ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยซื้อชุดเฮดเดอร์แบบนี้มาใส่บางครับ  (อ่าน 1238 ครั้ง)

PB COOL

• คนคุ้นเคย
พี่ๆเคยซื้อชุดเฮดเดอร์แบบนี้มาใส่บ้างครับ (มันคันมากครับ คิคิ) จริงๆเขามีหม้อน้ำสแตนเลสด้วยนะครับถามรวมกันไปเลยละกัน   

ผมอยากทราบว่า....

1.ใส่แล้วดีขึ้นกว่าเดิมไหม ดีกว่าอย่างไร ประหยัดน้ำมัน แรงขึ้น ต้นดี ปลายไม่มี อะไรประมาณนี้ครับ

2.ผมอยากทราบว่าชุดนี้สั่งมามันใส่ได้พอดีโดยไม่ต้องแปลงเยอะหรือเปล่าครับ

3.คุณภาพและราคาในไทยทั้งชุดแบบนี้ประมาณเท่าไรครับ

4.สรุปสั่งนอกหรือซื้อไทยดีครับผม

ขอบคุณพี่ที่เข้ามาตอบทุกท่านนะครับ ผมยังใหม่มากๆครับรถรุ่นนี้

tom46

• Global Moderator
  • บุคคลในตำนาน
  • M52TUB30 SCHRICK CAM
Re: ใครเคยซื้อชุดเฮดเดอร์แบบนี้มาใส่บางครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 22, 2013, 15:06:04 »
เฮดเดอร์นอก ดูให้ดีก่อนนะครับ ว่าสำหรับพวงมาลัยซ้ายหรือขวา เพราะ พวงมาลัยบ้านเราอยู่ขวา เฮดเดอร์ จะทำยากกว่าเพราะติดยอยพวงมาลัยครับ

ชุดที่ลงให้ดูน่าจะของ M54 นะครับ คอท่อช่วงที่จะรับจาก เฮดเดอร์ จะไม่เหมือนกับของ M52

ส่วนของที่ไหนดี
ส่วนตัวนะครับ เฮดเดอร์ ท่อช่วงแคท หม้อพักกลาง งานไทยก็ได้ครับ เอาเฉพาะหม้อพักปลาย ให้เป็นงานนอกก็พอครับ (อันนี้ความชอบส่วนตัวครับ เรื่องสมถรรนะผมว่าพอๆกัน แต่งานนอกดูหล่อกว่าหน่อยครับ)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 22, 2013, 15:18:00 โดย tom46 »

M52TUB24 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN