ผู้เขียน หัวข้อ: ขอข้อมูลติดแก็สแอลพีจีหน่อยครับ E90 320i  (อ่าน 4578 ครั้ง)

นพสิทธิ์

• ขาประจำ
ขอแชร์ความรู้สมาชิกทุกท่านครับ ลองดูไว้ 3 ที่
1.สหเฮง ลาดปลาเค้า  ราคาและคุณภาพการติดตั้ง
2.โชว์ไก ปทุมวัน ราคา+การติดตั้ง
3.PTC ศรีนครินทร์31 ราคา+การติดตั้ง
รบกวนเพื่อนสมาชิกขอความรู้มือใหม่หน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับ 8)

yo-e46

• แฟนพันธุ์แท้
Re: ขอข้อมูลติดแก็สแอลพีจีหน่อยครับ E90 320i
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2012, 15:35:53 »
จากประสบการณ์ตรงนะคับ ผมเลือกข้อ 1. คับเฮียแกบริการดีไม่ทิ้งลูกค้ารับผิดชอบทุกอย่างทำงานเป็นระบบผมชอบมากคับ เชียร์ร้านนี้คับผม

T.Tankittiphob

• บุคคลในตำนาน
  • 330Ci/M54+LPG
Re: ขอข้อมูลติดแก็สแอลพีจีหน่อยครับ E90 320i
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2012, 09:43:49 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน
จากประสบการณ์ตรงนะคับ ผมเลือกข้อ 1. คับเฮียแกบริการดีไม่ทิ้งลูกค้ารับผิดชอบทุกอย่างทำงานเป็นระบบผมชอบมากคับ เชียร์ร้านนี้คับผม
+1 เช่นกันครับ ไปติดมาหลายคัน ไม่มีปัญหาครับ รักษามาตราฐานการทำงานคงที่ ดูแลลูกค้าดีครับ ลูกค้าจุกจิกบางคนเฮียแกก็แก้งานจนเสร็จลุล่วงครับ(เหมือนหน้าม้า สหเฮงเลยอ่ะ)  :)) :)) :))
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

นพสิทธิ์

• ขาประจำ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2012, 07:48:19 »
 :) ขอบคุณที่ให้ความเห็นนะครับ ไปติดมาแล้วครับที่สหเฮง พอดีรถผม อี 90 320i ซึ่งหาข้อมูลการติดแก๊สไม่ค่อยมี เลยขออนุญาติเข้ามาหาข้อมูลในนี้ เพราะก่อนหน้านี้ผมก็ได้ใช้ อี46 มาระยะนึง  อี90 จริงๆก็เครื่องตัวเดียวกันกับอี 46 แต่ต่างกันที่เทคนิคและรายละเอียดเล็กน้อย ผลที่ถือว่าโอเค อัตราการวิ่งไม่ต่างจากน้ำมันเลย ผลการใช้ถ้ามีข้อมูลอัพเดทจะมาเล่าสู่กันฟังนะครับ ขอบคุณบอร์ดอี 46 มากครับ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2012, 21:26:32 »
:) ขอบคุณที่ให้ความเห็นนะครับ ไปติดมาแล้วครับที่สหเฮง พอดีรถผม อี 90 320i ซึ่งหาข้อมูลการติดแก๊สไม่ค่อยมี เลยขออนุญาติเข้ามาหาข้อมูลในนี้ เพราะก่อนหน้านี้ผมก็ได้ใช้ อี46 มาระยะนึง  อี90 จริงๆก็เครื่องตัวเดียวกันกับอี 46 แต่ต่างกันที่เทคนิคและรายละเอียดเล็กน้อย ผลที่ถือว่าโอเค อัตราการวิ่งไม่ต่างจากน้ำมันเลย ผลการใช้ถ้ามีข้อมูลอัพเดทจะมาเล่าสู่กันฟังนะครับ ขอบคุณบอร์ดอี 46 มากครับ
ช่วงแรกๆคอยสังเกตุรถบ่อยๆหน่อยครับว่ามีจุดรั่วซึมที่ใดบ้าง อัตราเร่ง การสิ้นเปลืองพลังงาน ต่างๆเหล่านี้ครับ แล้วรีบให้ทางร้านปรับแต่งแก้ไขให้เร็วที่สุดครับ
โดยส่วนตัวจับกระทั่งจังหวะในแต่ละรอบของการเปลี่ยนเกียร์เลยครับ เคยมีปัญหาช่วงเกียร์2เกิดวูบไป ผมก็รีบไปให้จัดการ ตอนนี้จี๊ดมากครับ

doctorkitcha

• สมาชิกสมัครใหม่
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 22, 2013, 12:22:40 »
กำลังหาร้านติดแก๊ส เจ้า E90 318i อยู่พอดีเลยครับ
อ่านดูที่ web ของ sahaheng มีแต่ระบบของ AG

เลยอยากรู้ว่าเทียบกับระบบของ Energy Reform แล้วเป็นไงบ้างครับ

ขอบคุณครับ  :)

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 22, 2013, 13:53:10 »
กำลังหาร้านติดแก๊ส เจ้า E90 318i อยู่พอดีเลยครับ
อ่านดูที่ web ของ sahaheng มีแต่ระบบของ AG

เลยอยากรู้ว่าเทียบกับระบบของ Energy Reform แล้วเป็นไงบ้างครับ

ขอบคุณครับ  :)
ระบบก็เหมือนๆกันหมดนะครับ ตอนนี้เกี่ยวกับเรื่องการตลาด,การรับประกันมากกว่าครับ ส่วนของร้านโดยส่วนตัวพบว่ามีหลากหลายรุ่นและยี่ห้อครับ เป็นร้านที่เน้นโปรไฟล์หน้าร้านไม่เน้นลงเวบครับ ติดปัญหาอะไรโทรคุยกันครับ ยินดีให้คำปรึกษาครับ 087-907-6965 ตาลครับ
 ;) ;) ;)

pich

• อยู่กับรถนี่มันมีความสุขแฮะ
    • www.slotpad.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2013, 07:26:56 »
ส่วนผม np โชไก ครับ รถเบนซินที่บ้านทุกคันติดร้านนี้หมดใช้บริการมานานจะ10ปีแล้วมั๊งตั้งแต่ mazda323 altis vios spacewagon e36 cr-v ล่าสุดได้ e46 323 มา คงไม่พ้นร้านนี้เหมือนเดิมครับ ครั้งแรก เข้าไปเพราะใกล้ที่ทำงาน ตอนนี้ออกจากที่นั่นแล้วแต่ก็ยังไว้ใจที่เดิมครับ
ขอทำผลิตภัณฑ์..เพียงอย่างเดียว..ให้ดีที่สุด..แค่นั้นพอ...งานนี้ทำเพราะใจรักล้วนๆ line id:slotpad หรือ ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน และ ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

cdmaone

• ขาประจำ
    • http://www.angelfire.com/co4/cdmaone
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 16, 2014, 13:50:14 »
ทั้ง3ร้าน  ราคามาตามชื่อเสียงนะครับ  มีช้างเผื่อกในป่าอิกร้านที่คุณไม่น้อยน้าเลยครับ ช่างสิน 0892144211 แถวๆพัฒนาการ ผมดูงานงานแลัวไม่แพ้กันเลย แต่ราคาไม่แพงมาก ใช้เวลาสองวันติดตั้งลองโทร นะครับ

Foto_323

• www.wishphotomania.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 16, 2014, 18:50:09 »
ฝีมือช่างสำคัญมากครับ ผมปวดตับอยู่ทุกวันนี้ เวลาเข้าไปแก้ไขอะไรถอดอะไรออกไม่เคยใส่เข้าครบเลย ต้องมีอะไรหายหรือลืมหมุนให้แน่นทุกครั้ง ติดมาใช้ไปหกหมื่นโลเปลี่ยนหม้อต้มไปสองใบละ ชุดแก๊สของ Energy ดูภาพตอนช่างทำ อู่ MTD หัวหมาก 23 อยากเปลี่ยนอู่ใหม่ก็ไม่มีอู่ไหนรับทำให้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 16, 2014, 21:27:47 โดย Foto_323 »
ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน >>>ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน

Krisada511

• คิดว่าดีก็ทำต่อไป
  • Global Moderator
  • 325i M-Sport-N52k
    • http://www.subaruxvthailand.com/
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 16, 2014, 20:10:13 »
ถึงขนาดต้องเข้าไปนั่งในห้องเครื่องเลยหรือนี่ OMG  C:-)
สิ่งที่สมบูรณ์แล้วโดยแท้ มันก็มีความบกพร่องอยู่ สิ่งที่บกพร่องอยู่ แท้จริงมันก็สมบูรณ์ดีอยู่แล้ว / ขอแนะนำเวปส่วนตัว ไม่อนุญาตให้คุณมองเห็นลิงค์ สมัครสมาชิก หรือ ล็อกอิน