวิทย์ ศรีผลแสน และคูณอรรถพล จิระเกียรติ