ผู้เขียน หัวข้อ: กำลังจะเสียตังซื้อแอร์แมสอันใหม่ อยากถามว่าเปลี่ยนแล้วได้อะไร  (อ่าน 2342 ครั้ง)

bank4s

• ขาประจำ
  • รักว่ะ E46 อ่ะ
จากที่เครื่องวูบๆไม่มีแรงตอนเช้าหรือเย็นก่อนกลับบ้านเวลาเครื่องเย็นๆ ก็มาทราบว่าแอร์แมสเป็นของเก่าที่แตกหักและผ่านการซ่อมแซมมาแล้ว ถึงแม้อาการจะพอรับได้ แต่ก็ตัดสินใจเปลี่ยนใหม่ดีกว่าเพื่อความสบายใจ เพราะไม่รู้เมื่อไรมันจะพังอีก

อยากถามเป็นความรู้ครับ ว่าเจ้าแอร์แมส มีหน้าที่สำคัญอะไร ถอดปลั๊กแอร์แมสออก เครื่องก็ยัง start ติดได้

อีกข้อ ถ้าแอร์แมสใหม่ๆพึ่งเปลี่ยน สิ่งที่มีผลโดยตรงคืออะไรบ้าง หลังจากเปลี่ยนของใหม่แล้วครับ

ขอบคุณครับ

Awirut

• klass 71 ไม่ใหญ่ แต่ไม่เคยกลัวใคร
  • บุคคลในตำนาน
  • ตอนนี้มีปัญญาหาได้แค่นี้ E46-323,E90-320,X1,X3
รอให้เสียก่อนก็ได้ครับ มันเปลี่ยนไม่ยาก แต่ถ้าเสียก็เปลี่ยนครับ ผมโดนมาแล้ว 8,500 ครับ :))
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 28, 2012, 09:41:39 โดย Rut »

I Love e46 323 I  >!<. 
ใครมีปัญหาเรื่องรถ สามารถโทรปรึกษาได้ครับ 082-365-6523 รุทธ์. หรือ แอดlineมาที่rut467

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
Air Flow Meter คือตัววัดปริมาณอาการที่เข้าสู่เครื่องยนต์ ครับ ถ้าไม่สมบูรณ์ มันก็จะรอบไม่นิ่ง ไม่เรียบ กินน้ำมัน สดุด 
และมันจะสงสัญญาณไปยังกล่อง ปรับสัดส่วนการผสมน้ำมัน ฯลฯ  / เป็นผมเปลี่ยนครับ รวมทั้งใส้กรองอากาศ ที่ชิ้นส่วนหลุดดังแจ้ง   :-*
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Krisada511

• http://www.subaruxvthailand.com/
ถ้าเปลี่ยน ระบบเครื่องสมบูรณ์พร้อม เครื่องดี อะไรก็ดีไปหมด....... น่าลงทุนครับ  :-*
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

bank4s

• ขาประจำ
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
ถ้าเปลี่ยน ระบบเครื่องสมบูรณ์พร้อม เครื่องดี อะไรก็ดีไปหมด....... น่าลงทุนครับ  :-*

ผมตัดสินใจเปลี่ยนแล้วครับ พร้อมใส้กรองอากาศตรงรุ่น ตรง part number แถมกรองแอร์ไปอีกตัวครับ ตอนนี้อยู่ที่อู่เพื่อนแถวห้วยขวาง
1. แอรแมส 6000
2. กรองแอร์ 800
3. กรองอากาศ เพื่อนไม่บอกราคา มันบอกไม่แพง ตอนนี้กำลังรอของเดินทางมาจากวัดโสมครับ

ไว้จะมาเล่าครับ เปลี่ยนแล้วเป็นยังไงครับ

oon_resist

• แฟนพันธุ์แท้
กรองแอร์ 800 เองเหรอ จะได้เปลี่ยนบ้าง  :)) :)) :))

bank4s

• ขาประจำ
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
กรองแอร์ 800 เองเหรอ จะได้เปลี่ยนบ้าง  :)) :)) :))

ครับ 800 กว่าๆ
กรองอากาส 600 กว่าๆ
แอสแมส 6300
ครับ

crayonz

• ขาประจำ
ผมซื้อ 3300

ซื้อมาตอนแรกนึกว่ามันเสีย

แต่เอาอันเก่าไปล้าง หายดี เลยถอดไว้เป็นสำรอง

ถ้ามันทำให้เครื่องรอบต่ำสั่น ๆ เร่งไม่ขึ้น กินน้ำมันมากผิดปรกติ หรือ น้อยปรกติ เจ้าตัวนี้อาจจะเสีย

ทางที่ดีต้องมีเครื่องมือช่วยวัดครับ ไปหาอู่ดูครับ
แกล้งโง่ไปบ้าง ทำให้เขาดูถูกไปบ้าง ชีิวิตมันก็ง่ายขึ้น

Krisada511

ของเทียบแน่ครับ   :-X

ของแท้ ราคา อร่อยมากครับ  O0

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 28, 2012, 15:10:04 โดย krisada511 »

ekrl

• 318 iase N42
รถผมเวลาเร่งสุดตรีน แล้วผ่อนคันเร่ง มันเกิดอาการ วูบเหมือนถูกคุณไสย์ดึงไว้จากท้ายรถไม่ให้เรากดคันเร่งพุ่งไปข้างหน้าได้อีก นี่ไม่รู้มันเกี่ยวกับไอ้ตัวนี้มั้ยอ่า  O:-)

Fortis

• Read Only

คุณภาพต่างกันเห็นได้ชัดนะครับพี่อ่อน

ผมลองแล้ว

kwan47

ผมมีแอแมสอยู่ 1 ตัว ถอดมาจากอเมริกาเลย เอาไปลองก่อนมั้ย เงินค่อยพูดกัน

bank4s

• ขาประจำ
ผมมีแอแมสอยู่ 1 ตัว ถอดมาจากอเมริกาเลย เอาไปลองก่อนมั้ย เงินค่อยพูดกัน

ไม่ทันแล้วครับพี่ จัดของใหม่ไปแล้วครับ

Somchai

โห....ไม่บอกผมก่อน......ผมมีของ Bosch แท้ ใหม่แกะกล่อง ไม่ได้ใช้ เก็บไว้สำรอง

ของคุณ OldMan ก็มี ไม่แพงด้วย

bank4s

• ขาประจำ
โห....ไม่บอกผมก่อน......ผมมีของ Bosch แท้ ใหม่แกะกล่อง ไม่ได้ใช้ เก็บไว้สำรอง

ของคุณ OldMan ก็มี ไม่แพงด้วย

เสียดายนะครับพี่
ไม่ทันเลยนะครับ
ไว้เพื่อนๆ ท่านไหนมาอ่าน แล้ว air mass ใกล้กลับบ้านเก่า คงได้ใช้ของพี่ครับ

BOY1021

• ขาประจำ
  • ทำอะไรก็ได้...ที่ทำให้เราสุขแล้วคนอื่นไม่เดือดร้อน
ปล่อยรายคาอยู่ที่เท่าไรครับ  M52 โนสคู่ 0819193392
chok1021